• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM CE OS 5.2.1943 (Build 18543.0.7.1 PV DVH)

Status
Không mở trả lời sau này.

lttung

Bản ROM này ngon lành quá. Chạy rất mượt mà. Mình sẽ chung thủy với em này cho đến khi có 6.1 nào ngon lành hơn :D

Cảm ơn các bạn

adx

Bản này chạy rất ổn, cảm ơn bạn DVHA nhiều
Mình thấy là dùng Pagepool 32M chạy có vẻ nhanh hơn nên mình up lại lên MediaFire bản có PagaPool 32M

File giải nén bị lỗi, mình đã up load lại. Xin lỗi các bạn nhé
Thank!

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

[ba_rom_5.2.1943_build_18543.0.7.1_pv_dvh_noram_16m b_pp.rar
bác TaQuangDuc oai link này ko dow dc

em vừa xem lại link roai` link thía này thì down đẹp
ba_rom_5.2.1943_build_18543.0.7.1_pv_dvh_noram_16mb_pp.rar[/url]

chỉ khác nhau dấu cách thôi mà (link internet có bao giờ dùng dấu cách đâu phải là dấu "_")
link này nhanh đấy chứ ;)
cheers

Chỉnh sửa cuối:

thangbinh

mirror link rs.com

Mã:
http://rapidshare.com/files/87785668/ba_rom_5.2.1943_build_18543.0.7.1_pv_dvh_noram_32mb_pp.rar

Wrong ZIP file, File nén bị lỗi

Last edited by a moderator:

NBLam

Ui đẹp quá, phải up quả này thôi... Hic... mấy ROM mới cùng ra một lúc thế này khổ con BA của mình rồi...

Giá như ai extract được cái đồng hồ Samsung trên ROM của Hoàng Đạt thì hay biết mấy nhỉ. Tôi rất khoái cái đó. Tiếc quá...

:D

toitoi

minh down về dược cả hai 16 va 32pp nhung giải nén cái 32 bị lỗi.dang down lại.hic 2ngay ma up di up lại 4 cai rom.trời thì lạnh mà cứ bắt con em tắm đến mấy lần.

toitoi

sao mình down cai 32pp ve giai nen thì winar no bao loi nhỉ?16 thế là ngon rùi nhưng cái 32 pp hinh như là chạy nhanh hơn.hic up luôn mọt lần ma cài soft chứ cứ lên xuống thế này khổ cho em nó!VÌ SAO THẾ ...?

phuonglev

minh down về dược cả hai 16 va 32pp nhung giải nén cái 32 bị lỗi.dang down lại.hic 2ngay ma up di up lại 4 cai rom.trời thì lạnh mà cứ bắt con em tắm đến mấy lần.

Các bạn có Rom để up mà cứ kêu la hoài, sợ hỏng máy. Bạn có biết để ra được 1 con Rom người build phải up đi up lại hàng trăm lần, phải lao tâm khổ tứ đêm hôm không???? X-(. Các Mod và Vip hãy giảm tốc độ ra Rom nhé, để mọi người thấy quý trọng mỗi con Rom ra đời.

SirKojiro

sao mình down cai 32pp ve giai nen thì winar no bao loi nhỉ?16 thế là ngon rùi nhưng cái 32 pp hinh như là chạy nhanh hơn.hic up luôn mọt lần ma cài soft chứ cứ lên xuống thế này khổ cho em nó!VÌ SAO THẾ ...?

Hiện tại ROM ...1943 của DvHa79 buit thì chỉ có Pagepool 16M còn Pagepool 32M là bản bạn adx change Pagepool. Còn bị lỗi khi giải nén thì chỉ có thể file up của adx bị lỗi khi zip hoặc bạn nhập sai pass hoặc bị lỗi khi bạn download thôi.

Vừa test lại: lỗi khi zip file(file nk.nbf), adx sửa và up lại giúp nhé.

TaQuangDuc

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v5.60.02(01) do mình build với giao diện do VIP TaQuangDuc thiết kế

Rất tiếc khi phải chia tay với ROM này, nhưng máy của mình không hợp với nó, chạy rất chậm (buồn:()
tuy nhiên vẫn chắc chắn có ROM mừng Xuân mới!

