• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

thehill

Mình đang sư dụng máy HTC Love. Có một bệnh này không biết là do đâu. Tại trước đây mình dùng Rom gốc của máy nt sms ra nước ngoài thì tốt. Tuy nhiên, sau khi up Rom 5.0 xong, khi gửi sms nước ngoài không được nữa, mà nó lại tự động thêm vào một chuỗi số. Ví dụ nhu số đt là +19999999999 thì nó lại tự động thêm vào là +33819999999999 rồi không gửi được luôn. Có ai biết bệnh này là gì không?

cuunon

-Giao diện đẹp tuyệt
-Tốc độ nhanh
-Nhắn tin nhanh, giao diện đẹp, hỗ trợ đánh tiếng việt .
-GPS (Vietmap R12), B/tooth, Wifi tốt

-Chỉ có một cái sao mình thấy bấm số đt để gọi lâu wá, cứ như là màn hình cảm biến không nhạy í (mà mình đã bó miếng dán ra rồi đấy)

zakk_black

Với bản ROM này có bác nào biết cách có thể cuộn màn hình (trong các ứng dụng) bằng cách vuốt màn hình thay vì chọt vào scoll ........... không ạ?
Không hiểu máy em dỏm hay sao mà em thấy bản 5.0 này bật TouchFlo khó quá. Thử các kiểu vuốt rồi từ defaulf cho đến center to bottom ..... đều rất khó bật. Có bác nào bị như em không ạ?
Với lại em chỉ thích nhất ứng dụng không cần chọc vào scoll dùng ngón tay miết cuộn màn hình các trang văn bản, web ..... như trong bản 4.3Pro.

Không hiểu sao bản này khó bật mấy tính năng đó quá --> hay là em Gà chưa biết cách bật nhỉ.
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo!

hanhpn

Bản ROM này cơ bản là tuyệt vời, nhưng em thấy thiếu hai thứ:
1. Tiếng Việt, bác TOM lại quên không add vào rồi
2. Bác bỏ qua Pbar của nncuong. Dù gì em vẫn thích "hàng nhà" hơn.

Em sẽ test tiếp và thông báo các kết quả. Thanks TOM một lần nữa.

vinani

Quá tuyệt.... WM6.1 không biết nói gì hơn. Thanks Tom for his hardwork
and Happy lunar new year all. Thanks!

zakk_black

Với bản ROM này có bác nào biết cách có thể cuộn màn hình (trong các ứng dụng) bằng cách vuốt màn hình thay vì chọt vào scoll ........... không ạ?
Không hiểu máy em dỏm hay sao mà em thấy bản 5.0 này bật TouchFlo khó quá. Thử các kiểu vuốt rồi từ defaulf cho đến center to bottom ..... đều rất khó bật. Có bác nào bị như em không ạ?
Với lại em chỉ thích nhất ứng dụng không cần chọc vào scoll dùng ngón tay miết cuộn màn hình các trang văn bản, web ..... như trong bản 4.3Pro.

Không hiểu sao bản này khó bật mấy tính năng đó quá --> hay là em Gà chưa biết cách bật nhỉ.
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo!

Các bác ơi bàn qua vụ Touch Flo và Touch Scroll đi các bác. Em đang băn khoăn quá. :-?
Theo như em láng máng biết thì hình như muốn sử dụng Touch Scroll thì phải có driver riêng trong bản ROM thì phải. Như vậy là nếu bản 5.0 Cube này khó bật Touch thì có down bản without Cube về Up, rồi cài phần mềm Touch vào cũng vẫn ko sử dụng được Touch scroll phải không?
Các bác có kinh nghiệm cùng cho lời khuyên nhé. :-??

hanhpn

Thêm một phần nữa ở các bản 4.2 và 4.3 có: khi em connect vào GPRS hoặc EDGE, nếu nhấn trên biểu tượng chữ E hoặc chữ G, nó sẽ thông báo mình kết nối được bao nhiêu phút và có phím disconnect. Nhưng bây giờ thì nó không có nữa.

Bác nào có sửa được cho em không vậy?

hanhpn

Các bác ơi bàn qua vụ Touch Flo và Touch Scroll đi các bác. Em đang băn khoăn quá. :-?
Theo như em láng máng biết thì hình như muốn sử dụng Touch Scroll thì phải có driver riêng trong bản ROM thì phải. Như vậy là nếu bản 5.0 Cube này khó bật Touch thì có down bản without Cube về Up, rồi cài phần mềm Touch vào cũng vẫn ko sử dụng được Touch scroll phải không?
Các bác có kinh nghiệm cùng cho lời khuyên nhé. :-??

Máy của em không bị lỗi đó, các tính năng touch-scroll được sử dụng rất bình thường. Không rõ máy của bác có bị từ bản 4.2, 4.3 hay không vậy?

