• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Atom Life 6.5 beta 5 (build 21202)!

0985304186

bản rom này vẫn có lỗi khi cài thêm 1 số phần mềm thì ko đc mượt lắm,ví dụ Ringo Mobile,wktaskl khi cài vào ko vào đc start,phải soft reset lại,Media nghe nhạc còn giật,các chức năg khác thì ok.

quocsan

Có Beta 6 rồi

Kính đề nghị chủ topic cập nhật:
Atom Life WM6.5 21500 WWE (Beta 6 release)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=490978

Vừa cài beta5 xong, chưa thử hết mà đã có Beta6. Hy vọng sớm có Final release!
Tôi vừa cài thử bản Beta6 thấy có khác biệt:
1) Có sẵn dotnet Compact frame work.
2) Thiết lập cho Wi-Fi dễ hơn. Với Beta5 tôi thiết lập hoài không xong.

Chỉnh sửa cuối:

LRA

Tôi lại hi vọng sớm có tiền để rinh 1 em PPC RAM cao hơn, chứ 64MB RAM vọc không đã.:(
Sau lần thử bản 6.5 beta4, hiện vẫn đang dùng 6.1.

QuangThang89

bản rom này vẫn có lỗi khi cài thêm 1 số phần mềm thì ko đc mượt lắm,ví dụ Ringo Mobile,wktaskl khi cài vào ko vào đc start,phải soft reset lại,Media nghe nhạc còn giật,các chức năg khác thì ok.
Những phần mềm bạn nói thì mình mới test được cái Wktask thui, WM6.5 hỗ trợ phần mềm này rất tệ, run ctr nó đưa thanh Taskbar về lại như WM6.1. Vì vậy WM6.5 hỗ trợ tốt cho soft HTC TaskManager, bạn có thể qua đây down về cài http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=481916
Kính đề nghị chủ topic cập nhật:
Atom Life WM6.5 21500 WWE (Beta 6 release)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=490978

Vừa cài beta5 xong, chưa thử hết mà đã có Beta6. Hy vọng sớm có Final release!
Tôi vừa cài thử bản Beta6 thấy có khác biệt:
1) Có sẵn dotnet Compact frame work.
2) Thiết lập cho Wi-Fi dễ hơn. Với Beta5 tôi thiết lập hoài không xong.
Chà đã có bản beta 6 rồi àh, chưa test hết beta 5 mà đã có 6, bản beta 5 mình vào Wifi rất tốt mà bạn, công nhận mem bên xda này cũng nhiệt tình gớm, nhưng ước gì anh Mẫn còn build rom cho AL nhỉ, vẫn thích rom của anh Mẫn hơn :)
Tôi lại hi vọng sớm có tiền để rinh 1 em PPC RAM cao hơn, chứ 64MB RAM vọc không đã.
Sau lần thử bản 6.5 beta4, hiện vẫn đang dùng 6.1.
Tui thì vẫn đang mơ sau này tậu em HTC Touch Pro nè :)), nhưng ước mơ vẫn là ước mơ thui vì còn lâu nữa mới ra trường để đi làm có tiền (buồn thay cho đời sinh viên :((), sao bạn ko xài bản beta 5 đi, mình thấy good lắm mà, giờ đã có thêm beta6 rồi kìa

Chỉnh sửa cuối:

0985304186

uhm,mình thì ước mơ giản dị hơn,có bản wm 6.5 do anh T2M build thui,cái này chắc thực hiện đc nhẩy.test mấy bản này thấy cũng thích but còn nhiều lỗi.chờ tiếp vậy.

tamaki

Toi nghi cac ban nen cho. boi vi try again,luc nao sau cung tot ma.khg đie la duoc rui.

LRA

Bác Mẫn dạo này có còn build ROM cho AL nữa đâu.
Lí do không xài 6.5 tôi đã nói lúc trước rồi, do tính tùy biến không cao lắm. Xài 6.1, cùng lắm cài thêm Manilla còn hay hơn.
Touch Pro lúc trước có thấy, nhưng cảm giác là màn hình hơi nhỏ. Nếu có ý định sắm Touch Pro thì ráng để dành thêm 1 chút nữa, rinh luôn HD cho đã.

