• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]11-04-2012 | IceColdSandwich - 7.2 - AOKP | FAREWELL EDITION

tinh_la_gi

Administrator
Sao em chat yahoo , luc tắt màn hình thì có người pm, lúc đó sao cai đèn led no lại chớp màu cam chứ ko fải màu xanh lá như trc kia la sao vậy bác, cai đó sửa dc k?
Hự..có vụ màu mè này nửa à .. TLG chẳng để ý màu .. vì nếu có ai pm nó rung và kêu 1 phát là chụp liền..đèn cũng chớp chứ ko để ý màu lắm :D

Để khuya khuya tự sướng xem nó màu gì rời edit ở đâu nhé :D

cu9x

Hự..có vụ màu mè này nửa à .. TLG chẳng để ý màu .. vì nếu có ai pm nó rung và kêu 1 phát là chụp liền..đèn cũng chớp chứ ko để ý màu lắm :D

OK thanks bác :D
Tiện thể cho mình hỏi luôn 2 vấn đề là:
1/ Muốn chụp ảnh màn hình thì nhấn tố hợp phím gì vậy ? Mình có nghiên cứu thì thấy nó chỉ là nhấn nút giảm âm lượng và nút home nhưng mình thử thì ko thấy nó chụp
2/ Mọi người ai test bản 8.0 có bị restart ko chứ sao em thấy thỉnh thoảng em toàn bị restart máy không à ko biết mọi người có bị không

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
http://www.michelcoulon.fr/telechargements/summary/5-mes-creations/4-ultimate-multi-tool.html UMT của bạn đây nhé
Muốn chụp màn hình thì Rom Control - Power Menu - Check chọn: Show screenshot

Sau đó muốn chụp thì nhấn nút nguồn nó sẽ có tùy chọn chụp màn hình :D

Từ bản test 13 của 7.5 hiện tượng tự restart có xuất hiện rải rác :p nhưng dùng khoản 5-6 ngày nó lại ổn định lại và ko thấy bị nửa .. chưa hiểu có phải do kernel mới nó bị thế ko....câu này thì TLG chịu .. nhưng hiện tại thì nó ko còn bị (sau khi dùng vài ngày) :D

tinh_la_gi

Administrator
Máu up rom thì chơi luôn test 2 ver 8.1 nhé bản này vừa cập nhật kernel to 9.8.2 CFS :D bản 8.0 là 9.8.1 ;;)

cu9x

Bác test cho em dụ này chưa :D
Em vừa flash radio bản mới nhất xong mà sao vào Hboot thì vẫn thấy nó hiện là Radio-26.06.06.30_M chứ không fải là Radio 12.65.60.29_26.14.04.28_M như trong tựa đề khi flash

cu9x

Phải thực hiện xong các bước hướng dẩn ở http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-CHO-DESIRE-HD
Rồi mới dùng tool này flash cho nhanh nhé... chứ TLG flash bằng tool này từ cả năm trước đến này vần ổn..
Mình vẫn để điện thoại mở nguồn bình thường flash, khi flash xong thấy có báo hoàn thành đàn hoàng, máy reboot rồi flash radio lun, mà sao thấy trog Hboot no ghi là Radio-26.06.06.30_M chứ không fải Radio 12.65.60.29_26.14.04.28_M. Bác thử coi coi Hboot của bác có hiện giống em không ?

tinh_la_gi

Administrator
scaled.php

cu9x

Của em mình khác của bác rồi, down 8.1 ở đâu vậy bác :D

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
Hix hix kêu đích danh bắt trả lời luôn X_Xcó topic hướng dẩn hết rồi mà cu9x :D cứ thế mà mần thôi ... lên xuống vô tư mà ... kiên trì bước làm Gold Card (vì nhiều thẻ nhớ cùi chẳng làm được)

cu9x

Hix hix kêu đích danh bắt trả lời luôn X_Xcó topic hướng dẩn hết rồi mà cu9x :D cứ thế mà mần thôi ... lên xuống vô tư mà ... kiên trì bước làm Gold Card (vì nhiều thẻ nhớ cùi chẳng làm được)
Hj, tại trong diễn đàn PV có mỗi bác là giúp em nhiệt tình nhất. Cách làm thì trong topic em có xem rồi nhưng em đang không biết là giờ mình fải hạ theo kiểu nào á tại trong topic có 2 mục hạ: từ 2x xuống hoặc từ 3x xuống. Em đang không biết mình đang xài bản này thì hạ theo kiểu nào đây nên hỏi bác trả lời giúp để em hạ fw mới sử dụng đc cái tool kia để S-off nó

Chỉnh sửa cuối: