• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

☢ [ROM] 01/09/2012 | ICS NonSense® 4.0 | AOSP Feel | Senseless | ☢

M

minhtungml29

Guest
Có bạn nào dùng rom này tắt đc màn hình bằng phần mềm ko nhỉ ?

fogprince

Có cách nào để phần search contact không phân biệt chữ hoa với thường ko? Thứ 2 là lúc ở contact nhan vao phần tin nhan no chuyen qua nhung không điền tên người mình chọn bên contact. nếu khắc phục được hai lỗi trên thì Rom quá good

linhnt

Có cách nào để phần search contact không phân biệt chữ hoa với thường ko? Thứ 2 là lúc ở contact nhan vao phần tin nhan no chuyen qua nhung không điền tên người mình chọn bên contact. nếu khắc phục được hai lỗi trên thì Rom quá good

Bạn chỉ ra 2 lỗi rất đúng và rât khó chịu với cái dialer của ROM này. Bạn có thể sử dụng Touchpal dialer hay Dialer One để thay thế.

Còn mấy cái hay của Sense như giảm âm chuông gọi khi cầm máy lên, tắt chuông khi lật úp máy... thì hình như cái dialer này cũng ko có thì phải??

Còn lại thì tuyệt hết!

À nhiều app voice control như AIVC đêu ko chạy được trên rom này và ICS nói chung

Last edited by a moderator:

w2k

bản rom này dùng ngon cho những bạn ko thích sense nè.

Help với mình ko update FW đc nó báo ron image :((
ko up FW đc nên ko cài rom đc :((
Máy bạn đã S-OFF chưa vậy? Nếu chưa S-OFF thì không flash FW đâu nhé. Nếu muốn úp FW thì bạn úp bản Ship Rom gốc có FW cao nhất (Ship rom gốc mới nhất) là được.

w2k

rom nay m rất kết nhưng get 1 điều là danh baj khi search thì lại search kiểu Tây hơi khó chịu :( dùng bản sense4 của Team Venom thấy rất mượt, pin trâu :D ae đã a dùng bản đó chưa

sexyboyk53c

Member
ROM này đã có bản update thêm nhiều tính năng nhưng vẫn chưa có tính năng volume to wake nên mình vẫn tạm thời bỏ qua chưa dùng, chờ bản update sau.

kdv2108

Active Member
Nếu chưa update lên ICS thì bạn có thể hạ HBOOT xuống 0007 để S-OFF bằng Revolutionary nhé.

H-boot 11 thì chắc vẫn là GB,nếu OTA thì nó thành 1.53.0007 rồi

rom nay m rất kết nhưng get 1 điều là danh baj khi search thì lại search kiểu Tây hơi khó chịu :( dùng bản sense4 của Team Venom thấy rất mượt, pin trâu :D ae đã a dùng bản đó chưa

Mình đang dùng ROM cool v12 thấy cũng khá ổn,bạn dùng Sense4 vụ Camera 3D thế nào vậy?

w2k

H-boot 11 thì chắc vẫn là GB,nếu OTA thì nó thành 1.53.0007 rồi

Mình đang dùng ROM cool v12 thấy cũng khá ổn,bạn dùng Sense4 vụ Camera 3D thế nào vậy?

hiện tại sense4 thì chưa bản nào dùng đc Cam3D nhưng video 3D thì ngon.với lại m thấy Evo chụp 3D ko có gì ấn tượng nên ko cần thiết lắm. nếu con này cam mà 8 chấm thì ngon :D

phuoctai92

bản rom này mình rất thích nhưng máy mình bi lỗi gọi không được mỗi lần gọi là tắt máy khởi động lại, nghe nt thi ok ,giúp mình cách khắc phục với

Chỉnh sửa cuối:

kdv2108

Active Member
hiện tại sense4 thì chưa bản nào dùng đc Cam3D nhưng video 3D thì ngon.với lại m thấy Evo chụp 3D ko có gì ấn tượng nên ko cần thiết lắm. nếu con này cam mà 8 chấm thì ngon :D

Hiện nay chưa có bản Sense 4 nào hoàn chỉnh.Nghe nói bên XDA đang test 1 bản mà chưa thấy đưa ra

w2k

Hiện nay chưa có bản Sense 4 nào hoàn chỉnh.Nghe nói bên XDA đang test 1 bản mà chưa thấy đưa ra

bản m đang dùng rất ok, chỉ còn khắc phục chụp hình 3D và xem video 3D convert là OKi