Sinh viên... Ngày xưa đến năm 5 mới dùng di động, do đi thực tập cần liên lạc với nhà. Sau này đi làm, và nhiều khi xử lí mấy việc gấp cần online nên mới mua AL.

Hiện tại, AL trở về đúng nghĩa PDA - dùng để xử lí tài liệu và ghi chép linh tinh, còn điện thoại hay nhắn tin là công việc của J110i. Thằng này quăng quật đập phá vô tư.:))

QuangThang89

mình sài bản này thấy hay treo máy, hao pin kinh khủng. hic
Bạn xem lại pin của máy bạn đi, mình thấy tốc độ ăn pin cũng tương đương với rom WM6.1 thui àh :)
Tin nhắn sao gửi chậm và cũng đến chậm các bác nhỉ?
Mình test và thấy tin nhắn gửi vẫn bình thường, bạn xem lại phiên bản radio của máy và xem vùng bạn đang xài sóng có ổn định ko nha
P/S Đã có bản beta6, tốc độ nhanh hơn beta5 đã cập nhật bài viết ở ngoài box rồi, anh em tải về test thử nha :)

haiphono

Mình cũng đã download bản 6 rồi những vẫn bị lỗi tin nhắn. Bác có thể nói rõ hơn về lỗi radio được kg?nếu xử lý thì phải làm thể nào hở bác??thanks.

QuangThang89

Bạn post 1 topic được rồi làm gì mà post lung tung vậy, mà bạn đang xài O2 IIs phải ko, đây là box Atom Life mà

haiphono

Vì khẩn cấp quá, với lại chưa ai "chữa" được bệnh nên post nhiều topic,làm gì mà lung tung.

vutuannha

không thể nào vào được WIFI là sao nhỉ mọi người??? bật wifi lên mà chẳng thấy connect gì, toàn thấy disconnect

QuangThang89

Bạn xem lại ở mục Connect đã chọn chuẩn wifi 802.11b/g chưa. Rồi sau đó bạn xem lại sóng wifi chỗ bạn bắt đi, tất cả các bản beta từ beta 1 -> beta 6 chưa có bản nào lỗi wifi cả, hoặc bạn có thể up lại rom ship mà wifi vẫn ko connect được thì bạn nên xem lại phần cứng rồi đó :)

boongbinl

Nhờ các bạn chỉ giúp cho đường link mới. Tôi vào 2 link trên đều không dowload được.
Thanks!

QuangThang89

Do builder đã remove các bản beta trước đây rồi, hiện có những bản beta mới tốc độ và sự ổn định cũng tàm tạm, bạn vào đây tham khảo và down nha

210214

Các bác hướng dẫn cách uprom cho em với

Em chưa uprom bao giờ cả, từ trước đến giờ chỉ giám nghịch phần mềm thôi. Em đã down rom về rồi thì thấy 1 file Zip, khi mở ra thì có 1 file đuôi .DIO (chưa thấy bao giờ:((). Các bác hướng dẫn chi tiết giúp em:(

Tiện đây cho em hỏi, các phần mềm backup sms như EasyHelper hay jeyo có dùng được cho thằng 6.5 không ạ. Em xin cảm ơn:D

hienduc

Bạn giải nén ra file AL1.DIO rùi chép nó vào thẻ nhớ đã format dạng FAT 16(nhỏ hơn hoặc bằng 2GB) nhớ là ko để thêm bất cứ file nào nữa trong thẻ. Xong bạn giữ Record + Chọc Reset. Buông reset nhưng vẫn giữ Record đến khi thấy màn hình hiễn Mini SD Detected thì đợi nó chạy đến 100% sẽ tự động reset. Bây giờ bạn đã có Rom mới.

Còn về PM backup tin nhắn, mình ko rõ lắm 2 pm trên có dùng được ở 6.5 ko nhưng mình dùng PIM Backup rất vô tư. Thân :D