• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 2.61.24 >>> 2.61.25 WM6.1 CHO HTC UNIVERSAL (All Devices)

hlp

Bác Quang ơi..cháu muốn lấy cái skin màu xanh xanh của phần call...bác dạy cháu dump rom bằng kitchen của bác đc ko..hy vọng bác rỗi và chỉ bảo...cảm ơn bác nhiều....

hoangbaoninh

e vẫn không active sync bằng bluetooth được, còn lại mọi thứ đều ok, có bác nào bị như e không???

rockone1909

k thấy bác nào nói về pin của V25 này nhỉ,k biét có được như bản của Ranju không vây?

Lesangmd

Bản ROM này chưa thấy gì mới mà lỗi thì tùm lum tà la hết lên .
Tui đown về up xong thấy máy chạy lúc đầu có vẻ mượt . Nhưng khi cài soft và sử dụng thấy một số lỗi "Trầm trọng" như sau :
- Blutooth thì gửi được mà không thể nhận được!
- Trong storage card của tui nó tự động tạo ra hàng loạt file "Kỳ quặc " không thể copy xóa hay move . Tên file bao gồm những ký tự rất lạ' dung lượng mỗi file những hơn "3.5GB" !!!! Không hiểu là thẻ nhớ vẫn bào còn dư 1.4GB !
Chỉ còn cách Forrmat thẻ nhớ mới xóa được những file này thôi !
- Cài phần mềm chậm chạp . Tui có file sktool có 2.5MB mà nó chạy file cài đặt mất hơn...1 tiếng đồng hồ vẫn chưa cài xong !
Túm lại là rất hụt hẫng , giờ quay trở vè bản 2.64.15 của Bác Quang còn ổn hơn chút !
Tui nói thật thế có gì các Bác thông cảm !

thieuta

Máy mình cài Rom này vô lại thấy bình thường, cài các phần mềm đều trơn tru và chạy rất ngọt. Pin có vẻ ít hao hơn là bản 2.61.24 nữa. Có thể là bác uprom xong chưa Hard Reset chăng?

ltrhai

Bản ROM này chưa thấy gì mới mà lỗi thì tùm lum tà la hết lên .
- Trong storage card của tui nó tự động tạo ra hàng loạt file "Kỳ quặc " không thể copy xóa hay move . Tên file bao gồm những ký tự rất lạ' dung lượng mỗi file những hơn "3.5GB" !!!! Không hiểu là thẻ nhớ vẫn bào còn dư 1.4GB !
Chỉ còn cách Forrmat thẻ nhớ mới xóa được những file này thôi !
- Cài phần mềm chậm chạp . Tui có file sktool có 2.5MB mà nó chạy file cài đặt mất hơn...1 tiếng đồng hồ vẫn chưa cài xong !
!

Tình trạng như của bạn tôi đã gặp trước đây rồi, không có cách nào lý giải được ngoài phán đoán có thể do virus, mặc dù chưa có virus cho PDA, của bạn còn may là đọc được các files trong Storage card, chắc chắn là bạn phải format lại SD roi, sau đó làm lại mọi thứ từ đầu thôi, từ kinh nghiệm đó tôi thỉnh thoảng đã phải copy một bản ra máy PC chắc ăn. Sau khi format moi việc sẽ bình thường.

Lesangmd

Máy mình cài Rom này vô lại thấy bình thường, cài các phần mềm đều trơn tru và chạy rất ngọt. Pin có vẻ ít hao hơn là bản 2.61.24 nữa. Có thể là bác uprom xong chưa Hard Reset chăng?

Không có đâu Bác ah tui Hard Reset lần thứ ...3 rùi vẫn bị lỗi vậy !Ngay cả bản tiếng Anh cùng phiên bản cũng mắc lỗi tương tự như vậy !:-?

18S67705

Có ai trích được Skin bàn phím trong bản Rom này của bác Quang k, vui lòng cho mình xin với !!! Màu xanh này đẹp quá, mình muốn lưu lại !!!

Cảm ơn thật nhiều !!!

500 PVD, bằng 1/10 của Man à !!!! Ok thì PM cho mình (hehehe)

Bác Quang ơi !
Cháu đồng ý mua bộ Skin bàn phím của bác với tất cả số tiền cháu đang có (khoảng hơn 500 PVD thôi), còn nếu bác k chịu thì bác Quang cho cháu mua thiếu nhé, cháu sẽ dành dụm rồi trả cho bác sau !!!!
Cháu cảm ơn bác nhiều lắm !
Chúc bác luôn hạnh phúc !!!

PM: Tiện thể Bác vui lòng cho cháu xin phần mềm tinh chỉnh, sửa hệ thống "PMH Regedit" trong Rom của bác luôn nhé !