Link host tại Việt Nam đã xóa rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

pass thi nó kô hỏi nên chắc kô có!con down lỗi thì mình down ở 2 cái link khac nhau.và down đến 4 lần cơ mà dều như nhau cả!xem lại giúp mình nhé!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Link down bản ROM CE OS 5.2.1943 (Build 18543.0.7.1 PV DVH) 16MB PP thì OK, còn mình sẽ kiểm tra lại bản ROM CE OS 5.2.1943 (Build 18543.0.7.1 PV DVH) 32MB PP xem sao có gì sẽ fix lại link cho các bạn.

Các bạn đã chuẩn bị tinh thần đón bản ROM CE OS 5.2.1943 (Build 18543.0.7.1 PV DVH) 16MB PP (CLEAN) và ROM CE OS 5.2.1943 (Build 18543.0.7.1 PV DVH) 16MB RAMDisk 16MB PP (CLEAN) chưa :))

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

Các bạn có Rom để up mà cứ kêu la hoài, sợ hỏng máy. Bạn có biết để ra được 1 con Rom người build phải up đi up lại hàng trăm lần, phải lao tâm khổ tứ đêm hôm không???? X-(. Các Mod và Vip hãy giảm tốc độ ra Rom nhé, để mọi người thấy quý trọng mỗi con Rom ra đời.

bác có biết nghệ thuật đòn bẫy ko?:-?mình hạ thấp cái này để nâng cao giá trị của cái kia!:Dy mình bảo là BA càng ngày càng nhiều rom mới(ý tốt chứ có xấu như bác nghĩ đâu?:-??) chứ nói j bác đâu bác nói thế cac mod lại suy nghĩ..:-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Thôi đừng tranh luận nữa các bạn ơi. Hãy cùng nhau góp ý cho ROM đi thôi.
Một mình làm ra ROM 1 mình mình dùng thì không thích nên mình muốn chia sẻ với mọi người để cùng có bản ROM tốt dùng. Đó là tinh thần chung của các ROM cooker mà.
Thứ nhất là để khám phá năng lực bản thân thứ nhì là tinh thần chia sẻ cùng nhau học hỏi và cuối cùng là vui vẻ khi công việc thành công.
Nhân tố tạo nên thành công là nhờ vào năng lực và cũng là nhờ vào các bạn.
Chúc mọi người vui vẻ

Mình đã up lại bản ROM CE OS 5.2.1943 (Build 18543.0.7.1 PV DVH) 32MB PP
Các bạn hãy quay lại trang đầu down về và sử dụng

ynhi

Ui đẹp quá, phải up quả này thôi... Hic... mấy ROM mới cùng ra một lúc thế này khổ con BA của mình rồi...

Giá như ai extract được cái đồng hồ Samsung trên ROM của Hoàng Đạt thì hay biết mấy nhỉ. Tôi rất khoái cái đó. Tiếc quá...

:D

của bạn đây

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

chẳng hiểu sao mình up bản(1943) này vói cả ban của HD dều rất chậm.nhưng ban trước của bạn thì nhanh cực kì.chả hiểu sao nữa.để mình thử 32pp xem se sao nhé!ve giao diện thì rất là lộng lẫy!very good!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Do bản này tích hợp nhiều tính năng, có kích hoạt 1 số soft thường trú khi khởi động (pBar, batery Level, Zoom SMS, SMS Alert...) nên không thể nhanh bằng bản ROM CLEAN được mà :)

TaQuangDuc

chẳng hiểu sao mình up bản(1943) này vói cả ban của HD dều rất chậm.nhưng ban trước của bạn thì nhanh cực kì.chả hiểu sao nữa.để mình thử 32pp xem se sao nhé!ve giao diện thì rất là lộng lẫy!very good!

Do bản này tích hợp nhiều tính năng, có kích hoạt 1 số soft thường trú khi khởi động (pBar, batery Level, Zoom SMS, SMS Alert...) nên không thể nhanh bằng bản ROM CLEAN được mà :)

có vẻ như mọi người trông chờ nhiều vào bản Clean, vậy thứ 7 này anh em mình cho ra bản Clean chào tết theo "phong cách clean dvha" anh Hà nhé!;;):p

Status
Không mở trả lời sau này.