• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.1 Topix all versions by kwbr - Nhẹ nhàng lướt êm

kicu

@ancola66:bạn nên sửa tiêu đề b lại,nhìn bên ngoài vẫn là ROM 6.1 Topix "2.8.6" by kwbr -Nhẹ nhàng lướt êm.Như vậy các bạn khác sẽ biết đến room nhièu hơn.Mình chỉ góp ý kiến vậy thoy;;)

Thì đây là topic thảo luận về Rom của Kwbr mà, nên update liên tục thì đâu có gì lạ. Em đả up thử bản 2.9.3 rồi, đến chiều hôm nay thì vẫn thấy ok, các soft chạy khá mượt và ổn định. Còn cái quan trọng nhất là thời gian sử dụng Pin thì cùng ok. Em up Rom lúc 9h sáng thì Pin còn 92%. gọi đi khoảng 16 cuộc, nhận khoảng 11 cuộc, nhắn 1-2 tin, vào wifi khoảng 30', chơi sudoku khoảng 40' thì đến bây giờ Pin vẫn còn 74%. Em để mức sáng màn hình là tối thiểu. Vậy là oki rùi nhỉ? Bác nào chưa up bản này thì nhanh chân up thôi..

doquangduc

Well-Known Member
Bây giờ lại thấy ra 2.9.4 rùi. Vừa up thử xong. Cũng thấy mượt lắm, anh em nên thử qua...

caothanhhai

Bây giờ lại thấy ra 2.9.4 rùi. Vừa up thử xong. Cũng thấy mượt lắm, anh em nên thử qua...

Tôi thử cài rùi, bản này nhẹ nhàng và nhanh nhưng có vài chi tiết muốn hỏi thêm:
- Lỗi Bluetooth gửi được không nhận được vẫn bị
- Cài NFS undercoved lỗi không chạy
- Phần Camera lúc bấm chụp thấy lóa trắng lên rồi mới chụp không như bản Camera gốc (của tôi là rom testra Úc ) chỉ kêu xoạch một cái

Các bác cho hỏi thêm tháng 10 có 6.5 thì có Rom Ship cho HD không?

Thanks

ancola66

Super V.I.P
Tôi thử cài rùi, bản này nhẹ nhàng và nhanh nhưng có vài chi tiết muốn hỏi thêm:
- Lỗi Bluetooth gửi được không nhận được vẫn bị
- Cài NFS undercoved lỗi không chạy
- Phần Camera lúc bấm chụp thấy lóa trắng lên rồi mới chụp không như bản Camera gốc (của tôi là rom testra Úc ) chỉ kêu xoạch một cái

Các bác cho hỏi thêm tháng 10 có 6.5 thì có Rom Ship cho HD không?

Thanks
*Mình gửi và nhận đều OK hết . Bạn vào Setting/Communications Bật Bluetooth và cả Beam lên nhé
*Hầu như các bản Rom Cook đều bị hiện tượng màn hình trắng rồi mới nghe tiếng chụp ảnh:(
*Theo tin đồn thì tháng 10 sẽ có 6.5 Ship nhưng tin đồn vẫn chỉ là tin đồn:D. Cứ bình tĩnh đợi và dùng bản nhanh như ngựa này đã. Theo mình nghĩ thì rất có thể đúng hẹn tháng 10 sẽ có 6.5 vì thời gian này các build Beta ra liên tục sửa lỗi:|

doquangduc

Well-Known Member
*Mình gửi và nhận đều OK hết . Bạn vào Setting/Communications Bật Bluetooth và cả Beam lên nhé
*Hầu như các bản Rom Cook đều bị hiện tượng màn hình trắng rồi mới nghe tiếng chụp ảnh:(
*Theo tin đồn thì tháng 10 sẽ có 6.5 Ship nhưng tin đồn vẫn chỉ là tin đồn:D. Cứ bình tĩnh đợi và dùng bản nhanh như ngựa này đã. Theo mình nghĩ thì rất có thể đúng hẹn tháng 10 sẽ có 6.5 vì thời gian này các build Beta ra liên tục sửa lỗi:|

