• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1938(Build 18538.0.7.0.PV.HAT)

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoangdat_vista

Các bác cho hỏi với. Nếu muốn cài extended rom tự động thì phải làm thế nào?

Bạn copy toàn bộ thư mục extended rom vào thẻ nhớ( nhớ là không để vào thư mục nào trong thẻ nhớ cả). Sau đó Hard reset lại máy. Sau khi HR máy sẽ tự độ nhận diện extended rom và cài các CT trong đó. Theo tôi nên cài từng thành phần. Tôi đã thử và thấy nếu cài đồng thời thì tốc độ có giảm đi đôi chút. ( để cài thành phàn Bạn đổi tên thư mục extended rom là được. Sau đó làm hiện các file ẩn trong extended rom vì các file cài đặt bác minhantran đặt thuộc tính ẩn và thuộc tính chỉ đọc.

dinhnn

em cài xong thi thấy thông số là:
storage: total 42.92mb
program total: 93.13mb

vậy là có đúng không sư phụ, có thể làm gì cho mấy cái số này bự hơn không.

cảm ơn nhiều

Hoangdat_vista

em cài xong thi thấy thông số là:
storage: total 42.92mb
program total: 93.13mb

vậy là có đúng không sư phụ, có thể làm gì cho mấy cái số này bự hơn không.

cảm ơn nhiều
Nếu bạn làm thêm thao tác là nhập chung EX ROM vào storage thì bạn sẽ có tất cả là 60,3Mb chứ không phải là 42,92Mb. Tuy nhiên thao tác này chỉ thực hiện được ở trên WM 2003. Vậy bây giờ bạn hãy UP lại WM 2003 rồi nhập chung EX rom với Storage, rồi sau đó hãy nâng cấp lên WM 6.
Cách làm thì trên diễn đàn có rồi, chiu khó lục lọi đi nha. tron BOX ROM cho BA này thôi

nokia113

Bác Minhanhtran ơi sao cái TOUCHFLO này không chạy ấy nhỉ, hay là phải vuốt như thế nào? Em đã làm đúng theo hướng dẫn trên con S (T-Mobile MDA). Mong bác chỉ giáo!

sonboi

giờ thì e chỉ biết nhiìn rom của bác mà thèm thôi.em BA của em tư dưng ko kết nối được với PC bằng cable nữa (USB device not recognized) chẳng hiểu sao nữa? thế là em ko thể up rom nữa phải ko ạ ??
bác nào giúp em với. BA ko up đc rom thì = cái gì..... chán

Hoangdat_vista

Bác Minhanhtran ơi sao cái TOUCHFLO này không chạy ấy nhỉ, hay là phải vuốt như thế nào? Em đã làm đúng theo hướng dẫn trên con S (T-Mobile MDA). Mong bác chỉ giáo!

Máy bạn làm sao chứ máy mình cài vẫn chạy vẫn bình thường mà! vuốt rất mượt là đằng khác. Hay là bạn chưa cài NETCF 3.5 Nếu chưa cài thì không dùng được đâu

Tuan1412

giờ thì e chỉ biết nhiìn rom của bác mà thèm thôi.em BA của em tư dưng ko kết nối được với PC bằng cable nữa (USB device not recognized) chẳng hiểu sao nữa? thế là em ko thể up rom nữa phải ko ạ ??
bác nào giúp em với. BA ko up đc rom thì = cái gì..... chán

Bạn remove activersinc cài lại xem sao nhé,chắc lại kết nối bình thường ngay thôi

cantho

Máy bạn làm sao chứ máy mình cài vẫn chạy vẫn bình thường mà! vuốt rất mượt là đằng khác. Hay là bạn chưa cài NETCF 3.5 Nếu chưa cài thì không dùng được đâu

vậy bác có NETCF 3.5 không up lên lun đi,em tìm mãi mà không ra:O,em cám ơn bác trước

adx

vậy bác có NETCF 3.5 không up lên lun đi,em tìm mãi mà không ra:O,em cám ơn bác trước

NetCF3.5 nằm trong file nén EXTROM đi kèm, nó là file ẩn bạn phải Show Hidden file lên mới nhìn thấy

sonboi

Bạn remove activersinc cài lại xem sao nhé,chắc lại kết nối bình thường ngay thôi
cài lại cũng ko dc. hichic, may là up rom này rồi. thôi cho nó chung sống với rom này thôi cũng dc. bản này cũng là đỉnh rồi,......âu cũng là số. BA của em và bản rom touch này.

Hoangdat_vista

Bác minhanhtran ơi. Lại sắp có bản ROM mới chứa NETCF 3.5 chưa bác. Em có ý kiến bỏ cái One Note trong bộ OF đi, tác dụng không mấy. Đã có sẵn Note của WM 6 rồi.

