• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Dword này đã để mặc định sẵn là 1 rồi mà phuonglev, mình đã làm các cách nhưng chưa cách nào triệt để được!! Có lẽ ROM sau sẽ bỏ Rotation xem sao, bởi pbar đã có chức năng này rồi!!

Híc, nhầm. DWORD: startup = 0

Hoangdat_vista

Sao mình không dùng chức năng touchFlo được nhỉ ??
Mặc dù đã cài đầy đủ cả rồi và đã enable rồi nhưng vẫn không dùng được.
Mọi người giúp mình với.Xin cảm ơn.

Vuốt sát mép màn hình. vuốt vài lần rồi sẽ quen

minhanhtran

Well-Known Member
Đây là ROM v5.8.02 của minhanhtran mình đã tách 16MB Ramdisk cho ai cần bản ROM có Ramdisk.
Thank minhanhtran

TOUCHFLO ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT) V5.8.02_16MBRamdisk

Đây là bản ROM của Tr Mod minhanhtran có 16MB Ramdisk

Đang up lên http://www.mediafire.com/ , mấy phút nữa sẽ xong download chắc chắn tốt mà nhanh hơn bên 4Share.

Đã up xong, bà con down tẹt ga đi.

DOWNLOAD

http://www.mediafire.com/?dgqdmtm9vlq

Các bác nhanh quá, anh em BA lại được tận hưởng cảm giác mới với RAMdisk. Cảm ơn mọi người đã chung sức cùng minhanhtran!!=D>=D>

sonboi

Sau khi Exclusions cái Slide2Unloc (add nó vào bảng) bạn phải tiến hành SoftReset lại để có hiệu quả, mình cũng đã dùng chương trình này rồi mà!
WindowsMedia thì hiện tại chưa có cách làm triệt để, mình đã cố nhiều lần nhưng không được cho dù đã chỉnh sửa từ lúc buildROM nhưng nó cứ đổi mặc định về 0. Chỉnh tay khi SoftReset cũng trở về 0!!:-??:-??!
Bạn thử dùng Streaming Media xem thế nào, cái này dùng để xem và nghe hỗ trợ web của HTC đó. Chúc vui!
mong bác tiếp tục giúp đỡ, em chờ và mong bác sớm fix lỗi này, từ lúc dùng WM6 đến giờ vẫn mong lỗi này đc loại bỏ.
bác cho em hỏi thêm làm sao để có cái today như của bác? ( HTC home plugin ở trong spb pocketplus?????)
thanks

Chỉnh sửa cuối:

minhanhtran

Well-Known Member
mong bác tiếp tục giúp đỡ, em chờ và mong bác sớm fix lỗi này, từ lúc dùng WM6 đến giờ vẫn mong lỗi này đc loại bỏ.
bác cho em hỏi thêm làm sao để có cái today như của bác? ( HTC home plugin ở trong spb pocketplus?????)
thanks

Bạn dùng RegEdit để chỉnh sửa Registry nhé, HKLM/Software/MicroSoft/Today/Items/HTC Home bạn thấy khóa giá trị Type, chuyển:
Type=4 mặc định là 5. Save lại.
Bạn ra Today, ở phần SPBPlus thêm Plugins là HTC Home. Chúc vui!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đều cùng một bản cả bạn à. VIP SirKojiro đã up lên host khác cho mọi người không down được ở link mình gửi thì có thể down ở mediafire.com .
Bạn bắt buộc phải up lại với file nk.nbf mình đã đính kèm thì RAMDisk mới làm việc được.
Chúc vui

NBLam

Các bác nhanh quá, anh em BA lại được tận hưởng cảm giác mới với RAMdisk. Cảm ơn mọi người đã chung sức cùng minhanhtran!!=D>=D>

Hic, mọi hình như tôi là một trong số ít anh em ko khoái cái Touch mặc định của ROM này nhỉ, nên ko thấy bác nào có ý định bỏ nó ra cả? Bác minhanhtran có thể giúp bỏ cái Touch ra khỏi ROM này đc ko? Có khi bỏ cái Touch ra thì thêm được cái NETCF3.5 vào í nhỉ.

Thanh kiu bác nhiều nhiều.

tintin123

Cảm ơn bác minhanhtran!
Bản ROM nay rất tuyệt. Tôi đang test nhưng hình như vẫn có lỗi ở Bluetooth không thể send được, không biết có đúng không?
Nếu ai biết chỉ giúp cho tôi với.
Thank các bác nhiều!

Tuan1412

Cảm ơn bác minhanhtran!
Bản ROM nay rất tuyệt. Tôi đang test nhưng hình như vẫn có lỗi ở Bluetooth không thể send được, không biết có đúng không?
Nếu ai biết chỉ giúp cho tôi với.
Thank các bác nhiều!

Bạn bật cả hồng ngoại lên là sẽ send đc mà

minhanhtran

Well-Known Member
Hic, mọi hình như tôi là một trong số ít anh em ko khoái cái Touch mặc định của ROM này nhỉ, nên ko thấy bác nào có ý định bỏ nó ra cả? Bác minhanhtran có thể giúp bỏ cái Touch ra khỏi ROM này đc ko? Có khi bỏ cái Touch ra thì thêm được cái NETCF3.5 vào í nhỉ.

Thanh kiu bác nhiều nhiều.

Mình đã thử khá nhiều cách rồi và NetCF35 nó quá lớn, không thể cắt gọt thêm vào ROM được nữa. Chỉ có cách bỏ nó ra ngoài và thêm các ứng dụng vào thôi. Trong thời gian tới mình sẽ cố gắng có cách giải quyết tốt hơn, các bạn cùng đưa ý tưởng và giúp đỡ mình cũng như cộng đồng BA!!=D>

NBLam

Mình đã thử khá nhiều cách rồi và NetCF35 nó quá lớn, không thể cắt gọt thêm vào ROM được nữa. Chỉ có cách bỏ nó ra ngoài và thêm các ứng dụng vào thôi. Trong thời gian tới mình sẽ cố gắng có cách giải quyết tốt hơn, các bạn cùng đưa ý tưởng và giúp đỡ mình cũng như cộng đồng BA!!=D>

Như thế có nghĩa là bác minhanhtran đồng ý sẽ làm lại cái rom này ko có Touch cho một số anh em ko thích có Touch mặc định ko nhỉ? Cảm ơn bác nhiều nhiều.

:D

Hoangdat_vista

Anh ơi cái bản này vẫn mắc lỗi tin nhắn.
màn hình đang light off, tin nhắn tới không báo gì cả, bật lên mới biết.
Anh cố FIX trong ROM mới nha=D>

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Vậy thì lại cài đè lại BA SMS Alert Fix thui. Dùng đén khi nào bị lại cài đè lại lần nữa :))

TaQuangDuc

Anh ơi cái bản này vẫn mắc lỗi tin nhắn.
màn hình đang light off, tin nhắn tới không báo gì cả, bật lên mới biết.
Anh cố FIX trong ROM mới nha=D>

Vậy thì lại cài đè lại BA SMS Alert Fix thui. Dùng đén khi nào bị lại cài đè lại lần nữa :))

dvha79 hài hước quá,
hoangdat lấy down chương trình fix mình gửi trong bài này ở mấy trang trước dùng thử xem

sao các bác cứ ầm ỹ về vụ turn on/off phone thế nhỉ?! em dùng có sao đâu, làm phát nào được phát đấy (chịu khó đợi khoảng 30s sau mỗi lần chọt). em đang cài Radio 1.15

rosa

Các bác cho hỏi với. Nếu muốn cài extended rom tự động thì phải làm thế nào?

Status
Không mở trả lời sau này.