• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ripple Lock v1.0-Mở khóa như Android 3.0-Tuyệt! (UPDATE V2.8)

yeskia

Moderator
UPDATE Ripple Lock v1.9​

Có gì mới:

1.Thay đổi cách hiển thị nhập mật khẩu
2. Thêm mục thiết lập "whether use the password"
3. Sửa lỗi: không thể sử dụng "Google Talk" như một phím tắt.
4. Sửa lỗi: khi sử dụng mở khóa phím tắt, không thể vào màn hình nhập mật khẩu.​

Link ở bài đầu

yeskia

Moderator
UPDATE Ripple Lock v2.0

Có gì mới:

1.Thêm tính năng tự xác định các phím tắt biểu tượng
2.Thêm thiết lập "chọn điều khiển âm nhạc". Hiện nay chỉ hỗ trợ "PowerAMP"
3.Thêm thiết lập "sửa chữa vấn đề nút nguồn" , giải quyết vấn đề người sử dụng CM7 có thể bị màn hình không sáng trên khi bấm nút nguồn
4.Sửa lỗi nhập mã pin đầu vào ở chế độ vertical
5.Thay đổi mặc định "sms" trong các phím tắt vào "email"
6.Sửa lỗi "nền đen" giới hạn giữa 000-200
7.Thêm thiết lập "tự bắt đầu sau khi ROOT". Nếu người dùng thiết lập các mã pin, cần phải vô hiệu hóa thiết lập này​

LINK ở bài đầu​

yeskia

Moderator
UPDATE Ripple Lock 2.1

Có gì mới:

1.Thêm thiết lập mục widget, người dùng có thể thêm widget trong lockscreen.
2.Sửa lỗi màn hình sáng bằng phím âm lượng.
3.Hỗ trợ hệ thống securiy lockscreen, chẳng hạn như pattern lock, password lock.​

LINK ở bài đầu

Casper_HN

Mình cài cái này bị lỗi khi mở không thoát khỏi màn hình khóa, cho dù đã kéo vòng nhỏ ra ngoài vòng lớn và báo rung mở khóa rồi, thế là máy liệt luôn ở tình trạng đó, không làm gì được. Sau nửa tiếng loay hoay phải cài Rom lại từ đầu. Hic, lại chưa backup mới khổ chứ. Có ai bị như mình không?

thuglife18

Well-Known Member
yeskia cho hỏi có cách nào tắt chế độ mở khóa mặc định của máy ko.tớ đã remove hết các pm. mở khóa màn hình rùi.nhưng khi kéo vòg tròn ra ngoài để mở khóa thì vẩn hiện thông báo kéo xuống để mở khóa

connguab

yeskia cho hỏi có cách nào tắt chế độ mở khóa mặc định của máy ko.tớ đã remove hết các pm. mở khóa màn hình rùi.nhưng khi kéo vòg tròn ra ngoài để mở khóa thì vẩn hiện thông báo kéo xuống để mở khóa

cài vào là nó thay thế khoá mặc định luôn mà bạn ???????????????????????

thuglife18

Well-Known Member
làm sao để cài danh sách ưu tiên vậy yeskia mình dung pm advance task killer ah

yeskia

Moderator
làm sao để cài danh sách ưu tiên vậy yeskia mình dung pm advance task killer ah

Thứ nhất, khi cài ứng dụng này, nên boot lại máy để nó chạy cho ngon. Lỗi bị 2 lần mở khóa thường là do chưa boot lại máy.
Thứ hai, mình không sử dụng ứng dụng advance task killer nên không rõ. Bạn nên chạy advance task killer, vào danh sách ứng dụng xem các yêu cầu cụ thể của phần mềm là gì (thường thì loại ứng dụng này sẽ có 1 trong 2 cách: cách thứ nhất là tên các phần mềm có ô vuông để check vào, cách thứ 2 là tap vào tên phần mềm mình muốn loại trừ, nó sẽ hiện yêu cầu làm gì, từ đó bạn làm theo nhé)

thuglife18

Well-Known Member
Mèn ơi! thành viên cấp 5 mà hỏi thế là chết rồi!
Boot còn có nghĩa là restart lại máy đấy bạn ơi!
sr sir mình thành viên cấp 5 bên symbian h wa android như con gà mờ hihi , mới chập chửng thum củm thum củm

yeskia

Moderator
sr sir mình thành viên cấp 5 bên symbian h wa android như con gà mờ hihi , mới chập chửng thum củm thum củm

