• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM-2.3-Desire] Redux v1.0.0-RC5 [Smooth|Clean|Stable]

troly

Well-Known Member
Minh dang dg no.day, ban co cach nao khac phuc tinh trang copy.cham cua room nay ko? May room 2.3 nay copy cham qua.

Copy chậm là do bản KERNEL, bạn qua đây tham khảo thử xem, mình cũng vừa mới up bản kernel mới nhất đang test thử thế nào đã.

action8

Copy chậm là do bản KERNEL, bạn qua đây tham khảo thử xem, mình cũng vừa mới up bản kernel mới nhất đang test thử thế nào đã.

thank's bạn, mình chưa thạo lắm về cái Kernel này... bạn chỉ cho mình với?
@sexyboyk53c: bản mod của bạn rất hay nhưng mà có mấy cái ct của bạn mình ko cần lắm, bạn có thể chỉ cho mình cách bỏ và thêm các ct trong room đc ko?

troly

Well-Known Member
thank's bạn, mình chưa thạo lắm về cái Kernel này... bạn chỉ cho mình với?
@sexyboyk53c: bản mod của bạn rất hay nhưng mà có mấy cái ct của bạn mình ko cần lắm, bạn có thể chỉ cho mình cách bỏ và thêm các ct trong room đc ko?

Bạn Down bản này về và flash như up rom thế thôi. Mình thấy bản này là chạy chuẩn, copy khá hơn. Còn muốn test thì qua bên xda về test, chọn bản ưng ý mà dùng.

sexyboyk53c

Member

Đã hướng dẫn ở trang 2 rồi đấy

kydanh0_0

Mình bị lỗi đèn không báo khi có cuộc gọi nhỡ hoặc là tin nhắn đến :(,có ai bị không?

action8

tin nhắn thì vẫn có đèn led màu đỏ báo, còn gọi nhỡ thì ko thấy, chắc là bản room này ko hỗ trợ vì mình tìm mãi ko thấy đâu cả.

meomyh

Hi các bác! Hình như HTC Sync không chạy được trên bản này các bác nhỉ? Em chạy HTC Sync lên nhưng nó không thể nào nhận được điện thoại các bác ạ!

troly

Well-Known Member
Hi các bác! Hình như HTC Sync không chạy được trên bản này các bác nhỉ? Em chạy HTC Sync lên nhưng nó không thể nào nhận được điện thoại các bác ạ!

Nói thật mình chả bao giờ dùng cái HTC Sync cả:D:D:D

troly

Well-Known Member
Vậy muốn sync danh bạ, tin nhắn... giữa 2 cái thì bác dùng chương trình gì đấy ợ?

Danh bạ thì mình đã có google rồi mà, máy mình lúc nào cũng bật Accounts & sync mà. Còn tin nhắn nói chung là không cần thiết, vì mình nhớ là đủ (vì ai đó to mò thì họa đến)

meomyh

Em cài VietnameseIME-1.9.3 trên bản ROM này nhưng bị báo lỗi force close các bác ạ!

action8

bạn dùng bản VietnameseIME này và ko để nó update thì ok hoặc tốt nhất là dùng bộ Gõ tiếng việt của bác kỳ nam (link) là hay nhất!

action8

Sau 1 thời gian dùng mình nhận thấy bản room này tạo ra sự tiếp kiệm pin giả tạo, dùng để chờ thì ko thấy pin hao mấy nhưng mà ngồi vọc 1 tí thấy pin hao nhanh khủng khiếp... wifi yếu, có cuộc gọi đến úp máy ko tắt đc tiếng, ko có đèn led báo khi có cuộc gọi nhỡ( tìm hoài ko thấy setting) đc mỗi cái là giao diện đơn giản, nhẹ nhàng.. đẹp mắt.

Chỉnh sửa cuối:

sexyboyk53c

Member
thì đã nói ngay từ đầu là "Pin vẫn như ROM 2.2 (về khoản tiết kiệm pin thì google nổ to quá)" ở trang đầu đấy bạn, nhất là xài 3G pin sụt nhanh lắm

Bản v1.0.0 vẫn bị lỗi FC khi chọn set CPU (chưa biết đã khắc phục xong lỗi reboot chưa, vẫn đang test)

Chỉnh sửa cuối:

evilcca

Đã up thử và thấy độ ổn định chưa cao, hao pin nhanh, thỉnh thoảng còn bị reset. Contact trong Dial không tra cứu nhanh bằng các phím số được.

sexyboyk53c

Member
Đã up thử và thấy độ ổn định chưa cao, hao pin nhanh, thỉnh thoảng còn bị reset. Contact trong Dial không tra cứu nhanh bằng các phím số được.

lỗi reboot không rõ nguyên nhân là bệnh chung của các bản ROM 2.3 mà bạn, google đang fix lỗi này .
đã có bản 1.0.1, hi vọng các bug sẽ được fix .
Tác giả ROM này lặng lẽ đưa ra bản 1.0.2 ở đây mà không đưa lên trang đầu :
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=896213&page=190
Bản mod tôi làm chính là bản 1.0.2 này nhưng vẫn ghi là 1.0.1

Chỉnh sửa cuối:

_superman_

Mình cài bản v1.0.2,giao diện có thay đổi so với 2.2
Mình không thể cài app từ market được,down về được 100% máy chuyển sang screen redux,vào lại ko thấy app đâu nữa :(
Thêm nữa ko biết cách nào để kết nối vs pc ...