• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM cho O2IIi v1.193

saphia1115

Bạn Han ui, bạn có thể viết cách Up Rom mới của bạn Inter lên dùm mình được không?mình đã tải về tất cả các chương trình nhưng mình làm không được. Bạn vui lòng up lên một bài viết tỉ mỉ từng công đoạn nhá. Mình cũng đã đọc các bài viết của mấy Forum trang nước ngoài luôn rồi, nhưng thiệt sự là bó tay. Thui thì làm phiền bạn tí nghen,thank!

Có bao nhiêu bài hướng dẫn upROM rồi mà, bạn chịu khó tìm đi nào!:O

Nếu không thì bạn vào đây tìm cho nhanh nhé!
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=36

quangduc_ta

nói chung là Alpine cũng giống Magician, chẳng bao giờ thoát khỏi WM3, nên cứ an tâm sống với nó, bác nào vui thì làm thử cái Linux cho Magician, cũng dễ làm mà có thể tùy biến được đấy (có thể khởi động từ SD, chọn hệ điều hành giống như cài 2 hệ điều hành trên PC)

beyi_bany

nói chung là Alpine cũng giống Magician, chẳng bao giờ thoát khỏi WM3, nên cứ an tâm sống với nó, bác nào vui thì làm thử cái Linux cho Magician, cũng dễ làm mà có thể tùy biến được đấy (có thể khởi động từ SD, chọn hệ điều hành giống như cài 2 hệ điều hành trên PC)

bác có thể nói rõ hơn được không?

quangduc_ta

bác có thể nói rõ hơn được không?

Rất tiếc là mình đã cho đi Magican rồi nền không có gì để ngâm cứu và hướng dẫn nữa (chỉ làm theo bản tiếng Anh thôi vì mình không phải là dân IT nên cũng không biết nhiều về Linux, tham khảo thử ở đây xem nhé)

nguyentrong

Rom này có lâu rồi bạn ơi! XDA_IIi_LanuchROM_O2Asia_v1.11.193 bản này mình lấy trên xda đã được 2 tháng rồi .Up vào thì cũng không có gì mới hơn cả. Mod nào muốn up thi pm cho mình mình send cho.ok!
CHUC VUI

bạn ơi cho mình link down đi.
sao khi up xong thì mình lên cài phần mềm gì.
vd như : để chạy wifi miễn phí , gọi điện miễn phí , hay font tiếng việt...
tạo bản backup chương trình như thế nào .
cảm ơn nhiều.

bạn ơi cho mình link down đi.
sao khi up xong thì mình lên cài phần mềm gì.
vd như : để chạy wifi miễn phí , gọi điện miễn phí , hay font tiếng việt...
tạo bản backup chương trình như thế nào .
cảm ơn nhiều.

phongpmvn

nếu bảng này xài ổn cho em xin nhé! cám ơn, từ xưa tối giờ mới xài O2, AE thông cảm nhé!