• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

NBLam

Đây là bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran mà mình đã edit lại chút ít.
Thay đổi trong bản ROM này :
Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Tích hợp trình duyệt danh bạ iContact (phong cách trượt bằng một tay nhỏ và khá hay)
Tích hợp SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)
Thay đổi wellcome HTC mà bạn hoangdat_vista mới up lên

Còn lại mọi thứ vẫn y nguyên như bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran
Để cài NETCF 3.5 các bạn lấy trong bộ ext ROM của minhanhtran nhé

Thank minhanhtran, hoangdat_vista
Sorry minhanhtran vì đã edit ROM của bạn mà chưa xin phép

BA ROM v5.8.02 16MB RamDisk

Đúng cái mình cần đây rùi. Down down down đi bà con ơi.

Hic, nhưng mà chậm rì rì... 20 phút rồi mới đc 15% :-/

NBLam

Có bác nào download đc rồi thì úp lên chỗ khác cho anh em download với. Thanks.

khuyetdanh

hix các bác ơi, em dang up rom dở thì bị đụng vào cái dây , luc đấy mới được 54%, bay giờ máy không bật lên được, có phải là chết hẳn rồi không ạ.có khắc phục được không các bác ơi, em đang hoảng loạn quá :((

Tuan1412

hix các bác ơi, em dang up rom dở thì bị đụng vào cái dây , luc đấy mới được 54%, bay giờ máy không bật lên được, có phải là chết hẳn rồi không ạ.có khắc phục được không các bác ơi, em đang hoảng loạn quá :((
0 chết đc đâu bạn ạ,bạn lại đưa về chế độ BL để up rom nhé,nếu 0 đưa đc về BL thì do pin bạn kiệt quá,cắm vào sạc đa năng sạc lên rồi đưa vào máy nhé
Chúc bạn thành công

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mới upload lên đây, bác nào ko down đc ở 4shared thì vào đây nhé
http://www.mediafire.com/?fx2exrsyzdj

Cheers.

Chả chịu nhận xét gì cả, phải nhận xét xem có vấn đề gì không để mình còn biết mà sửa chứ.:)

Tình hình là mình sắp sửa hoàn thành bản ROM edit lần 2 với 1 vài chỉnh sửa và fix lỗi
Đặc điểm của bản này là :

Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Tích hợp trình duyệt danh bạ iContact (phong cách trượt bằng một tay nhỏ và khá hay)

Thay đổi thêm trong bản edit thứ 2 :

Loại bỏ Htc_default.tsk (skin HTC)
Tích hợp Battery Level trong Startup
Thêm nhạc chuông bài Proud of you.mp3 không lời làm mặc định
Fix lại màu mặc định cho theme default

Chỉnh sửa cuối:

thangbinh

link mirror nè cả nhà
Mã:
http://rapidshare.com/files/78052798/ROM_CE_OS_521938_Build_18538070PVHAT__V5802_16MBRamdisk.rar_tsid_20071221-034532-916441b4

PS : down xong nhớ rename lại thành ROM_CE_OS_521938_Build_18538070PVHAT__V5802_16MBRamdisk.rar

NBLam

Chả chịu nhận xét gì cả, phải nhận xét xem có vấn đề gì không để mình còn biết mà sửa chứ.:)

Tình hình là mình sắp sửa hoàn thành bản ROM edit lần 2 với 1 vài chỉnh sửa và fix lỗi

Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB

Nói chung là tôi thấy bản 1 của bác ngon lắm rồi, đúng cái tôi cần ma, wifi và bluetooth đều chạy ngon :D Rất khoái cái màn hình Welcome, và bác đã cho Winrar mặc định rồi (bản của minhanhtran ko có thì phải) rất có ích.

Chỉ có điều đúng là tôi phải cài theme Misterious vì tôi khoái cái theme này. Và bác chú ý cho thêm cái NetCF3.5 vào ROM version 2 (Exrom) luôn nhé vì vẫn phải cài cái đó thì Flight Mode mới chạy được. À, cái iContact có đổi icon đc ko bác, nó mặc định ko có icon, chỉ là cái hình chữ nhật xấu quá, trông như kiểu dead link í ;D Với lại ROM này sau khi bỏ râu ria còn có hơn 26Mb, dư mấy Mb bác xem có cho luôn PowerPoint 6.1 vào luôn đc ko.

Cảm ơn bác dvha79 nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thuanfx

Mình đang dùng bản có HTC Touch củ nhưng sao không thể set chuông điện thoại vừa rung vừa có tiếng được.
Mong mọi người giúp với.

dhruan

Mình đã up xong rom bản này rồi , nhưng mình cài NETCF3.5 sau, vậy có tác dụng không các bác

xmenvu

Đây là bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran mà mình đã edit lại chút ít.
Thay đổi trong bản ROM này :
Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Còn lại mọi thứ vẫn y nguyên như bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran
Để cài NETCF 3.5 các bạn lấy trong bộ ext ROM của minhanhtran nhé

