• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM:13/05/2009 WM21501 V2 ms3 W7 theme

qqonline33

Thanks sự nhiệt tình sưu tầm của bạn. Nhưng mình nghĩ WM6.5 mà dùng giao diện MS3 này thì dùng WM6.1 rùi cài thì hơn. Nhất là cái vụ hao pin nữa...

alanlee

nói chung bản này đẹp chạy cũng ổn đang check tiếp bạn ah anh em có gì thảo luận

Hi ! Bản này chạy mượt và rất ổn định, mình up nhiều bản 6.5 đã có trên diễn đàn nhưng phải công nhận bản này hợp nhất với máy mình, sau khi cài tương đối một số pM thì khởi động ngon lành, không bị treo ở màn hình Today ( lúc trước khi up 6.1 mà cũng bị nữa :-?? )

Đương nhiên vì không phải bản Việt nên phải cài font và gprs, nhưng đó chỉ là chuyện nhỏ như ....ăn cỏ =D>

miaz74

I have some problems with this rom. Sometimes when is running program like Garmin, solitare ..... after one minute it's going on beckground and SPB switch screen on the shell.
And have after restart only 15 MB RAM (64 is my model)

dotuananh88

em đã dùng thử bản này và có nhận xét như sau
picture lúc khởi động đã sửa hình có sẵn của asus(màn hình xanh của asus theo em là nét rất đặc trưng và đẹp)
giao diện đẹp, tuy nhiên ăn hơi nhiều ram, ram thừa chỉ còn khoảng 15MB :((
bản này nếu build trên 6.1 thì ngon hơn nhiều.
dù sao cũng thanks bro :D=D>

alanlee

picture lúc khởi động đã sửa hình có sẵn của asus(màn hình xanh của asus theo em là nét rất đặc trưng và đẹp)

Nói chung là rất ngon nhưng chiếm RAM nhiều thật :-/. Đôi khi tôi kiểm tra thấy chỉ còn 7MB, bấm vào FreeRam cũng phục hồi không bao nhiêu. Khi thao tác mở nhiều ứng dụng thì dễ gặp thông báo : Phone memory low rồi cho bắt buộc chọn close ứng dụng đang chạy, có khi đã chọn rồi thì vẫn đứng máy. Kết quả >>>>>>> softreset :-??

Nhưng về độ ổn định thì =D>

qqonline33

Đúng rùi. Nếu build trên WM6.1 thì hay hơn,chạy khỏe hơn,vì riêng WM6.5 đã khá ngốn ram,lại thêm cái MS3 này hỗ trợ nữa thì...nhất,chỉ còn nước...mua thêm RAM :D. Với cả WM6.5 có giao diện đặc trưng,nếu bị MS3 ăn mất thì..tiếc quá :(.

alanlee

Đúng rùi. Nếu build trên WM6.1 thì hay hơn,chạy khỏe hơn,vì riêng WM6.5 đã khá ngốn ram,lại thêm cái MS3 này hỗ trợ nữa thì...nhất,chỉ còn nước...mua thêm RAM :D. Với cả WM6.5 có giao diện đặc trưng,nếu bị MS3 ăn mất thì..tiếc quá :(.

Tiếc nhất là ở VN chưa có cao thủ nâng RAM qua 128 cho P535 để AE vô tư :)

qqonline33

Tiếc nhất là ở VN chưa có cao thủ nâng RAM qua 128 cho P535 để AE vô tư :)

Chắc sẽ có thui alanlee ah. Nhưng chắc phải đợi 1 thời gian,mà mình nghĩ là đến lúc WMo7 ra lò. Chắc kiểu j cũng phải...độ.:-?:-?:-?=D>=D>=D>

new

bản này vuốt mượt mỗi tội dùng sóng chập chờn,hay bị sóng ảo......sóng đầy căng nhưng gọi lai ngoài vùng phủ sóng,có ai bị gióng mình ko vậy...........??

alanlee

Chắc sẽ có thui alanlee ah. Nhưng chắc phải đợi 1 thời gian,mà mình nghĩ là đến lúc WMo7 ra lò. Chắc kiểu j cũng phải...độ.:-?:-?:-?=D>=D>=D>

Mình nhớ không lầm thì ở bên TQ độ Ram rất rẻ, chỉ e tiền độ tại VN > tiền bù đổi máy mới thì ... :-?

bản này vuốt mượt mỗi tội dùng sóng chập chờn,hay bị sóng ảo......sóng đầy căng nhưng gọi lai ngoài vùng phủ sóng,có ai bị gióng mình ko vậy...........??

Mình thấy hầu như bản ROM nào sóng vẫn chập chờn và yếu ớt cả, có lẽ là do bản thân nội tạng của dòng máy này chỉ đến thế,chỉ hơn được cái thời WM 5 thui, hơn nữa lâu rồi không có cài version Radio nào hơn 4.8 để mà cải tiến nữa :( , Asus có lẽ cũng đã quên ông tướng P535 này :|

ancola66

Super V.I.P
Mình nhớ không lầm thì ở bên TQ độ Ram rất rẻ, chỉ e tiền độ tại VN > tiền bù đổi máy mới thì ... :-?

Mình thấy hầu như bản ROM nào sóng vẫn chập chờn và yếu ớt cả, có lẽ là do bản thân nội tạng của dòng máy này chỉ đến thế,chỉ hơn được cái thời WM 5 thui, hơn nữa lâu rồi không có cài version Radio nào hơn 4.8 để mà cải tiến nữa :( , Asus có lẽ cũng đã quên ông tướng P535 này :|
Vì có ông New Tướng với vũ khí khủng đã ra đời P835 :)):)):)).
Tiếc rằng không còn máy để độ cho anh em P535 bản này trên 6.1 :p

qqonline33

Vì có ông New Tướng với vũ khí khủng đã ra đời P835 :)):)):)).
Tiếc rằng không còn máy để độ cho anh em P535 bản này trên 6.1 :p

Thì bác cứ build thử đi,a e sẵn sàng hi sinh máy test mà. Chắc là với kinh nghiệm build những rom trước,chắc chắn là no problem thui. Cùng lắm là...đưa máy ra bệnh viện :D:D. E đùa đấy...=))=))=))