• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RingToggle 1.0.0-8 - Không muốn dùng nút Silent hay chẳng may bị gãy thì

AquaSta

Moderator
RingToggle v1.0.0-8

Ứng dụng được bán trên Cydia Store với giá 0.99$ :D
Mô tả:
Đây là ứng dụng chính thức thay thế chức năng của nút chuyển chế độ im lặng/mở chuông bị gãy
1. Là nút chuyển tắt/mở giữ chế độ im lặng và chế độ mở chuông
2. Thay thế chức năng của nút chuyển chế độ im lặng/mở chuông bị gãy

Thay đổi:
v1.0.0-7: Tương thích iOS 5

v1.0.0-3: hỗ trợ iOS4

v1.0.0-2 giữ im lặng sau khi khởi động lại phone/respring phone

Cài đặt: Add source htpp://pdaviet.net/iphone từ Cydia và tìm RingToggle để cài đặt

Hoặc Download
RingToggle v1.0.0-8: http://www.mediafire.com/?tbdt4ptqq8fucm2
Hướng dẫn kích hoạt RingToggle v1.0.0-8
1. Truy cập trang web lấy mã đăng ký tại đây
2. Ở đó chọn "RingToggle 1.x"
3. Nhập UDID của bạn vào ô yêu cầu UDID
4. Nhập mã capcha (nếu khó nhìn thì bạn ấn vào nút chuyển hình khác để xem, nhập đúng các ký tự như viết hoa, dấu cách)
5. Tạo số sê-ri cho bạn từ web đó
6. Mở RingToggle, chọn Close khi có pop-up hiện lên
7. Nhập số sê-ri bạn vừa lấy vào trường: Your License Code
8. Chọn Done là xong

Bản 1.0.0-4: http://www.mediafire.com/?jljvy9hkuu0853a (đã thuốc)
Bản 1.0.0-3: http://ifile.it/fxyeqm8 (đã thuốc)
Bản 1.0.0-2: http://www.mediafire.com/?kzzn5j4bjny (đã thuốc)

Cài đặt xong nhớ Respring iPhone và trên Springboard có biểu tượng hình cái chuông vàng, ấn vào nó thì bạn sẽ thấy iPhone rung giống như gạt nút Switch Silent đồng thời hiện hình chuông gạch chéo ở trên Status cũng như hiện ở màn hình để thông báo

Chỉnh sửa cuối:

truclucky88

ok ,cám ơn bạn nhiều . thật sự ko cần thiết lắm nhưng thấy mới củng thử nghiên cứu

m0nk3y86

đúng cái mình đang cần, cái nút kia bị gãy rùi, mỗi lần gạt xót ruột lắm =))

m0nk3y86

Bác làm gì mà gãy cả nút =))

Hix, bị gãy đúng đêm giao thừa vừa rùi mới đau chứ...tại để túi quần sau, đi xem bắn pháo hoa về thì rút ra để nt chúc năm mới, đã thấy nó gãy rùi...bé tí cũng gãy :-(

minhluc

Thanks bác,nút silent của mình bị lờn,mỗi lần gạt hay mất rung...

dung0478

Thanks bạn nhiều :D

Nhưng giá nó có thể thay đổi icon theo tình trạng hiện tại (Ring/Vibrate) thì tốt nhỉ. Có ai có phần mềm nào hiển thị tình trạng Ring/Vibrate trên Status bar không ạ

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Thanks bạn nhiều :D

Nhưng giá nó có thể thay đổi icon theo tình trạng hiện tại (Ring/Vibrate) thì tốt nhỉ. Có ai có phần mềm nào hiển thị tình trạng Ring/Vibrate trên Status bar không ạ
Bạn thử đi chứ, khi nào Silent thì có hình cài chuông gạch chéo trên Status mà, còn Ring Mode thì nó không hiện :D

