• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM COOK] HTC Rhyme (Bliss) Android ICS4.0 - Sense 3.6

linhtgvn

khong up hboot len 1.33 co the up rom 4.0 duoc khong vay cac ban

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

nhenden3

Chủ thread ơi. Rom 4.0 đc HTC hỗ trợ rồi mà. Bạn giới thiệu ROM Jelly Bean đi!!!

conancth

Máy mình bị hiện tượng là khi nghe cuộc gọi đến thì đầu dây bên kia nghe xè xè như chạy xe ngoài đường, bật loa ngoài nghe bình thường, khởi động lại máy thì hết một lát rồi bị lại. Xin hỏi là lỗi do phần cứng hay rom vậy các bạn???

Máy mình bị hiện tượng là khi nghe cuộc gọi đến thì đầu dây bên kia nghe xè xè như chạy xe ngoài đường, bật loa ngoài nghe bình thường, khởi động lại máy thì hết một lát rồi bị lại. Xin hỏi là lỗi do phần cứng hay rom vậy các bạn???
Khả năng này là do rom bạn ạ. Bạn úp lại bản rom này hay một bản rom khác rồi test lại coi sao.

conancth

Thanks Mod, trước đây xài stock rom 4.0.3 đã bị rồi, cũng nghĩ do rom nên flash bản rom này xài sau một thời gian thì lại bị tiếp. Bối rối quá, vì máy đã root và unlock rồi nên không còn bảo hành nữa.

gintamarchen

Sau khi root, mình lỡ uninstall Personal đi nên giờ mấy bật xong thì đen ngòm, chỉ hiện thị dải đen Notification Bar ở phía trên.
Các bạn hướng dẫn phục hồi giúp mình với. Dùng Factory reset thì không được :(
Mình đang dùng Room 4.0.3 file RUU của HTC, máy đã cài recovery, root.

thuandiennang

khong up hboot len 1.33 co the up rom 4.0 duoc khong vay cac ban

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

-rom 2.3 gốc hboot 1.30
up lên rom 4.0 gốc hboot 1.33 thì mới up rom cook #1 đc.

-lên rom 4.0 hboot 1.33 muốn về rom 2.3 thì up rom cook 2.3 (máy s-on)

tnghiax

Máy nào hết Bảo hành thì mới Root, ko thì nhỡ lỗi phần cứng thì cho mình xin về chần giấy nhé :)

trananhvan1989

@venusian bạn ơi cho mình hỏi HTC rhyme restore rom có cần flash boot ko và có 3wipe 4fomat ko nhỉ.....còn up rom cook thì chỉ 3wipe + flash boot thôi ak.....tại thấy ko giống như LG vs SS

socrec

Chết rồi e làm đúng các bước trên, Unlock Bootloader, cài recovery = file .bat, root, install .zip, Flash boot

Và bh nó treo hẳn ở cái màn hình boot "htc" nền trắng chữ xanh lá rồi

Giúp e gấp với :(

Chết rồi e làm đúng các bước trên, Unlock Bootloader, cài recovery = file .bat, root, install .zip, Flash boot

Và bh nó treo hẳn ở cái màn hình boot "htc" nền trắng chữ xanh lá rồi

Giúp e gấp với :(
Máy bạn đang S-ON thì phải flash thêm file boot.img của bản rom đó thì mới boot được. Cách flash file boot.img thì bạn vui lòng tham khảo ở đây nhé.

socrec

vâng e cài xong flash đầy đủ rồi ạ, đúng file boot của rom luôn mà a

socrec

Ban đầu thì khởi động lên nó bị đứng hình ở chỗ htc màu xanh lá
e để kệ 1 thời gian sau thì vào đc, vào đc thì bị như hình

Không ấn j được, không load thêm gì, thỉnh thoảng có thấy cột sóng ngọ nguậy là chấm hết

Nhờ các cao nhân giúp đỡ :(

Máy e đã root, Flash boot, recovery, unlock Bootloader

mrkim991

Bạn ơi sau khi mình up rom xong thì không còn sử dụng được phím "tìm kiếm" ở màn hình chủ để vào nhanh tìm kiếm web nữa, bạn fix lại giùm nha