• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

fop198x

Mình bị lỗi là tin nhắn đc gửi từ 1 người mà đến hơn 6 lần cách nhau khoảng 30 phút. Hỏi lại thì người ấy chỉ gửi 1 lần duy nhất thôi! Bị 2 lần rồi nè... Ko bít có phải do đụng phần mềm ko? :(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Có lẽ là bị bị đụng soft, hoặc tại thời điểm đó dịch vụ có vấn đề bạn à. Không phải do ROM đâu nhé :)

rosa

Các bác cho hỏi với. Tôi dùng bản rom này thì bị lỗi ko vào đc wifi. Trong khi dùng các bản rom khác cũng của minhtrananh va mobifuns thì lại không bị. Ko hiểu do rom hay do đụng soft hay do phần cứng nữa (nhưng tôi nghĩ khả năng nhiều do rom hoặc do đụng soft).

Ngoài ra tôi muốn bỏ cái pBar đi thì phải làm sao ạ??? Các bác chỉ giúp tôi với.

Thanks (tôi dùng O2s)

Tuan1412

Các bác cho hỏi với. Tôi dùng bản rom này thì bị lỗi ko vào đc wifi. Trong khi dùng các bản rom khác cũng của minhtrananh va mobifuns thì lại không bị. Ko hiểu do rom hay do đụng soft hay do phần cứng nữa (nhưng tôi nghĩ khả năng nhiều do rom hoặc do đụng soft).

Ngoài ra tôi muốn bỏ cái pBar đi thì phải làm sao ạ??? Các bác chỉ giúp tôi với.

Thanks (tôi dùng O2s)

0 vào đc wifi là sao:bạn cần nói rõ là 0 bật dc wifi hay là bật dc nhưng 0 vào dc ,thì mọi người mới biết cách giúp bạn chứ.
Muốn bỏ Pbar bạn fair build lại rom thôi,0 thì tắt cái pbar đi là dc,nó cũng nhẹ thôi mà chả cần phải remove đâu

rosa

Tôi kick hoạt wifi mà nó cứ bị đẩy ra. Ko vào được. Theo như bác nói thì là ko bật được đấy.

Tuan1412

Tôi kick hoạt wifi mà nó cứ bị đẩy ra. Ko vào được. Theo như bác nói thì là ko bật được đấy.
Vào wifi setting bật,nếu 0 dc vào lại commanager bật là dc mà bạn

rosa

Tôi làm hết cách rồi bạn ạ. Đều bị đẩy ra hết, ko vào được tí nào luôn. Tôi nghi do đụng soft lắm.

Thanks for your answer.

Tuan1412

Tôi làm hết cách rồi bạn ạ. Đều bị đẩy ra hết, ko vào được tí nào luôn. Tôi nghi do đụng soft lắm.

Thanks for your answer.

Nếu nghi là do đụng soft bạn có thể HR lại để thử mà,tốt nhất là nên làm vậy mới đc nguyên nhân à

longpl

Active Member
Xin chào tất cả! đã nâng cấp lên wm5 ,sau khi up xong ,harreset lại phần ext rom nó không chạy,nên tôi phải cài thủ công.Không biết bị lổi gì.mong các bạn giúp cho.xin cảm ơn

Tuan1412

Xin chào tất cả! đã nâng cấp lên wm5 ,sau khi up xong ,harreset lại phần ext rom nó không chạy,nên tôi phải cài thủ công.Không biết bị lổi gì.mong các bạn giúp cho.xin cảm ơn
Extẻnom của BA thường phải để trên thẻ nhớ,bạn copy toàn bộ thư mục extenrom vaòi thẻ nhớ là tự nó chạy thui mà

cupa345

"nhớ phải cài NetCF 3.5"
cái này cai trên thẻ nó có phát huy hết tác dụng không các bạn nhỉ,nó cũng tương đối nặng nề đấy.thanks!

Tuan1412

"nhớ phải cài NetCF 3.5"
cái này cai trên thẻ nó có phát huy hết tác dụng không các bạn nhỉ,nó cũng tương đối nặng nề đấy.thanks!

NetCF 3.5 phải cài vào Device bạn nhé,bộ nhớ của BA lơn lắm khỏi phải lo

cupa345

mình dang dùng BA ROM 5[1].2.2000 cua minhanhtran thấy rất mượt,nên không muốn đổi nữa :Dhiii,vậy nếu mình cài NetCF 3.5 thì nó có tác dụng không bạn nhỉ,mình đọc các bài trước đó người bảo được người bảo không,:-??:-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn dùng bản 2000 có sẵn NETCF2.0 thì vẫn có thể cài được NETCF3.5 nhưng nó sẽ không phát huy được hết năng lực của bản 3.5. Bạn nên up bản ROM CLEAN không có NETCF rồi sau đó cài bản 3.5 vào sẽ phát huy hết năng lực của nó.
Muốn có bản 2000PV CLEAN không NETCF thì qua đây nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=19029

Status
Không mở trả lời sau này.