• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM 6.5 BY KWBR (XDA) DÀNH CHO HD

AnhPheCT

cài rom này làm thế nào để vietmap r12 hiển thị tiếng Việt được?và mình không thể sử dụng 3g và wifi được.xin chỉ giúp ạ

1file fonts duy nhất! Của Bác Quang là đủ!!

chaukyo

Xài cái này là update location phà phà
http://www.mediafire.com/download.php?nwtyjomqmt2

Bạn dùng rom gì với cái này vậy bạn? Bạn dùng mạng gì nữa? Mình dùng rom của Kwbr và rom park basic 1.3 đều không được bạn ah dù đã thử tất cả các bản radio từ 1.09 đến 1.17 luôn. Bạn còn biết chiêu nào nữa không chỉ mình với hay chỉ mình bản rom và radio bạn đang dùng cũng được! Cảm ơn bạn nhiều!

doquangduc

Well-Known Member
Bạn dùng rom gì với cái này vậy bạn? Bạn dùng mạng gì nữa? Mình dùng rom của Kwbr và rom park basic 1.3 đều không được bạn ah dù đã thử tất cả các bản radio từ 1.09 đến 1.17 luôn. Bạn còn biết chiêu nào nữa không chỉ mình với hay chỉ mình bản rom và radio bạn đang dùng cũng được! Cảm ơn bạn nhiều!

Bác dùng bản Rom này http://www.pdaviet.net/showthread.php?80258-ROM-BlackDragon-WM6-5-Manila-2-5-HTC-TouchHD/page8. Up date location ầm ầm, em dùng Radio 1.17

thanhdol

Member
Bản Topix 3.4 em dùng trước nay không vấn đề gì, hôm qua bỗng dưng dở chứng, Nodata không chịu chạy, kết nối GPRS chịu chết, kể cả nối với PC bằng USB. Bỗng dưng muốn đập phát~X(~X(
Các bác có ai bị hiện tượng vậy không? cách xử lý ra sao?:-/:-/

thomastn

bạn nên check lại với nhà mạng... mình mấy hôm nay cũng bị vậy... alo cho nhà mạng thì chúng bào lỗi hệ thống yêu cầu đăng ký GPRS lại....

phanthanh2k4

Update với các bác.

Sau một thời gian dài đau khổ vì "kính thưa tất cả các lỗi khó hiểu", em update lại rom ship, sau đó update lại tiếp bản Topix 3.5 WM6.1 Weather. Chạy test đã hơn 1 tuần. Mượt mà và nhanh chóng, ko lỗi phải gì nữa.

Bản thân em nhận xét với tốc độ CPU 528Mhz, Wm6.1 là ổn nhất.

Thân,
Thanh

hung66000

M đang dung rom 3.5.7 của kwbr hai hom nay toàn bị hiện tương tự động tắt nguồn liên tục k biết nguyên nhân tại sao ? đang định phải up lại rom ship . Có bạn nào biết bị lỗi j thì giúp M với .

thomastn

ROM của Topix là ổn nhất rùi. bạn flash bản 3.5.10 luôn đi. mình thấy ồn nhất sau khi đã up hâu hết các rom. khoảng hơn 100 lần rùi.

thanhdol

Member
Update với các bác.

Sau một thời gian dài đau khổ vì "kính thưa tất cả các lỗi khó hiểu", em update lại rom ship, sau đó update lại tiếp bản Topix 3.5 WM6.1 Weather. Chạy test đã hơn 1 tuần. Mượt mà và nhanh chóng, ko lỗi phải gì nữa.

Bản thân em nhận xét với tốc độ CPU 528Mhz, Wm6.1 là ổn nhất.

Thân,
Thanh
Bác cho em link tải bản này với, em vừa mới phải quay lại dùng park 1.3 nhưng font hơi xấu chút, thi thoảng nó lại tự động kết nối GPRS nữa chứ.

Em down được rồi, đang thử, có vẻ ổn đây, chưa thấy lỗi gì cả?

Chỉnh sửa cuối:

echvang

M đang dung rom 3.5.7 của kwbr hai hom nay toàn bị hiện tương tự động tắt nguồn liên tục k biết nguyên nhân tại sao ? đang định phải up lại rom ship . Có bạn nào biết bị lỗi j thì giúp M với .

Bạn là VIP Mem mà lại đi hỏi thế này à?
Up lại Rom Ship là mọi bệnh tật hết ngay.

thanhdol

Member
Các bác ơi Topix 3.5 WM6.1 sao không kết nối HD với internet qua USB và PC được nh:-/ỉ

hung66000

Bạn là VIP Mem mà lại đi hỏi thế này à?
Up lại Rom Ship là mọi bệnh tật hết ngay.

Theo bạn thì vip Mem thì phải hiểu biết tất cả các bệnh tật của tất cả các dòng ĐT hiện đang đc sử dụng ở VN này à ? :-?:-?:-? Xin lỗi bạn M mới dùng con này mới tập tọe up rom chưa đến nổi 10 lần up bản rom 3.5.7 từ khi nó mới xuất hiện và bây h nó mới bị lỗi thế nên mới k hiểu nguyên nhân j nếu biết đc đã k phải hỏi ....

Chỉnh sửa cuối:

echvang

Theo bạn thì vip Mem thì phải hiểu biết tất cả các bệnh tật của tất cả các dòng ĐT hiện đang đc sử dụng ở VN này à ? :-?:-?:-? Xin lỗi bạn M mới dùng con này mới tập tọe up rom chưa đến nổi 10 lần up bản rom 3.5.7 từ khi nó mới xuất hiện và bây h nó mới bị lỗi thế nên mới k hiểu nguyên nhân j nếu biết đc đã k phải hỏi ....

Hé hé. Vậy thì bạn phải up nó liên tục thì sẽ biết thôi.
Đùa tý cho vui chứ bạn up lại Rom khác hoặc Rom Ship sẽ hết các bệnh thôi.
Thân.

xitolala

1file fonts duy nhất! Của Bác Quang là đủ!!

hic. mình cài font này vào ngay sau khi uprom mà vẫn không đọc được tiếng việt trong tất cả các ứng dụng. bác nào chỉ giúp với. mình xài rom 3.6 của kwbr

thanhdol

Member
Bấc cứ HĐH Windows Mobile nào cũng có thể xài Net qua Sync với PC. Bạn yên tâm đi!

Ừ các ROM khác mình vẫn kết nối được mà, không hiểu sao cái này lại bị nên mới thấy là lạ:-/:-/

doquangduc

Well-Known Member
Ừ các ROM khác mình vẫn kết nối được mà, không hiểu sao cái này lại bị nên mới thấy là lạ:-/:-/

Bạn vào setting/ Conections/ USB to PC/ Và bỏ chọn phần Enable Faster data Synchronization chưa vậy? Nếu chưa bỏ thì bạn bỏ phần đó đi là OK,