NBLam

Như thế có nghĩa là bác minhanhtran đồng ý sẽ làm lại cái rom này ko có Touch cho một số anh em ko thích có Touch mặc định ko nhỉ? Cảm ơn bác nhiều nhiều.

:D

Hehe, bác Mobifuns đã ra bản clean có Office 6.1 và ko có touch từ cách đây mấy tuần rùi. Mỗi tội chưa có Net CF 3.5 như bản này của bác Minhanhtran. Nhưng chắc tôi sẽ phải chuyển sang bản đó dùng thử xem sao, có khi đó là bản tôi cần... :)

TaQuangDuc

Hehe, bác Mobifuns đã ra bản clean có Office 6.1 và ko có touch từ cách đây mấy tuần rùi. Mỗi tội chưa có Net CF 3.5 như bản này của bác Minhanhtran. Nhưng chắc tôi sẽ phải chuyển sang bản đó dùng thử xem sao, có khi đó là bản tôi cần... :)

cái này bạn có thể lấy trong phần Ext.Rom của MinhAnh cài cho bản của MobiFuns được mà. Nhưng office 6.1 của bác Funs đang bị lỗi, chắc phải cài đè bộ Office của bác PhamQuang trong Thread: Soft HTC lên mới chạy được!
Cheers!

NBLam

cái này bạn có thể lấy trong phần Ext.Rom của MinhAnh cài cho bản của MobiFuns được mà. Nhưng office 6.1 của bác Funs đang bị lỗi, chắc phải cài đè bộ Office của bác PhamQuang trong Thread: Soft HTC lên mới chạy được!
Cheers!

Đúng rồi, tôi cũng thấy mọi người đang bàn về cái Office, có thể cài đè là đc. Nhưng còn NetCF thì chưa ăn thua vì tốc độ ko cải thiện nhiều như bản này của bác minhanhtran. Giá như bác minhanhtran cũng làm 1 bản ko có Touch thì hay biết bao nhỉ. Tôi vẫn đang chờ nhưng chưa thấy động tĩnh gì nên quay sang bác Mobifuns xem có gì hay ko í mà :((

Mà bác minhanhtran ơi, dùng ROM có sẵn Touch thì ko thể cài hoặc cập nhật các bản Touch khác vì bị sung đột, tôi muốn cài cái này trên bản của bác nhưng ko đc. Chắc nhiều người cũng trong tình trạng đó.

Anyway, minhanhtran is great!!!

TaQuangDuc

Đúng rồi, tôi cũng thấy mọi người đang bàn về cái Office, có thể cài đè là đc. Nhưng còn NetCF thì chưa ăn thua vì tốc độ ko cải thiện nhiều như bản này của bác minhanhtran. Giá như bác minhanhtran cũng làm 1 bản ko có Touch thì hay biết bao nhỉ. Tôi vẫn đang chờ nhưng chưa thấy động tĩnh gì nên quay sang bác Mobifuns xem có gì hay ko í mà :((

Mà bác minhanhtran ơi, dùng ROM có sẵn Touch thì ko thể cài hoặc cập nhật các bản Touch khác vì bị sung đột, tôi muốn cài cái này trên bản của bác nhưng ko đc. Chắc nhiều người cũng trong tình trạng đó.

bạn cài đè thử net CF3.5 của MinhAnh vào, hoặc lên MicroSoft down NetCF 3.5 for Windows Mobile về cài xem có OK hơn ko?
còn không thì tối nay mình cài bản của bác Funs rồi trả lời bạn nhé!
cheers

hoabinh

Tôi cài xong Extend ROM rùi sao không thấy màn hình Welcome của O2 lên lúc reset nhỉ.

Medkid

Cái Touch Cube này chỉ cài cho HTC TOUCH thôi, còn những dòng máy khác không thể dùng được vì Cube trong máy khác đều là dạng modified (chế biến lại để cho cube hoạt động được giống htc Touch)
:-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đây là bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran mà mình đã edit lại chút ít.
Thay đổi trong bản ROM này :
Loại bỏ TouchFlo Cube
Tích hợp RamDisk 16MB
Tích hợp trình duyệt danh bạ iContact (phong cách trượt bằng một tay nhỏ và khá hay)
Tích hợp SMS delivered fix (Hiện thị tên và số trong phần report tin nhắn)
Thay đổi wellcome HTC mà bạn hoangdat_vista mới up lên

Còn lại mọi thứ vẫn y nguyên như bản ROM v5.8.02 của bạn minhanhtran
Để cài NETCF 3.5 các bạn lấy trong bộ ext ROM của minhanhtran nhé

Thank minhanhtran, hoangdat_vista
Sorry minhanhtran vì đã edit ROM của bạn mà chưa xin phép

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.