• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Android Revolution HD 2.0.15 by Mike 1986[24-02-2011]

Ưu điểm:
- Loa ngoài nghe rất to.
- Máy chạy mượt, nhanh.
- Sóng GSM, Wifi khỏe

mình thích nhất là cái loa ngoài nghe to . nhưng bản này âm thanh cua tái nghe lại nhỏ hơn bản 2.1
phải chăng đây là 1 nghịch lý

Executor

Ưu điểm:
- Loa ngoài nghe rất to.
- Máy chạy mượt, nhanh.
- Sóng GSM, Wifi khỏe

mình thích nhất là cái loa ngoài nghe to . nhưng bản này âm thanh cua tái nghe lại nhỏ hơn bản 2.1
phải chăng đây là 1 nghịch lý

Đúng là tai nghe có vẻ bé hơn thật! Mình hay nghe nhạc to, để hết cỡ mà nghe ko "phê" =)) cứ tưởng tai mình bẩn quá đi ngoáy xong đeo tai nghe vẫn thấy bé =))

ở đời được cái này mất cái kia mà bạn.ghne loa ngoài to thì tai nghe lại nhỏ.
nhân bất thập toàn nên ko có bản rom nào ma ko có lỗi

trandn

Đúng là tai nghe có vẻ bé hơn thật! Mình hay nghe nhạc to, để hết cỡ mà nghe ko "phê" =)) cứ tưởng tai mình bẩn quá đi ngoáy xong đeo tai nghe vẫn thấy bé =))

Thằng ku Mike nó đang xem roài, bên xda cũng có vài người bị thế mà. Cố chờ bản 3.1 trong tuần này có xem sao.

ở đời được cái này mất cái kia mà bạn.ghne loa ngoài to thì tai nghe lại nhỏ.
nhân bất thập toàn nên ko có bản rom nào ma ko có lỗi

Sao phải chấp nhận thế chứ nhỉ, nó đã cook thì phải cook cho ngon chứ ko thì ai thèm xơi. :))

heobanhki

update link Android Revolution HD 3.0
mấy hôm nay rớt mạng chưa update kịp, xem mình ra lỗi thời rồi :))

thongdtk3

Các bác nào có link media fire chia ra 3 file cũng đc... mấy link kia em down nó báo tận 189 ngày mới xong ... hix hix.. Bản 3.0

Chỉnh sửa cuối:

trandn

Incoming Android Revolution HD 3.1

» New kernel 1.3.7 ---> DONE!
- Patched to .31
- Dropped Audio Boost To 10%
- Smartass is more aggressive
- Optimization tweaks
- utf8 bug fixed (CIFS fixed)
» Fixed mobile data weather sync for some users ---> DONE!
» Fixed sensitive microphone for some users ---> DONE!
» libhtc_ril.so from 1.72 base* so HIGHLY recommended radio is 12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2 ---> DONE!
* the reason of this decision is that 1.84 build was Orange network related. I already de-branded it but bringing back libhtc_ril.so gives us
WWE radio settings, not only ORANGE specified. Also this is why you should use 12.35d.60.140f_26.06.03.24_M2 radio with my next ROM.
» Added more locations ---> DONE!
» Added Hindi fonts (Thanks to not_a_geek) ---> DONE!
» More build.prop changes ---> DONE!
» Google Maps updated to latest 5.2.1 ---> DONE!
» Fixed 100% CPU usage for some users (Thanks to DazzaL) ---> DONE!
» Speed improvement ---> DONE!
» hosts file updated to latest ---> DONE!