Đã up thử bản ROM của bác, mình mới thấy một bản ROM vừa ý.
Thanks ! :)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình vừa mới hoàn thành xong bản ROM 5.80.02(02) xong, tinh chỉnh lại các options cho phù hợp. Mai sẽ up lên cho mọi người dùng thử. Mình nghĩ rằng đây thực sự là bản hoàn chỉnh. Mọi người ráng chờ nhé:))
@ NBLam : Mình đã cố nhét NETCF 3.5 vào rồi nhưng tính năng của nó vẫn chưa hoạt động, có lẽ là cần phải kiểm tra 1 thời gian nữa thôi. Cái iContact mình đã đổi icon giống với icon của contact bạn nhé, giờ nhìn không giống dead link nữa rồi.;)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn down ở file đính kèm của mình ý, mình để vài link down trong file .txt đấy.
Chúc vui
Vừa mới đi làm về, mình đang up bản 5.80.02(02) lên host chắc lúc nữa sẽ xong

TaQuangDuc

vấn đề đây!
mình dùng bản ROM này của MinhAnh, đo thông số sử dụng RAM thì rất OK, tình trạng bình thường luôn chỉ chiếm khoảng 34%. Ứng dụng thì khởi động nhanh. Híc, dùng được 2 tuần thấy như sau:
Máy ở tình trạng còn khoảng 16% Pin thì hoạt động rất ngu ngốc và chậm, có vẻ khi đó nó chiến luôn pin back up nên khi cạn pin thì nó không thương tiếc đưa máy về khởi thủy (may mà dùng WM6 nên không mất dữ liệu).
Khởi động luôn có vấn đề, không chăm sóc kiểu chạm nhẹ vào màn hình mấy cái thi khởi động xong là treo luôn. Vậy là khởi động vẫn chậm.
Dù Ram mới chỉ dùng hết 34% nhưng đôi khi bật nhạc bằng HTC Audio Manager, nghe nhạc bình thường, để đó đến hết nhạc thì treo cảm ứng
Cuối cùng là cảm ứng, màn hình cảm ứng lệch đến 1-2mm sau khi khởi động FTouch.
Kính gửi các bác, hết. Chiều em lại về bản 16MB RamDisk đầu tiên của MA, ngồi đợi bản mới hơn để test

phuonglev

vấn đề đây!
mình dùng bản ROM này của MinhAnh, đo thông số sử dụng RAM thì rất OK, tình trạng bình thường luôn chỉ chiếm khoảng 34%. Ứng dụng thì khởi động nhanh. Híc, dùng được 2 tuần thấy như sau:
Máy ở tình trạng còn khoảng 16% Pin thì hoạt động rất ngu ngốc và chậm, có vẻ khi đó nó chiến luôn pin back up nên khi cạn pin thì nó không thương tiếc đưa máy về khởi thủy (may mà dùng WM6 nên không mất dữ liệu).
Khởi động luôn có vấn đề, không chăm sóc kiểu chạm nhẹ vào màn hình mấy cái thi khởi động xong là treo luôn. Vậy là khởi động vẫn chậm.
Dù Ram mới chỉ dùng hết 34% nhưng đôi khi bật nhạc bằng HTC Audio Manager, nghe nhạc bình thường, để đó đến hết nhạc thì treo cảm ứng
Cuối cùng là cảm ứng, màn hình cảm ứng lệch đến 1-2mm sau khi khởi động FTouch.
Kính gửi các bác, hết. Chiều em lại về bản 16MB RamDisk đầu tiên của MA, ngồi đợi bản mới hơn để test

Chỉ có 1 vấn đề ở đây là pin đã kém, đôi khi dòng không đủ bạn còn không thể gọi hoặc nhận cuộc gọi, nếu dùng pin ngon thì có thể sử dụng đến 0% luôn. Chẳng có vấn đề gì ở bản Rom cả.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ROM BA 5.8.02(02)PV_16MBRamdisk

Mình đã edit xong lần 2 bản ROM 5.80.02 của bạn minhanhtran.

Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB

Thay đổi hình wellcome mà bạn Hoangdat_vista đã mod
Thay đổi icon của link iContact cho dễ nhìn
Fix lại soft SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)
Tinh chỉnh lại chức năng hệ thống cho phù hợp hơn.

Một lần nữa cảm ơn bạn minhanhtran và Hoangdat_vista =D>

Mọi người hãy thank động viên mình để mình có hứng thú edit tiếp nhé:D

TaQuangDuc

Chỉ có 1 vấn đề ở đây là pin đã kém, đôi khi dòng không đủ bạn còn không thể gọi hoặc nhận cuộc gọi, nếu dùng pin ngon thì có thể sử dụng đến 0% luôn. Chẳng có vấn đề gì ở bản Rom cả.

Many thank,
công nhận là pin đã cũ (2 pin theo máy, mua từ UK cách đây 2 năm), khi dùng 2003, trung bình được 3 ngày, dùng WM6 của MinhAnh nếu không wifi nhiều thì cũng đước ít nhất là 2 ngày. Đến khi máy thông báo còn khoảng 6% vẫn gọi và nghe bình thường. Ý mình ở đây là khi còn ít % thì máy hoạt động sai, kiểu đóng ứng dụng thi lại mở thêm commanager rồi mở thêm calendar rồi chạy loằng ngoằng, đóng chương trình chậm (báo đóng nhưng vẫn treo ứng dụng) cái này dễ hiểu vì đến laptop hết pin cũng bị như thế, huống gì Pda, mình chỉ có thắc mắc là không biết nó có lôi pin back up ra chiến không thôi.
Cheers

Status
Không mở trả lời sau này.