• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RESTORE & JAILBREAK FIRMWARE OS 3.0 CHO IPHONE 2G

Zenki

Super V.I.P
Bạn kiểm tra lại hộ mình cái mình vừa down về đuôi nó là zip mà. Mình dùng IDM. Sau đó đã rename đuôi mà vẫn được.HIX
Nếu down về là .zip thì phải unzip ra chứ bạn rename vậy thì khi JB redsnow nó báo lỗi vậy là đúng.

Còn không muốn down bản Zip thì bạn down ở link bài này của mình

http://pdaviet.net/showthread.php?t=57912

Down về dùng redsnow JB được luôn khỏi phải Unzip này nọ :D

nofear9109

thì từ lúc bạn đưa link mình down từ link đó vè mà. Bạn thử kiểm tra lại hộ mình với

Zenki

Super V.I.P
Ông bạn ơi!!

Ông bạn nhìn kỹ lại hộ mình với :|

Link mình đưa KHÔNG PHẢI LÀ LINK .ZIP

Nhìn phát là phân biệt được cần gì phải down về rồi mới biết

Nhìn vậy ai nói là link .zip không :|

nthanhtrung_a

Đã lên OS 3.0, dùng nhanh, mượt, Wifi ok ổn định, đã sửa lỗi tin nhắn và lỗi hiển thị số điện thoại rất good.

langtuvotinh151

Thực sự khi lên OS3.0 xong rất happy với performance bản này mặc dù còn nhiều hạn chế so với phiên bản full. Copy paste rất tuyệt...Wifi quả là good...sms vì thế fordward quá đơn giản.....Vì thế substrate rất ít nên free memory rất cao toàn >45mb..

Zenki

Super V.I.P
Thực sự khi lên OS3.0 xong rất happy với performance bản này mặc dù còn nhiều hạn chế so với phiên bản full. Copy paste rất tuyệt...Wifi quả là good...sms vì thế fordward quá đơn giản.....Vì thế substrate rất ít nên free memory rất cao toàn >45mb..
Bản update lần này đã là FULL rồi còn hạn chế so với gì nữa :|

langtuvotinh151

Bản update lần này đã là FULL rồi còn hạn chế so với gì nữa :|

Tất nhiên là có chứ bạn...bản 2 g đâu có la bàn, đâu có MMS như vậy là so với 3.0 của 3gs là kém hơn còn gì ...chưa kể phần mềm chụp ảnh vẫn vậy

Zenki

Super V.I.P
Tất nhiên là có chứ bạn...bản 2 g đâu có la bàn, đâu có MMS như vậy là so với 3.0 của 3gs là kém hơn còn gì ...chưa kể phần mềm chụp ảnh vẫn vậy
:)):)) Nếu up lên 3.0 mà có hết như vậy thì Apple nó cho ra iPhone 3GS nó bán cho ai :)):))

Ai mà kinh doanh như bác này chắc phá sản sớm :)):))

nofear9109

Mình vừa down lại theo link của bác Zenki và đã unlock được rồi. Chắc do lỗi cái IDM của mình nó load về toàn đuôi zip. Cảm ơn bác Zenki :))

Zenki

Super V.I.P
Mình vừa down lại theo link của bác Zenki và đã unlock được rồi. Chắc do lỗi cái IDM của mình nó load về toàn đuôi zip. Cảm ơn bác Zenki :))
Hehe, nói rồi mà :D Chúc bạn vui vẻ bên con iPhone với OS 3.0 nhé ;)

IPHONE12

:)):)) Nếu up lên 3.0 mà có hết như vậy thì Apple nó cho ra iPhone 3GS nó bán cho ai :)):))

Ai mà kinh doanh như bác này chắc phá sản sớm :)):))

Đúg.phải như vậy thằg jiver... Của apple mới có tiền đi chữa bệnh chứ

PhamHien

Mình đã nâng lên FW 3.0 final cho 2G-16G thành công theo hướng dẫn. Đang test thử xem ra sao. Thanks

TaQuangDuc

pác chủ thít update phần fix "nỗi" cơ bản đê: hiển thị tên người trong tin nhắn sms, bàn phím, cài app free v.v
Cảm ơn bác nhiều

Zenki

Super V.I.P
pác chủ thít update phần fix "nỗi" cơ bản đê: hiển thị tên người trong tin nhắn sms, bàn phím, cài app free v.v
Cảm ơn bác nhiều
Lên bản 3.0 các lỗi cơ bản như bạn nói ở trên đã được FIXED rồi. Không cần phải làm gì thêm nữa ;)

vanbon

O thể hiểu nổi máy mình dùng IDM down về là đuôi zip. Pó tay luôn:((
Download = IDM thì đuôi là .zip. Còn download =download mặc định của win thì nó sẽ có đuôi là .ipsw. Nếu bạn dow = idm thì chỉ cần đổi đuôi .zip thành .ipsw là ok thôi.

mycherry9999

hi,minh up len 3.0 roi,test sáng giờ,ko thấy lổi phải gì hết,chỉ có điều có vài game ko chơi đc.hizz

PhamHien

Download = IDM thì đuôi là .zip. Còn download =download mặc định của win thì nó sẽ có đuôi là .ipsw. Nếu bạn dow = idm thì chỉ cần đổi đuôi .zip thành .ipsw là ok thôi.

ơ thế chú Bốn vẫn dùng IP à? bán 2G để lên 3G à? Anh hỏi chút : cài bàn phím TV có "bản quyền" ở đâu nhỉ?
anh cài rồi chọn RUS _SI_A toàn ra tiếng Russian! Ko gõ được!