Bàn phím màu xanh mà bạn yêu cầu đây, nhưng để dùng được thì bạn phải build lại ROM mới dùng được, nếu coppy đè vào sẽ bị mất bàn phím đấy...
Link:
[hide="Thanks"]http://www.zshare.net/download/967363618ea1af/[/hide]
"Hàng" đã gửi, giờ chỉ chờ bạn chuyển khoản thôi, 500 PVD nhé...:D:))

nhatha311

hix,em thì bị mất hết dữ liệu trong Extend Rom rồi . vẫn thấy được ER nhưng ko có cái gì trong đó hết ..
Àh, làm sao để bỏ chế độ deliver báo tin nhắn đã được gửi các bác nhỉ ? WM 6.0 thì ko có chế độ này, sang 6.1 thì xuất hiện, e thấy cái này cũng hơi gây phiền toái ..
Ai giúp giùm em với .. thks...

thieuta

Máy của mình mới bị tình trạng: để stanby lâu quá là mở không lên luôn, kể cả lấy máy khác gọi vô cũng thế, nó vẫn im thin thít. Đành lòng phải soft reset mới lên lại bình thường.

phuongsfc

Hi!
Dùng thử từ sáng đến giờ, tôi SR khoảng mươi lần gì đó! Không có vấn đề gì cả! tiếp tục cài soft vào. Và kết thúc! SR một phát cho sạch máy nào>>> ôi thôi Extended rom chết lun! vậy là toi công thử từ sáng đến giờ!
Kết luận: Extended rom vẫn chưa giải quyết được vấn đề tự khóa!

DucLong

Super V.I.P
hix,em thì bị mất hết dữ liệu trong Extend Rom rồi . vẫn thấy được ER nhưng ko có cái gì trong đó hết ..
Àh, làm sao để bỏ chế độ deliver báo tin nhắn đã được gửi các bác nhỉ ? WM 6.0 thì ko có chế độ này, sang 6.1 thì xuất hiện, e thấy cái này cũng hơi gây phiền toái ..

bạn vào mesage/text mesages/menu/tôls/options/text mesages/đừng có chọn vào request delivery notification là được.

rockone1909

vào mesage, option, trong mục tap an account to chang setting bạn tap đúp vào sms/mms, tiếp theo bỏ vái mục requets notification đi nhé,

locvtn

sau một ngày up lên và sử dụng thử, cuối cùng mình lại quay về 2.11.11 của bác NNCuong. hix. Vẫn là mong chờ một bản rom mới. Thanks các Mod nhiều.

Pdanews

Mình xin gời cho các bản một bản Cleaner ExtRom.Các bạn chỉ việc Up sau khi đã up xong bản Rom của chú Quang.Hoặc cũng có thể giải nén rồi lấy file ms.nbf copy vào Rom dùng để xóa sạch ExtRom rồi úp.Chúc các bạn thành công.

[hide]http://www.box.net/shared/hqyfijfkgo[/hide]​

jamesvuong

cuối cùng cũng tìm ra được giải pháp để unlock cái extendedROM. Hy vọng là được. Cám ơn thêm cái nữa =D>

connguab

Bàn phím màu xanh mà bạn yêu cầu đây, nhưng để dùng được thì bạn phải build lại ROM mới dùng được, nếu coppy đè vào sẽ bị mất bàn phím đấy...
Link:
[hide="Thanks"]http://www.zshare.net/download/967363618ea1af/[/hide]
"Hàng" đã gửi, giờ chỉ chờ bạn chuyển khoản thôi, 500 PVD nhé...:D:))

hic hic.....cảm ơn bạn nhiều, mình định chuyển khoản cho bạn nhưng mình mừng quá k đọc kỹ là "nếu cài đè vào thì sẽ mất bàn phím"...ặc ặc......bạn có cách nào giúp mình k vậy bạn, bây giờ nó mất tiêu bàn phím rùi ???? :O :O :O

Chỉnh sửa cuối:

hlp

hic hic.....cảm ơn bạn nhiều, mình định chuyển khoản cho bạn nhưng mình mừng quá k đọc kỹ là "nếu cài đè vào thì sẽ mất bàn phím"...ặc ặc......bạn có cách nào giúp mình k vậy bạn, bây giờ nó mất tiêu bàn phím rùi ???? :O :O :O

úp lại rom :D..nếu bạn có file báck up thì bung ra...ko tìm xem có thằng bạn nào dùng giống mình chạy sang cóp lại của nó :D

tranvuthangv

em thấy có bác post lên bản wm 7 rồi nhưng không biết dùng cho dòng nào,các bác xem rồi cho ý kiến nhé,bản này nhìn đã lắm cơ,tải về rồi nhưng up lên con o2 exec nó không nhận

nhatha311

Các bác cho e hỏi thêm 1 vđề này nữa nhá . Sao cái ring tin nhắn của e nó nhỏ xíu thôi , e xài phone alarm đã kích lên 100% volume rồi mà vẫn như thế . Trong khi ring phone thì vẫn bthường .. ( cái này e chỉ gặp khi xài W6.1, hồi trước ko hề bị ) . Thks các bác nhiều ..