• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM B&B 5.0 WM6.1 PRO WWE CHO HTC Artemis

Status
Không mở trả lời sau này.

kasandra

bác Tom vao71i các mod xem lại thế nào chứ e thanks rùi mà chả nhìn thấy link download đâu cả. hay là em bị hoa mắt.

tannguyen

bản rom 5.0 xài ngon lanh , nhưng sáng nay ra quán thì pát hiện 1 lỗi rất quan trọng kg kết nối wifi được, kg biết các pro có gặp tình trạng như vay kg? hây máy mình bị lỗi ,xin các bác chỉ giáo dùm.thank!

hanhpn

Tất cả các tính năng đã được kiểm tra. Bạn xem lại đi nhé:

1. GPS: dùng tốt, sau khi update QuickGPS thì bắt tốc độ rất nhanh (khoảng 2 phút trong nhà 4 tầng) với 2 phần mềm: OZI và VIETMAPR12

2. WIFI: dùng tốt

3. GPRS: có sẵn chương trình của HTC nên tự nó cài đặt GPRS và MMS của Mobifone và VIETTEL luôn, đã thử nghiệm ngon lành

4. BlueTooth: đã dùng tốt với cả việc gửi file, nhận file, kết nối AS với máy tính, nghe nhạc hifi.

Các tính năng khác vẫn ... chuẩn :D

qutuhu

Theo em biết thì chưa thấy phần mềm nào có tác dụng làm ổn định tín hiệu GPS cả thì phải.
Phần mềm xem bản đồ dạng .map thì hình như là OziExplorerCE

Nếu bạn ở trong Sài Gòn thì dùng MapKing 2007 cũng rất hay (dữ liệu có phần chi tiết hơn Vietmap R12)

http://www.taybacgroup.com.vn/default.aspx?g=posts&m=6889᫩

Bác làm ơn cho em xin link khác được không? em đang rất cần Mapking 2007 nhưng link rapidshare.com thì chưa bào giờ em down được cả.

Cảm ơn bác nhiều.

hanhpn

HTC 3300 up được, nhưng bạn cần Unlock CID trước khi UP ROM. Nên tham khảo và đọc kỹ hướng dẫn sử dụng tại đây trước khi up ROM nhé. Bộ Tools để thực hiện thì xem tại đây

begift

Bác làm ơn cho em xin link khác được không? em đang rất cần Mapking 2007 nhưng link rapidshare.com thì chưa bào giờ em down được cả.

Cảm ơn bác nhiều.

Em PM cho bác rồi nhá.

nguoixem

Member
Máy em gặp phải vấn đề thế này: Vào mục Advanced bỏ chon show contact nhưng SR thì vẫn trở về như cũ; Vào romSetting,trong mục Contact mode chọn pocketCM thì quay ra không mở được contact.Các bác biết chỉ em cách khắc phục với.

phuhama

PPC của mình ko còn có thể nghe nhạc sau khi tắt màn hình như trước hay là khi thoát khỏi Audio Manager nhạc bị tắt luôn chứ không tự động chuyển sang chạy ở Launch Music Player như các version trước. Có bro nào bị lỗi ở phần này ko?

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

Sau khi tắt màn hình, máy e vẫn nghe đc nhạc với thằng Audio Manager, còn thằng Media thì chịu...hay bác thử cài lại Audio Manager xem sao....

salemgtvt84

bản rom 5.0 xài ngon lanh , nhưng sáng nay ra quán thì pát hiện 1 lỗi rất quan trọng kg kết nối wifi được, kg biết các pro có gặp tình trạng như vay kg? hây máy mình bị lỗi ,xin các bác chỉ giáo dùm.thank!
Bác xem lại phần Commanager xem sao, chứ hôm qua xem vừa xài Wifi ở quán Moonlight mà, chạy ầm ầm lun bác ạ...;;):p

binhminhmuon

Máy em gặp phải vấn đề thế này: Vào mục Advanced bỏ chon show contact nhưng SR thì vẫn trở về như cũ; Vào romSetting,trong mục Contact mode chọn pocketCM thì quay ra không mở được contact.Các bác biết chỉ em cách khắc phục với.

Lỗi này mình nghĩ không phải do người dùng mà lỗi Rom nguoixem ạ, lần trước định báo thêm lỗi này nữa mà lại quên..
To phuhama: Bạn thoát khỏi Audio thì làm sao còn nghe được nữa?nếu chỉ thoát tạm thời mà vẫn nghe nhạc thì cần chỉnh lại X button,vì bản Rom này để mặc định là khi khi tap ok hay X là thoát mà...Audio này mình không thấy thay đổi gì so với các bản trước đó,vẫn nghe nhạc bình thường :)

cuunon

Nói chung đây là bản good rom rùi , tuy nhien ngốn pin wá và thêm 1 lỗi nhỏ : Nếu máy báo có cuộc gọi nhỡ = Notif ở dươ1i đáy , bấm vào , tiếp bấm chon View , đương nhiên máy sẽ show so đt đã gọi nhỡ nhưng chỉ đc 1/2 giây , tự tắt , ra màn hình ngoài , mình bị miết luôn.

begift

Nói chung đây là bản good rom rùi , tuy nhien ngốn pin wá và thêm 1 lỗi nhỏ : Nếu máy báo có cuộc gọi nhỡ = Notif ở dươ1i đáy , bấm vào , tiếp bấm chon View , đương nhiên máy sẽ show so đt đã gọi nhỡ nhưng chỉ đc 1/2 giây , tự tắt , ra màn hình ngoài , mình bị miết luôn.

Em cũng bị thế. Giờ đang nghiên cứu tạm cái Artemic Touch 4.01 trong lúc chờ bác Tom fix B&B.
Túm lại là em vẫn kết dòng B&B nhất.

tmn

Advanced trong bản ROM này không hữu hiệu = Advanced cũ (em có kèm trong bài này, các bác tìm lại và down về dùng ok hơn)

tamgiacqui

Bác nào giúp e với ? Không thể Hard Reset Dopood M700. Tình trạng máy hiện nay đang bị đơ không vào bên trong dc. . Đã làm power + record + reset nhưng vẫn không được. máy của e là ARTE300.

Tom_codon

Super V.I.P
Bác nào giúp e với ? Không thể Hard Reset Dopood M700. Tình trạng máy hiện nay đang bị đơ không vào bên trong dc. . Đã làm power + record + reset nhưng vẫn không được. máy của e là ARTE300.

Right + left + Reset
Format device !
Chúc vui.

Status
Không mở trả lời sau này.