• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][26.12.2010][WWE]blackSTONEhenge™HyPer v3.9.28244 M2.5.2019/Co0kie/MaxSense

TaQuangDuc

sản phẩm của Wajk bên XDA <---link

MÌNH KHÔNG DÙNG BẢN NÀY NỮA NÊN KHÔNG HỖ TRỢ ĐƯỢC NHIỀU NÊN CÁC BẠN CHÚ Ý DOWNLOAD BẢN MỚI NHẤT TỪ BÊN XDA NHÉ!
hiện nay bản mới nhất là bản ra ngày 21March2011 ([ROM][21.03.2011][WWE]blackSTONEhenge™HyPer v4.6.28248 M2.5.2022/MaxSense/Cookie)

Mình luôn ưu tiên cài các version Size hoặc Slim vì nhẹ hơn và bớt các tính năng rườm rà

Tuy nhiên phiên bản MaxSense

hay CoOkie

lại mang lại giao diện mới mẻ, đẹp đẽ hơn cho những bạn quá chán nản giao diện HTC Sense

version 3.9 cũ

thực sự là không có gì để nói nếu bạn ý không mod. cái phần Volume rất shock mà khối bạn khác thèm thuồng.

DOWNLOAD => UP => tận hưởng vẻ đẹp hoàn hảo \-/

ROM được chia làm 4 version như sau:

Chỉnh sửa cuối:

hnic

Nhìn bản rom này đẹp quá, nhờ bạn cho đường link để download vào XDA không down được, cảm ơn nhiều.

z1naichuoi9z

Ko mở Contact được bằng Icon riêng ấy. Chỉ có nhấn gọi và chọn hiển thị contact thì mới nhìn thấy được Contact

silent_nc

Bản rom này cực mượt và brilliant, ai thik tốc độ và tiện lợi ko màu mè thì cái này chuẩn ko cần chỉnh :>

lenamtien

Bạn có thể chú thích rõ sự khác nhau của các version được ko ? Tks!!!

olympia_bk

Dùng bản Rom ver MaxSense tuy đẹp nhưng rất nặng ---> hay bị treo máy. Mình mới up chưa cài phần mềm gì mà chỉ chỉnh vài cái linh tinh đã bị treo máy hai lần. Theo lời khuyên của cá nhân mình thì dùng bản rom "Size" vẫn khá đẹp mà tương đối nhanh + ổn định. Có volume control + call history + my location. Radio (1.17...) đã test rất ổn định ko bị out sóng linh tinh hay phập phù lên xuống khi nghe gọi. Trước mình dùng bản rom ship 6.1 với sim vodafone roaming Viettel thì sóng toàn 2 vạch, giờ dùng bản này sóng full.

lenamtien

Đã test với bản ROM MaxSense và nhận thấy rất dễ bị treo máy, chỉ chuyển qua lại các chức năng cũng đã bị đúng như bạn olympia_bk đã nhận xét. Hiện mình đang dùng bản Cloudy 2.5 của xda rất nhanh và mượt nhưng lại khá tốn pin (dùng bình thường tầm 1 ngày thôi). Không biết bản ROM Size thì pin như thế nào vậy các bác?

silent_nc

Xài bản slim đẹp và mượt :) , cái thứ linh tinh đc remove hết, tốc độ sướng :D

joelin5793

Mình cài bản size vào, vào win màn hinh bị nhòe, tắt màn hình mở lại thì ok, bấm được vài cái thì đứng máy, bạn nào bik nó bị gì không, mình xài hardspl 1.14

joelin5793

Mình làm rồi nhưng nó vẫn chậm rì bấm mấy cái là bị đứng, kết nối vs PC thì không nhận, mình muốn trở về win ban dầu, gỡ bỏ cái này, làm sao vậy bạn?

NhatToai

Super V.I.P
Mình làm rồi nhưng nó vẫn chậm rì bấm mấy cái là bị đứng, kết nối vs PC thì không nhận, mình muốn trở về win ban dầu, gỡ bỏ cái này, làm sao vậy bạn?

HSPL 1.14 chỉ dùng cho các ROM cũ có chỉ số ver 1.1x.xxx
Vì vậy bạn cần HSPL 1.56 cho máy nhé.
Còn việc trở lại win gốc ban đầu thì tải bản ROM ấy về up lại bình thường.

ProThanhSG

Xài bản slim đẹp và mượt :) , cái thứ linh tinh đc remove hết, tốc độ sướng :D

Xin hỏi bản slim này có những ứng dụng gì hả bạn?
Mình thích 1 bản WM gọn nhẹ, không có các thứ như Google Map, Window Live mesenger, Twitter, Facebook... có ai giúp mình với, máy mình là HTC Touch HD
Thank all!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

Rom này đã có bản HyPer 4.1 của cùng tác giả, tôi upload file text chứa link bên XDA cho bạn nào muốn dùng thử thì download nhé.

Chỉnh sửa cuối:

trantungson

Trời đất ạ . Sao không có mục contact à . Giải quyết giúp mình vụ này đi các bác ơi