Bin21

Bản này quản lý tin nhắn giống kiểu iPhone (giao diện chat) khá hay. Nhưng tool Manage Folders trong SMS không hoạt động?? Bản này Tom bỏ nhiều cái cần thiết quá: ngoài font tiếng Việt còn không có PHM Traylnch, FdcSoft PPCContactsMgr v1.6, phải cài thêm. Cái HTC X-Button 1.51 lại không cho tuỳ chọn bỏ (vì nó quá dở so với Handy Switcher v3.0). Hy vọng Tom coi lại trong bản tiếp theo.

zakk_black

Máy của em không bị lỗi đó, các tính năng touch-scroll được sử dụng rất bình thường. Không rõ máy của bác có bị từ bản 4.2, 4.3 hay không vậy?

Khó hiểu nhỉ. Bản 4.3 dùng rất bình thường. Bản 5.0 này em đã Hardreset lại 3 lần rồi vẫn vậy. Touch Flo thì miết cực khó lên còn Touch Scroll thì hoàn toàn ko sử dụng được.
Không hiểu là có xung đột phần gì không nhỉ ??? :-?? :-/

hanhpn

Phần Sroll em dùng bình thường, Touch cũng vậy.

Đối với GPRS em đã dùng Tweaks để enable nút disconnect rồi. Nhưng với phần contacts thì có vấn đề. Em backup và restore contacts, sau đó thì nó mất hẳn Search TAB và PocketCm cũng không hoạt động nữa. Tuy nhiên cái battery Status setting mới lại rất hay.

hanhpn

Sau khi HR và chỉ sync contact với outlook mà không dùng ppcbackupcontact nữa thì lỗi trên đã được giải quyết dứt điểm.

zakk_black

Nếu bạn check thử thông số benchmark về tốc độ,độ load pic,video... của bản B&B v5.0 với tất cả các bản Rom của Artemis thời điểm này ,thì bạn sẽ không nói tốc vẫn chưa thuyết phục lắm đâu :p
Tuy rằng đây là bản đầu tiên trên nền WM6.1 build của mình.Cũng không có quá nhiều thời gian để chăm sóc nó.Nên có lẽ sẽ có bản B&B v5.0 PRO update trong thời gian tới :)

Em đã test BenchMark trên máy P3300 của em kết quả là các thông số khá lớn
Hình như là được 146 điểm thì phải. Các thông số khác nhờ các bác đọc tiếp hộ cho chuẩn xác. =D>

Chán quá các bác ạ e vẫn ko thể dùng đc Touch Scroll .... :-/:-/:-??:-/:-/

phuhama

Touch Scroll trên máy P3300 của tớ chạy ngon lành, chắc không phải lỗi do dòng máy. Chỉ hỏi các bác lại vấn đề về ActiveSyn4.5 không nhận máy ở lần thứ 2 sử dụng, phải reinstall mỗi lần connect máy vào PC mệt quá. Ah khi tớ cài VNSysfont trên B&Bv5 để sử dụng kinkin 1.0 thì vẫn không đọc được, có cách nào khắc phục xin các bác chỉ giùm.

bản B&B 5.0 quá tuyệt. Cám ơn Mr Tom nhiều. Chúc các bác một năm mới vui vẻ và hạnh phúc!!!!!!!!!!

dch

bản ROM này có boot screen mới không dùng cái o2 nữa :D cái cái animated boot screen cũng mới, khá đẹp.

Tuy nhiên thấy k còn pBar hơi thiêu thiếu, speed tớ thấy vẫn như bản cũ :">

Có thể chỉnh được animated boot screen trong advanced config thì phải :D

Chỉnh sửa cuối:

zakk_black

Touch Scroll trên máy P3300 của tớ chạy ngon lành, chắc không phải lỗi do dòng máy. Chỉ hỏi các bác lại vấn đề về ActiveSyn4.5 không nhận máy ở lần thứ 2 sử dụng, phải reinstall mỗi lần connect máy vào PC mệt quá. Ah khi tớ cài VNSysfont trên B&Bv5 để sử dụng kinkin 1.0 thì vẫn không đọc được, có cách nào khắc phục xin các bác chỉ giùm.

Bác dùng font em đính kèm để đọc được font unicode (lướt Web) ngoài ra bác vào trong thư mục Font trên PC copy một số font cần thiết (Vntime, VNI-time ....) vào trong thư mục Font tương ứng trên PPC là có thể yên tâm đọc được hầu hết các thể loại tiếng Việt và lại nhẹ máy bác ạ. =D>

phuhama

Trong cái VNSysFont.cab mình cài cũng có font VNTahoma nhưng không biết có gì khác biệt với Font của zakk-black không. Dầu sao cũng cám ơn bạn rất nhiều đã nhiệt tình giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.