• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][03/04/12] Virtuous Inquisition v4.0.0 :: AOSP-Experience Senseless ICS (4.0.3)

banxaydung

ban này rất buồn cười, mình đã chỉnh giao diện trên màn hình chính đâu vào đấy rồi, nhưng khi reebot lại máy xong tự nhiên mất hết, lại quay về khởi điểm ban đầu (như chưa từng chỉnh sửa), bản này dùng mượt, nhưng vì lỗi đó mình lại phải quay sang insertcoin, đang dùng thử bản rom mới của bạn

soushas

ban này rất buồn cười, mình đã chỉnh giao diện trên màn hình chính đâu vào đấy rồi, nhưng khi reebot lại máy xong tự nhiên mất hết, lại quay về khởi điểm ban đầu (như chưa từng chỉnh sửa), bản này dùng mượt, nhưng vì lỗi đó mình lại phải quay sang insertcoin, đang dùng thử bản rom mới của bạn
mình cũng đang dùng bản này
thấy rất ok k bị lỗi như bác
chỉ có điều bản này k có quick setting như sense nên đôi khi cũng hơi bất tiện chỉnh chọt
còn lại thấy ok ^^

thqt1b

mình cũng đang dùng bản này
thấy rất ok k bị lỗi như bác
chỉ có điều bản này k có quick setting như sense nên đôi khi cũng hơi bất tiện chỉnh chọt
còn lại thấy ok ^^

Bản này co Beats audio ko bạn?

thqt1b

Bản này pin thế nào bạn? 2 ngày nếu xài BT dc ko? Mình đang dùng ARHD 6.5.2 XE pin tốt lắm. Chỉ có điều ko thích SÊNSE UI nên muốn chuyển qua đây thôi.

soushas

Bản này pin thế nào bạn? 2 ngày nếu xài BT dc ko? Mình đang dùng ARHD 6.5.2 XE pin tốt lắm. Chỉ có điều ko thích SÊNSE UI nên muốn chuyển qua đây thôi.

nếu bác ưng cái đó thì cài theme ICS thôi k cần phải up rom này đâu
cài cái đó nó xoá SENSE IU đi ngay thôi ^^
mà bản rom này đã update bản mới nhưng bác chủ 2pic chưa up thêm nữa
để tí làm 2pic vậy

thqt1b

nếu bác ưng cái đó thì cài theme ICS thôi k cần phải up rom này đâu
cài cái đó nó xoá SENSE IU đi ngay thôi ^^
mà bản rom này đã update bản mới nhưng bác chủ 2pic chưa up thêm nữa
để tí làm 2pic vậy
Cài theme ICS như thế nào bạn?

soushas

lần đầu tiên up bài nên còn nhiều sai sót mong các bác đóng góp bổ sung để những bài sau em làm tốt hơn

2pic này thực ra đã có 1 bác lập ra rồi nhưng bác đó k chịu update thêm cho ace nên em mạn phép làm 2pic này để update cho ace chưa biết ^^
nếu có sai phạm xin mod cho em biết lí do để em sửa
PIC:

ChangeLog

v4.0.0 (3/04/2012)

k cần wipe nếu up từ bản 3.5.x.
sử dụng FW v3.32.401.x
sửa lỗi màn hình khoá điều khiển trình chạy nhạc
sửa ảnh nền màn hình khoá khi trình chạy nhạc đang chạy
dùng kernel SebastianFM's 1.5GHz là cơ bản
titanium bản mới nhất
nhiều lỗi lặt vặt nữa nhưng dịch k đc :D

Lỗi: a e sử dụng phát hiện lỗi nào thì pm để mình bổ sung nhé :D - mình thì chưa thấy gì khó chịu cả

Download: ROM v4.0.0
FW sử dụng: 3.32

Hướng dẫn up rom: up qua recovery sau khi up rom xong thì khởi động về bootloader để flash FW sau cùng reboot và tận hưởng thành quả nào :D

Nguồn: XDA

soushas

bạn ơi cho mình hỏi mình đang xài rom này thì mình phải tải file nào về để flash thế? thấy có 2 bản For ICS ROM base 3.32.x, non-xe ROM và For ICS ROM base 3.32.10x, XE ROM :-??

máy bác là máy gì cài rom nào ???
nếu là rom cho sen thường thì dùng bản 5.1
nếu là rom cho sen xe thì dùng bản 5.1 xe
theo mình hiểu là vậy

thqt1b

trên XDA có file themes ICS dạng file .APK đó bạn :D . down về rồi cài đặt bình thường thôi . :D

Bạn cho mình cái link file đó cái. Mình ngu Anh văn mà nhảy lên XDA giống như vịt nghe sấm lắm.

soushas

update bản 4.0.1 nào
- Các thay đổi:
sửa lỗi phím tắt âm trong phần call
update theme ICS mới nhất
sửa lỗi kết nối thư viện ảnh từ camera
update google app store, play apps, nova launcher
sửa 1 số lỗi kernel
- Download: here

thqt1b

update bản 4.0.1 nào
- Các thay đổi:
sửa lỗi phím tắt âm trong phần call
update theme ICS mới nhất
sửa lỗi kết nối thư viện ảnh từ camera
update google app store, play apps, nova launcher
sửa 1 số lỗi kernel
- Download: here
Các lỗi ở bản trước đã fix hết chưa bạn? Đang muốn chuyển qua bên này.

soushas

Các lỗi ở bản trước đã fix hết chưa bạn? Đang muốn chuyển qua bên này.

lỗi gì hả bạn
bạn cứ dùng và trải nghiệm xem
nó là rom non sense mà mình thấy tốt nhất hiện h đó