OK! vậy là bạn bỏ Sym rồi hả?
Nhớ lại hồi mình mới từ Sym qua đây cũng gà mờ lắm, thậm chí còn không biết cách làm sao để cài App vào máy nữa kìa vì android mặc định không cho brown thẻ SD! :)):)):))

thuglife18

Well-Known Member
OK! vậy là bạn bỏ Sym rồi hả?
Nhớ lại hồi mình mới từ Sym qua đây cũng gà mờ lắm, thậm chí còn không biết cách làm sao để cài App vào máy nữa kìa vì android mặc định không cho brown thẻ SD! :)):)):))
bỏ rùi bán cái 73 lại cho thằng e sài , tính mua 5800 mà ko có hàng thành ra có duyên vs e htc wf s này đây ,hihi tính ngâm cứu root máy nhưng mà mù màu wa chưa dám làm hi sym còn dám phang chứ thằng nì ko hỉu gì về nó hết nên ko dám làm... ak cho tớ hỏi cái làm sao để chỉnh cho cái màn hình khoá như trong hình minh hoạ vậy , của tớ cài rùi khi khoá nó hiện xung wanh nào là mail , tin nhắn , camera làm sao để đc như hình thế , mò mãi chả ra

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
bỏ rùi bán cái 73 lại cho thằng e sài , tính mua 5800 mà ko có hàng thành ra có duyên vs e htc wf s này đây ,hihi tính ngâm cứu root máy nhưng mà mù màu wa chưa dám làm hi sym còn dám phang chứ thằng nì ko hỉu gì về nó hết nên ko dám làm... ak cho tớ hỏi cái làm sao để chỉnh cho cái màn hình khoá như trong hình minh hoạ vậy , của tớ cài rùi khi khoá nó hiện xung wanh nào là mail , tin nhắn , camera làm sao để đc như hình thế , mò mãi chả ra

Vào Settings/other setting/ shortcuts setting bạn bỏ dấu tích ở cái Display shortcuts đi là nó biến mất :)

yeskia

Moderator
UPDATE Ripple Lock 2.2

Có gì mới:

1. Thêm chức năng crop image khi chọn hình nền.
  2. Thêm hỗ trợ trình nghe nhạc "PlayerPro" .
  3. Sửa các lỗi xảy ra mỗi lần vào trang thiết lập sau khi mở khóa.
  4. Nếumuốn sử dụng nút âm lượng cho ánh sáng màn hình, hãy thay đổi "Fix double lock issue" cho "Mode Two".

LINK ở bài đầu

yeskia

Moderator
UPDATE Ripple Lock 2.3

Có gì mới:

1.Tính năng mới: Người dùng có thể chọn file font riêng của họ.
2.Tính năng mới: Trong khi thêm widget, thêm chức năng phóng to và thu nhỏ .
3.Tính năng mới: Khi có cuộc gọi đang đổ chuông, bạn có thể chọn câu trả lời hoặc ngắt kết nối cuộc gọi này trong lockscreen. (Một số điện thoại, chức năng trả lời cuộc gọi không có sẵn ở lockscreen)
4.Sửa lỗi các vấn đề nền lockscreen.
5.Sửa lỗi vấn đề FC trong khi thêm widget.​

LINK ở bài đầu

yeskia

Moderator
UPDATE Ripple Lock 2.3.5

Cói gì mới:

1.Thêm thiết lập mục "Use answer call button". Nếu bạn không muốn sử dụng trả lời ở lockscreen và bố trí nút từ chối, xin vui lòng vô hiệu hóa thiết lập này.
2.Sửa lỗi các vấn đề của chức năng phóng to và thu nhỏ widget.

LINK ở bài đầu

thuglife18

Well-Known Member
yeskia có cách nào tắt chế độ tự xoay ko.nó xoay ngang thì ko mở dv fải để dọc mới dcyéyeskia có cách nào tắt chế độ tự xoay ko.nó xoay ngang thì ko mở dv fải để dọc mới dc

yeskia

Moderator
yeskia có cách nào tắt chế độ tự xoay ko.nó xoay ngang thì ko mở dv fải để dọc mới dcyéyeskia có cách nào tắt chế độ tự xoay ko.nó xoay ngang thì ko mở dv fải để dọc mới dc

Bạn chạy ứng dụng, vào setting -> screen Orientation->fix vertical

PS: Bài viết của bạn khó đọc quá, câu chữ trùng lặp tùm lum.