• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][14/06/2011] Stupid Inspire 4G & DHD (GB - sense 3.0)

stupid1314

Hi, chào các bạn. Mình mới gia nhập vào gia đình của Inspire 4G( DHD ), cũng đã tập tành làm room Android cho Leo. Nay sang đây cũng mạnh dạn post bài để góp vui.
Bản room này mình lấy bộ room của CoreDroid làm gốc, chỉ chỉnh sữa lại cho phù hợp thôi. ( Giao diện của CoreDroid theo mình là dẹp nhất)

Hướng dẫn cài đặt ( cho những ai chưa biết ;;))​

- Copy room vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
- Khởi động máy vào Clockworkmod Recovery
- Chọn wipe data/factory reset -> Yes
- Chọn Advanced -> Dalvik Cache -> Yes
- Chọn Install zip from sdcard -> Chọn room mà bạn muốn flash -> Yes.
...... Chờ cho máy làm công việc của nó
- Chọn reboot system now

Sau khi khởi động máy mất khoảng 2-3 phút cho lần khởi động đầu tiên.
Các bạn nên khởi động lại 1 lần nữa để máy chạy mượt hơn.

Một số hình ảnh minh họa của room:

Link tải:
Part1
Part2
LƯU Ý

Các bạn dủng FFSJ để nối file lại
Sau đó các bạn dùng MD5 ( mình làm vậy cho chắc vì trong quá trình upload mạng của mình nó hơi chậm, nếu sai dạy số dưới thì các bạn nói để mình upload lại) kiểm tra lại xem có đúng là:
947A1EB9DE84DA97EAA09AE0DD8E736B
Nếu đúng thì các bạn mới flash, còn nếu sai thì các bạn đừng nên flash nhé

Chúc các bạn vui vẽ, có gì comment lên đây cho mình sữa lổi để cùng nhau tiến bộ nha. Cảm ơn các bạn! ;;) :D

Chỉnh sửa cuối:

sbc

Thanks bạn đã tải và thông số chuẩn !
Vừa up Rom xong đang vọc ....

stupid1314

Thanks bạn đã tải và thông số chuẩn !
Vừa up Rom xong đang vọc ....

Vậy là yên tâm rồi, cảm ơn bạn. Có gì comment lên cho mình biết với nha.

PDAMobile

Bạn có chỉnh sửa gì lại từ bản V7 của CoreDroid không hay đây chính là ROM CoreDroid v7 vậy ???

stupid1314

Bạn có thể nói rõ hơn chút không ? Bạn chỉnh sửa gì vậy

Hì, chỉ bỏ bớt 1 số ứng dụng ko phù hợp và bootanimation, wallpaper cho room nhẹ hơn chút thôi. Chứ đâu có chỉnh được thêm gì nữa đâu.

caothanhhai

Hi, chào các bạn. Mình mới gia nhập vào gia đình của Inspire 4G( DHD ), cũng đã tập tành làm room Android cho Leo. Nay sang đây cũng mạnh dạn post bài để góp vui.
Bản room này mình lấy bộ áo của CoreDroid khoác lên. ( Giao diện của CoreDroid theo mình là dẹp nhất)

Hì, chỉ bỏ bớt 1 số ứng dụng ko phù hợp và bootanimation, wallpaper cho room nhẹ hơn chút thôi. Chứ đâu có chỉnh được thêm gì nữa đâu.

Thế thì bạn không nên lấy tên riêng để đặt cho Rom như vậy. Vì không phải bạn lấy "vỏ" của CoreDroid mà bạn bê nguyên toàn bộ của Core. Bạn có Mod lại cũng tốt thôi nhưng nên viết rõ để tôn trọng tác giả

stupid1314

Thế thì bạn không nên lấy tên riêng để đặt cho Rom như vậy. Vì không phải bạn lấy "vỏ" của CoreDroid mà bạn bê nguyên toàn bộ của Core. Bạn có Mod lại cũng tốt thôi nhưng nên viết rõ để tôn trọng tác giả
Oke, mình hiểu rồi. Cái này là ăn cắp bản quyền :)).

thongdtk3

Thank bạn .. Mình cũng dùng Core droid.. 1 room tùy chỉnh phù hợp cho nhu cầu người dùng VN ...

stupid1314

Md5 là sao các bạn nhỉ?
Mỗi 1 được file tạo ra đều có 1 mã kí tự riêng, MD5 là 1 trong những mã dạng như vậy. Mục đích của việc kiểm tra MD5 là chắc chắc file đó không bị lỗi.
Nói cụ thể, file mình đưa ra trên có mã là ABC chặng hạn, nếu bạn tải về kiểm tra MD5 là ACB( không phải ABC) thì file đó đã bị lỗi. Khi đó bạn flash thì máy bạn có thể trở thành cục chặn giấy cao cấp :)):)).

ZphilongZ

Bản này có như bản V7 không, mình flash = V7 mà khởi động ko được, nó dừng lại ở màn hình HTC.

thongdtk3

Mỗi 1 được file tạo ra đều có 1 mã kí tự riêng, MD5 là 1 trong những mã dạng như vậy. Mục đích của việc kiểm tra MD5 là chắc chắc file đó không bị lỗi.
Nói cụ thể, file mình đưa ra trên có mã là ABC chặng hạn, nếu bạn tải về kiểm tra MD5 là ACB( không phải ABC) thì file đó đã bị lỗi. Khi đó bạn flash thì máy bạn có thể trở thành cục chặn giấy cao cấp :)):)).
trước h up room ko để ý md5 là gì , chỉ bit ext3 và ext4 ......

Nghe nói bản 7.0 bị lỗi widget ... ẩn này có bị như thế không bạn?

sbc

Bản này tóm lại mọi chức năng bình thường phải cái ram còn hơi ít ( Đây là ở máy mình )
P/S sao bản nguyên gốc ( 7.0 ) mình ko up được nhỉ cứ đưng ở logo HTC mà bản này up phát ăn ngay ( khó hiểu quá...)

stupid1314

Bản này tóm lại mọi chức năng bình thường phải cái ram còn hơi ít ( Đây là ở máy mình )
P/S sao bản nguyên gốc ( 7.0 ) mình ko up được nhỉ cứ đưng ở logo HTC mà bản này up phát ăn ngay ( khó hiểu quá...)

;;) ;;):D khó hiểu quá :-?