NDang

NẾU THẤY BÀI VIẾT HỮU ÍCH NHỚ CICK THANK NHA

= Pác có file .ipa ko cho mình ih =]] Thanks trước :D

AquaSta

Moderator
NẾU THẤY BÀI VIẾT HỮU ÍCH NHỚ CICK THANK NHA

= Pác có file .ipa ko cho mình ih =]] Thanks trước :D

Bác bảo mình làm từ .ipa sang deb thì dễ, chứ từ .deb sang .ipa nhiều khi nó khó hoặc là không thể.
- ipa dành cho các máy không bẻ khóa, không jb >> Trong file đó chỉ có iTunesArtWork và thư mục .app
- .deb dành cho iPhone đã jb ngoài Applications/folder_name.app thì nó còn có các thư mục khác như Library, System, Private, các thành phần lib, mobilesubstrate,... Các cái đó thì ipa chịu

Xem cách cài deb trên diễn đàn nhé

Chỉnh sửa cuối:

NDang

Bác bảo mình làm từ .ipa sang deb thì dễ, chứ từ .deb sang .ipa nhiều khi nó khó hoặc là không thể.
- ipa dành cho các máy không bẻ khóa, không jb >> Trong file đó chỉ có iTunesArtWork và thư mục .app
- .deb dành cho iPhone đã jb ngoài Applications/folder_name.app thì nó còn có các thư mục khác như Library, System, Private, các thành phần lib, mobilesubstrate,... Các cái đó thì ipa chịu

Xem cách cài deb trên diễn đàn nhé

Ùak thanks pác, deb mình cũng cài vài lần ùi, mà jờ kiếm trên source có cái chức năng y chang phần mềm này, toogle của sbsetting á, giờ đang xài cái đó ùi, hehe. Anyway thanks ;;) Àh mà .ipa mà các pác share trên dđ mình thấy cũng phải jb mới cài đc, tại jb rồi mới cài MobileInstallation3.0 hoặc AppSync gì gì đó, ko nhớ rõ nữa, ko cài mí cái đó thì ko sync wa iP đc, hehe. Hồi trước mình ko jb đâu có chép đc âu :| hông biết bản world thì thế nào, chứ mình bản lock, đằng nào cũng phải jb 8-|

AquaSta

Moderator
Ùak thanks pác, deb mình cũng cài vài lần ùi, mà jờ kiếm trên source có cái chức năng y chang phần mềm này, toogle của sbsetting á, giờ đang xài cái đó ùi, hehe. Anyway thanks ;;) Àh mà .ipa mà các pác share trên dđ mình thấy cũng phải jb mới cài đc, tại jb rồi mới cài MobileInstallation3.0 hoặc AppSync gì gì đó, ko nhớ rõ nữa, ko cài mí cái đó thì ko sync wa iP đc, hehe. Hồi trước mình ko jb đâu có chép đc âu :| hông biết bản world thì thế nào, chứ mình bản lock, đằng nào cũng phải jb 8-|
ipa share trên diễn đàn cần cài Mobileinstallation vì nó chưa được sign bởi apple :D
Chứ về cấu trúc của ipa thì đơn giản lắm. ipa được tạo ra từ SDK X-code hoặc có thể gói bằng Winrar, bạn cứ đổi đuôi ipa thành zip rồi xem nội dung bên trong nó gồm có 1 file iTunesArtwork và một thư mục Payload chứa folder_name.app, trong folder_name.app có một file Info.plist sẽ được sign bởi Apple cho ứng dụng

Cấu trúc của .deb thì khác nó được build trên nền Mac hoặc Linux, gồm thư mục DEBIAN và Applications (có thể có Libarary, System, Private nếu có và cái này thì ipa không có)
Trong thư mục DEBIAN có một file control điều khiển quá trình cài đặt cho file .deb đó, nó có thể gọi các file deb khác cài thêm nếu ứng dụng đó cần đến, nó có thể hiển thị nhiều hơn là ipa,...