Thank. đã xử lý đc cái vụ nhận file từ bluetooth.
=D>=D>=D>=D>=D>

caothanhhai

Bác ơi
bản Rom này không nhận được tin nhắn là danh thiếp từ máy Nokia gửi sang hay dòng này nó thế!
Đồng thời không tự động nhận được số ĐT trong tin nhắn tới, nhiều lúc cũng bất tiện
Thanks

doquangduc

Well-Known Member
Đã test thử bản 3.0 final được 1 ngày. Mọi thứ đều ổn, riêng GPS thì không biết là do tời tiết ở HN mây nhiều hay sao mà chưa bắt được. Pin dùng tốn hơn 2.9.4

Uhm. Thế thì không ổn rùi, Nhưng em cũng thử xem sao, vì down về rồi.:D

caothanhhai

Em dùng hơn một ngày rồi, nối chung là chưa có gì phải chê trách. Nhanh, mịn, mượt ....
Game NFS chạy tốt, đã tự nhận dạng số ĐT trong tin nhắn tới.
Máy ảnh vẫn lóa một cái và không có room, việc xoay màn hình chưa ổn lắm ( đã xoay ngang vào tin nhắn lại tự xoay dọc lại )
Nói chung là bản Rom nên dùng
Đề nghị chủ Topic thay tên topic thành : Các phiên bản Rom 6.1 Topix by kwbr thì hợp lý hơn.
Thanks

doquangduc

Well-Known Member
Em dùng hơn một ngày rồi, nối chung là chưa có gì phải chê trách. Nhanh, mịn, mượt ....
Máy ảnh vẫn lóa một cái và không có room, việc xoay màn hình chưa ổn lắm ( đã xoay ngang vào tin nhắn lại tự xoay dọc lại )
Đề nghị chủ Topic thay tên topic thành : Các phiên bản Rom 6.1 Topix by kwbr thì hợp lý hơn.
Thanks

Em thấy cũng OK, GPS bắt tín hiệu tốt. Tín hiệu GPS lần đầu bắt trong khoảng 10s,( Với bản radio 1.17 ) các lỗi khác thì Bác caothanhhai đã nói rồi,

ancola66

Super V.I.P
Thanks

Em thấy cũng OK, GPS bắt tín hiệu tốt. Tín hiệu GPS lần đầu bắt trong khoảng 10s,( Với bản radio 1.17 ) các lỗi khác thì Bác caothanhhai đã nói rồi,
Với các phiên bản sau của ROM này các bạn nên cài thêm phần mềm ChangeScreen v2.5 là quay màn hình tùy ý rất chuẩn :D Các bạn có thể tải ở dưới bài :D

lonebeast

Đúng là bác Ân của chúng ta từ bỏ PPC lâu quá rồi:(
Thật là một tin đáng buồn. Bây giờ ChangeScreen đến bản 2.78 rồi bác ơi

ancola66

Super V.I.P
Bản 3.0 phát hiện ra thêm một lỗi : Không thể đặt xem chế độ tin nhắn ở dạng ThredingSMS được:(

caothanhhai

Bản 3.0 phát hiện ra thêm một lỗi : Không thể đặt xem chế độ tin nhắn ở dạng ThredingSMS được:(

Trong Topic của mình không có mục so sánh các bản Rom ngoại trên XDA ( Rom việt thì quá rõ rồi), bác có thể giới thiệu giúp anh em so sánh các phong cách Rom của các Nhà phát triển nổi tiếng như : Topix. Laurentius, Miri ... được không?
Những người mới, tiếng anh chưa giỏi rất khó lựa chọn bác ạ
Rất cám ơn bác

tvtruc

Thanks ancola66!

Mình up lên bản 3.0 hôm qua, thấy chạy khá ngon và khắc phục được 1 số lỗi của bản ROM gốc nhưng lại không cài được email và GPRS có vẻ không tốt lắm. Kết nối GPRS hầu như là không được, trước đây nhiều lúc có vấn đề nhưng vẫn ổn hơn bây giờ. Hy vọng tháng sau Vinaphone ra 3G dùng thử sẽ khá hơn.