• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rơi tự do mà vẫn có thời gian chụp ảnh

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Mình không rành lắm về Gold Card gì đó. Chỉ là thấy đâu phải tự dưng bác 7 job lại bỏ cái thẻ nhớ cũng như cái ổ đĩa của pc ra khỏi sp. Tất cả bây giờ đều thông qua cáp, usb rất tiện. Bạn bỏ bao nhiu tiền mua 1 đóng đĩa thà bỏ 100k ra mua 1 cái usb 4G là được rồi.

Nếu bạn không rành thì mình có nói bạn cũng không hiểu. Còn nếu như bạn nói thì bạn hãy mua cho mình một sản phẩm của 7 Job để sử dụng.

Gold Card là để cho card máy dùng android dùng để root phone hay up room đó bác :D

Các sản phẩm chạy Android của HTC nói chung. Nếu bạn muốn up các Rom ship (Nâng cấp hệ điều hành) thì bạn cần phải tìm cho mình bản Rom đúng với khu vực của máy bạn (Mã CID), hoặc trường hợp đối với việc bạn cần phải hạ Rom xuống (Để S-OFF, Root). Hoặc một số bạn cài đặt phần mềm gây xung đột, hoặc xóa bỏ nhầm ứng dụng hệ thống gây lỗi hệ điều hành và máy không khỏi động đc (Treo khởi động)
Trong các trường hợp trên nếu có Gold Card bạn có thể dễ dàng chép một bản ROm Ship vào thẻ nhớ và up lại Rom Ship cho máy.

Topic này tạm khóa lại vì đã tranh luận khá xa vấn đề. Mời các bạn sang bên topic Thảo luận nhé. Cảm ơn.

Status
Không mở trả lời sau này.