• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Chính hãng mới nhất của HTC UNIVERSAL

Funtiger

Đây là bản rom với AKU 3.3 của T-mobile. Bản Rom chính hãng mới nhất hiện nay của uni. Rom chạy rất tốt, Ram cực ổn định. Chỉ tiếc là ngôn ngữ là tiếng Đức.
Bạn nào rãnh thì cook lại, bỏ các ứng dụng ko cần thiết và chuyển mui sang English cho mọi người dùng. Mình đang dùng bản tiếng Đức và sau mấy ngày test thì ko phải phàn nàn gì nhiều so với các bản rom WM2006 hiện nay.
Link: http://www.t-mobile.de/downloads/t-mobile/uni_tmo_tmo_de_20040_200135_11700_ger_ship.zip

Bạn nào thích ổn định và chính hãng thì nên dùng bản này. Chờ hãng ra bản 2006 cho uni chắc là vô vọng rồi......

Chỉnh sửa cuối:

linhlk

vậy đây là WM5 hả bạn?Hic... sao k thấy link down đâu cả???

Chỉnh sửa cuối:

connguab

lại có Rom mới nữa rồi , vui quá nhỉ ?
Cảm ơn bạn nhé, để down về coi được k nào ?????

bilbil

Đây là bản rom với AKU 3.3 của T-mobile. Bản Rom chính hãng mới nhất hiện nay của uni. Rom chạy rất tốt, Ram cực ổn định. Chỉ tiếc là ngôn ngữ là tiếng Đức.
Bạn nào rãnh thì cook lại, bỏ các ứng dụng ko cần thiết và chuyển mui sang English cho mọi người dùng. Mình đang dùng bản tiếng Đức và sau mấy ngày test thì ko phải phàn nàn gì nhiều so với các bản rom WM2006 hiện nay.
Link: http://www.t-mobile.de/downloads/t-mobile/uni_tmo_tmo_de_20040_200135_11700_ger_ship.zip

Bạn nào thích ổn định và chính hãng thì nên dùng bản này. Chờ hãng ra bản 2006 cho uni chắc là vô vọng rồi......

Bạn Funtiger cho Tôi hỏi, bản Rom này có phân biệt G3 hay G4 khong? cảm ơn bạn nhiều!

Hai Nguyen

Mui Tiếng Anh của Uni đây, chích 1 phát là qua English liền.:D

Chích là qua liền, nhưng mà các program thì mất bạn ạ, chắc do các program tên vẫn tiếng đức nên ko hiểu, các thư mục my document cũng toàn tiếng đức, thêm nữa mất luôn phần setting

Đành remove,

Mod nào có thể cooked chuyển tiếng anh thì tốt quá

18S67705

Bạn ơi cho mình hỏi bản rom này là WM5 hay WM6 vậy ?

You chỉ suy luận đơn thuần: Các bản WM6 bây giờ đều là dạng cook lại, làm gì đã có bản chính thức --> bản chính hãng --> WM5....:p

tienhung

Active Member
em đang xài con MDA pro đây bản rom này dành cho em nó nhưng bác nào chuyển qua tiếng anh hết đi chứ để tiếng đức em bó tay.

HungUTD

OK mình cũng đồng ý với các bạn là như vậy. nhưng đã có ai dùng chưa xin cho ý kiến đi, để anh em còn kham khảo...

xtitan

các bác man nếu rảnh thì cook lại rom giúp cả nhà được ko ạ ? Em cũng nôn nóng dùng thử bàn này quá :D

HungUTD

Mình không vào down được là sao vậy , bác nào có đường link khác thì cho em với nhé

Born2loveU

Member
Mong mãi mới có bản chính hãng chạy cho ổn định thì lại tiếng Đức. Bác nào cook lại chuyển sang tiếng Đức thì hay biết mấy.

ltrhai

Tối qua mới up thử, đúng thật tiếng Đức dùng không được, kiểm tra thử thấy bộ âm thanh của Rom này cũng khá hay, nhiều âm thanh lạ, còn các thứ khác bó tay.