• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom 6.1 cho Samsung i780 (Bản OFFICIAL)

namnt295

Hôm qua lang thang trên mạng vô tình thấy có bản Rom 6.1 chính thức cho con này. Anh em nào thích down về dùng nhé. Mình đã up con của mình lên 6.1 rồi, vô cùng đơn giản. Nói sơ qua để anh em làm cho nhanh nhé (anh em nào biết rồi thì đừng cười nhé):

Sau khi click vao đường link:

http://www.samsungmobile.com/support/i780/index.jsp

Anh em chọn Country là Singapore và chọn hệ điều hành XP hoặc Vista tùy vào máy tính của mình đang dùng. Sau đó bấm ENTER và điền Version của I780 của mình vào.
Từ đây trở đi anh em xem hướng dẫn rồi làm nha. Đơn giản vô cùng, mất chưa đến 5 phút đâu ah.
Sau khi up xong em thấy giao diện đẹp hơn và đặc biệt là đang nghe nhạc có thể tắt màn hình vô tư (tiết kiệm pin), còn các tính năng khác chưa tìm hiểu hết. Anh em up lên rồi cùng nhau trao đổi nhé.
Tiện thể UP luôn mấy cái ảnh chụp màn hình để mọi người tham khảo.

Anh em nhớ là phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, mặc dù đơn giản nhưng cẩn thận vẫn hơn ah).

namnt295

Các bác làm theo hướng dẫn dưới đây nhé (xin lỗi vì em ngại gõ tiếng việt, các bác chịu khó dịch nhé)

Dau tien ban click vao link sau:
Tiep do chon:
Country: Singapore
Chon (V) vao truoc dong chu: Please select this option to accept the following End User License Agreement (EULA) terms of Microsoft. roi bam ENTER.
Tiep do ban thao tac tren dien thoai de xem version cua may :Start -> Settings -> System tab -> Version
Sau do dien Version cua minh vao roi bam OK (Bam vao Version Example de xem vi du), hoac la ban co the dung Version nay cung duoc: DXHA1
Den day ban co the down toan bo cong cu (bao gom :ActiveSync 4.5, Samsung Modem Driver va SGH-i780 Firmware Updater) de uprom len roi, nhung truoc tien ban hay xem huong dan chi tiet (Upgrade Instructions > Viewin detail) da nhe.
Ban cu bo chut thoi gian nghien cuu huong dan la lam duoc ngay thoi ah, neu co gi vuong mac cu PM cho minh nhe.

P/S: Co 1 chut kinh nghiem la sau khi dien thoai cua ban khoi dong lan thu nhat, neu chuong trinh SGH-i780 Firmware Updater khong tiep tuc chay, ban hay rut cap ra, cam lai sau do chay lai chuong trinh SGH-i780 Firmware Updater voi nhung buoc nhu lan 1 nhung lan nay dien thoai khong khoi dong lai ma bat dau uprom luon. Luu y 1 dieu la truoc khi uprom phai dam bao pin cua dien thoai phai day va may tinh cua ban khong duoc mat dien trong qua trinh cai dat, tot nhat ban nen dung Laptop de uprom se an toan hon.

Chỉnh sửa cuối:

giangp1

P/S: Co 1 chut kinh nghiem la sau khi dien thoai cua ban khoi dong lan thu nhat, neu chuong trinh SGH-i780 Firmware Updater khong tiep tuc chay, ban hay rut cap ra, cam lai sau do chay lai chuong trinh SGH-i780 Firmware Updater voi nhung buoc nhu lan 1 nhung lan nay dien thoai khong khoi dong lai ma bat dau uprom luon. Luu y 1 dieu la truoc khi uprom phai dam bao pin cua dien thoai phai day va may tinh cua ban khong duoc mat dien trong qua trinh cai dat, tot nhat ban nen dung Laptop de uprom se an toan hon.

Đang up Rom bị lỗi, em rút cáp ra, vào emergency mode úp lại típ, hem seo hít. Chỉ cần chạy qua được đoạn úp eboot là OK (khoảng 5 giây kể từ lúc bắt đầu). Ko thành cục chặn giấy đâu. Hi hi!:D

xfile2208

Hôm qua lang thang trên mạng vô tình thấy có bản Rom 6.1 chính thức cho con này. Anh em nào thích down về dùng nhé. Mình đã up con của mình lên 6.1 rồi, vô cùng đơn giản. Nói sơ qua để anh em làm cho nhanh nhé (anh em nào biết rồi thì đừng cười nhé):

Sau khi click vao đường link:

Anh em chọn Country là Singapore và chọn hệ điều hành XP hoặc Vista tùy vào máy tính của mình đang dùng. Sau đó bấm ENTER và điền Version của I780 của mình vào.
Từ đây trở đi anh em xem hướng dẫn rồi làm nha. Đơn giản vô cùng, mất chưa đến 5 phút đâu ah.
Sau khi up xong em thấy giao diện đẹp hơn và đặc biệt là đang nghe nhạc có thể tắt màn hình vô tư (tiết kiệm pin), còn các tính năng khác chưa tìm hiểu hết. Anh em up lên rồi cùng nhau trao đổi nhé.
Tiện thể UP luôn mấy cái ảnh chụp màn hình để mọi người tham khảo.

Anh em nhớ là phải đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng, mặc dù đơn giản nhưng cẩn thận vẫn hơn ah).

Mình đã đọc kỹ trước khi tiến hành up rom nhưng có một thắc mắc hơi ngớ ngẩn là sau khi đã cài đặt thành công ModemDriver và ActiveSyn 4.5 thì có cần đưa máy về tình trạng Emergency mode không? hay là cứ cắm cable xong có kết nối là chạy file update? mong chỉ giáo

lttung

Các bác cho mình hỏi, liệu dùng SGH-i907 thì có update được bản này không nhỉ. Về cơ bản 2 cái không khác nhau gì ngoài cái camera

hcm

Mình điền Version của mình là: i780JVHC2 nhưng nó ko chấp nhận, báo là sai ?

namnt295

Mình điền Version của mình là: i780JVHC2 nhưng nó ko chấp nhận, báo là sai ?

Bạn bỏ "i780" ở đầu đi, chỉ cần điền JVHC2 thôi ah, nếu vẫn không được thì dung version của minh đi: DXHA1

Mdonline

SGH-i780 Firmware Updater ...Không tìm thấy ...bác nào giúp đỡ với

Chỉnh sửa cuối:

quangminha9

máy xách tay từ sing về nhưng chọn rom từ country khác có được không mấy bác

Chỉnh sửa cuối:

Spacecraft

Xin chào các bro. Cho em hỏi một chút. Em mua máy là xách tay từ Orange (UK). vậy khi chọn nước thì chọn UK hay là Singapore đây? Việc chọn nước này có ý nghĩa như thế nào? Và em có một thắc mắc chút là sau khi minh Up ROM 6.1 vào thì máy em có phải Unlock j không nhỉ? em sợ hàng UK về mình phải Unlock mới dùng được chăng? Em chưa được rõ lằm vấn đề này, mong các bro chỉ giúp với ạ. Thanks

Hôm wa em đã down bản ROM của UK rồi nhưng chưa dám thử. Sợ hỏng, mà dip tết thế này không chỗ nào sửa thì chít ạ.

pphuc96

sao máy mình nó ra tới 5 chữ lận ko như bạn có 4 chữ thui ra 5 chữ như vầy nè PDXIB1 làm hoài mà nó ko ra

x_chien

các bạn up bản rom lên mediafire dùm mình với mình tìm hoài mà chả bít nó ở đâu cả cảm ơn các bạn nhìu