Release date - 2nd week of march

Chú Mike đã fix audio trên bản 3.1 sẽ ra mắt vào cuối tuần này.....

phuongdung1602

Hix cài Revolution bản 2.3 xong thấy chạy giật tưng bừng, nhìn cái menu chính cuốn lên từng trang xấu thế không biết. Chả biết có gì hay ho hơn 2.2 không mà ai cũng mong đợi.~X(

heobanhki

Hix cài Revolution bản 2.3 xong thấy chạy giật tưng bừng, nhìn cái menu chính cuốn lên từng trang xấu thế không biết. Chả biết có gì hay ho hơn 2.2 không mà ai cũng mong đợi.~X(

kg biết bạn bết sài kg và sài thế nào mà bảo là "giật tưng bừng" :)) bạn hỏi hết những người sài RevolutionHD 4.0_beta1 xem có ai như ban kg!!
2.3 có gì hay ho kg thì bạn nên tìm hiểu rồi tuyên bố như vậy

phuongdung1602

kg biết bạn bết sài kg và sài thế nào mà bảo là "giật tưng bừng" :)) bạn hỏi hết những người sài RevolutionHD 4.0_beta1 xem có ai như ban kg!!
2.3 có gì hay ho kg thì bạn nên tìm hiểu rồi tuyên bố như vậy

Thế nào gọi là biết xài và không biết xài. Chắc như bạn nói tôi phải đi học thêm một lớp đào tạo chuyên sâu để dùng điện thoại mất=)). Tôi cũng đã thử nhiều Rom rồi (một số phiên bản MIUI, Revolution 2.2 cũng cài 3-4 phiên bản) và nhu cầu dùng của tôi cũng chả có gì là ghê gớm cả, nhưng thấy giật thì bảo giật, chả nhẽ nó ko ngon lại cứ phải bảo ngon ah~X(
Mà chả phải mình tôi, tôi đưa máy cho một chú đang dùng i9000 (chú ấy chả biết gì công nghệ đâu, chỉ dùng bình thường thôi ) thì chú ấy còn nhật xét là cái "này" (vì chú ấy chả biết Rom riếc gì đâu nên không biết gọi thế nào )của mày hôm nay chạy cứ giật thế nào ấy, không bằng "cái" hôm đầu (hôm dùng rom ship).
=))

Chỉnh sửa cuối:

heobanhki

Thế nào gọi là biết xài và không biết xài. Chắc như bạn nói tôi phải đi học thêm một lớp đào tạo chuyên sâu để dùng điện thoại mất=)). Tôi cũng đã thử nhiều Rom rồi (một số phiên bản MIUI, Revolution 2.2 cũng cài 3-4 phiên bản) và nhu cầu dùng của tôi cũng chả có gì là ghê gớm cả, nhưng thấy giật thì bảo giật, chả nhẽ nó ko ngon lại cứ phải bảo ngon ah~X(
Mà chả phải mình tôi, tôi đưa máy cho một chú đang dùng i9000 (chú ấy chả biết gì công nghệ đâu, chỉ dùng bình thường thôi ) thì chú ấy còn nhật xét là cái "này" (vì chú ấy chả biết Rom riếc gì đâu nên không biết gọi thế nào )của mày hôm nay chạy cứ giật thế nào ấy, không bằng "cái" hôm đầu (hôm dùng rom ship).
=))

có cần phải học kg thì bạn biết chứ làm sao tôi biết mà nói :-?
còn cái giật hay là là gì là chuyện của bạn, tôi kg wan tâm.
nguyên cả 4rom từ pdaviet dến xda chẳng ai bị chỉ mình bạn "giật" thì lên 4rom tuyên bố kg bằng 2.2
nói như bạn thì 2.3 kg có gì hơn 2.2, đưng nhiên là cái sau kg bằng cái trước =)) vậy tìm bản 1.5 mà sài cũng hên là kg có bản đó cho dhd nếu có tôi nghĩ bạn nên sài >:)

thongdtk3

Mình đang dùng Revolusion HD 4.0 Beta 1 của Mike :

Thỉnh thoàng giật
Menu Application đúng là lật từng trang nhìn thô thô ko thix lắm , nhưng ko quan tâm

Nghe nói : - Tăng độ thu âm của Mix : cảm nhận đúng khi mình quoay HD thu âm nge bass đã hơn không bị xè xè như bản 2.2
- Quoay HD không bị giật vì tăng tỉ số nén video lại : Chưa thử nhiều nhưng cũng thấy thế, quoay 1 số clip HD thấy ko bị cà giật dù thẻ Class 2
Mình dùng Radio cũ của máy ... sóng sánh thấy vẫn như thế

bác nào thích mượt cài Go laucher vào mượt lắm

phuongdung1602

có cần phải học kg thì bạn biết chứ làm sao tôi biết mà nói :-?
còn cái giật hay là là gì là chuyện của bạn, tôi kg wan tâm.
nguyên cả 4rom từ pdaviet dến xda chẳng ai bị chỉ mình bạn "giật" thì lên 4rom tuyên bố kg bằng 2.2
nói như bạn thì 2.3 kg có gì hơn 2.2, đưng nhiên là cái sau kg bằng cái trước =)) vậy tìm bản 1.5 mà sài cũng hên là kg có bản đó cho dhd nếu có tôi nghĩ bạn nên sài >:)
Tôi thấy máy tôi chạy thì tôi bảo giật, chắc tại bạn post ROM mà tôi chê nên khăng khăng như vậy ,nhưg thái độ chủ threat như của bạn thì...
Nếu cái gì mới ra cũng khen nức lời dù nó còn lỗi đầy ra đấy thì chả bao giờ cải tiến được, chả bao giờ có cái mới hơn mà dùng. Bên XDA họ cũng thế, ROM nào ra đời mà chả cần có cộng đồng Up và nhận xét để fix lỗi dần thì mới có bản hoàn thiện được chứ. Mà ở đây tôi nói là cái bản 2.3 của Mike 1986 (mà bạn post ý) chứ không phải là nói 2.3 không bằng 2.2 vì 2.3 của HTC đã có đâu.
Cũng có người trong box kêu giật rồi đấy thôi. Nhưng đừng vì cái gì mình đưa lên mà người ta không khen thì lại quay lại ném người ta. Thôi bye, chắc chả bao giờ vào box của bạn nữa đâu.

Chỉnh sửa cuối:

heobanhki

Tôi thấy máy tôi chạy thì tôi bảo giật, chắc tại bạn post ROM mà tôi chê nên khăng khăng như vậy ,nhưg thái độ chủ threat như của bạn thì...
Nếu cái gì mới ra cũng khen nức lời dù nó còn lỗi đầy ra đấy thì chả bao giờ cải tiến được, chả bao giờ có cái mới hơn mà dùng. Bên XDA họ cũng thế, ROM nào ra đời mà chả cần có cộng đồng Up và nhận xét để fix lỗi dần thì mới có bản hoàn thiện được chứ. Mà ở đây tôi nói là cái bản 2.3 của Mike 1986 (mà bạn post ý) chứ không phải là nói 2.3 không bằng 2.2 vì 2.3 của HTC đã có đâu.
Cũng có người trong box kêu giật rồi đấy thôi. Nhưng đừng vì cái gì mình đưa lên mà người ta không khen thì lại quay lại ném người ta. Thôi bye, chắc chả bao giờ vào box của bạn nữa đâu.

tôi post Revolution HD Android 2.2 chưa có từ nào tôi nói 2.3. cái mà bạn úp là Android Revolution HD 4.0 β 1 mới là 2.3

các bản Revolution HD đến 3.1 mà mình giới thiệu cho đến giờ vẫn dùng tốt, đương nhiên là vẫn còn cái chưa hoàn hảo nhưng vẫn chấp nhận được. Các rom 2.3 chỉ đang ở giai đoạn test nên mình kg cập nhật ở đây.
Tôi post bài ở đây để các mem tiện theo dõi vì kg phải ai cũng đăng ký acc trên xda, cái tôi post hoàn toàn trên topic của mike 1986, ngay cả link download tôi cũng lấy của mike vì thấy nó rất tốt, chả cần phải up len host khác làm gì.
Nếu bạn thấy cần thì cứ vào topic comment ý kiến, nhưng tiêu chí của mình là phải khách quan, thấy sao nói vậy, kg kết luân kiểu chụp mũ như bạn. Bản thân mình đang test bản Revolution HD 4.0 β 1 cho đến bây giờ chưa thấy giật. còn đẹp xấu thì tùy người nhận xét. Sao bạn kg xem lại cách mình cài, update hay full wipe.v/v.. chưa gì mà kết luận tiêu cực như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

PDAMobile

Bản thân mình cũng thấy Android Revolution HD 4.0 β2 giật và tốn pin hơn bình thường.