• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM Cook với RAM 576 mb

wildcat

@Anh PHAMQUANG và các cao thử cook rom: Hiện tại bên xda đã xuất hiện một số bản ROM Cook kích hoạt RAM ẩn để tăng dung lượng RAM lên 576mb, nhưng hiện giờ bản của Miri mới là bản test và build COM2

Các anh ngâm cứu build COM5 nhé.

Một số hình ảnh:

PhamQuang

Manager
Điều này có gì kỳ lạ đâu hả TA? :D
Mình đang dùng bản V13 đây, cũng có RAM 576Mb.
Chờ chút, anh đưa hình lên cho mà xem.
Chả có gì là khó khăn và tài giỏi gì ở đây cả. :D
Tất cả do cơ sở OS để Build ROM và Radio mà thôi.

PhamQuang

Manager
Minh họa phiên bản V13 (với RAM 576Mb) đây:

Hiện đang Test với Build 21889 và chưa quyết định là sử dụng Build nào cho V13 cả.

Đặc điểm của RAM 576Mb là:
- OS cơ sở để Cook phải dùng Driver của bản 2.02.531
- Phải dùng Radio 2.06.50.04.

Vậy thôi, sẽ có RAM 576Mb, không có gì siêu cao ở đây cả.

PhamQuang

Manager
Wilcat xem qua hình ảnh so sánh xem sao nhé.
Hình như bản V13 của anh có tổng RAM cao hơn 3.5Mb RAM so với bản em minh họa đấy nhé. :D

phamthaitl

Wilcat xem qua hình ảnh so sánh xem sao nhé.
Hình như bản V13 của anh có tổng RAM cao hơn 3.5Mb RAM so với bản em minh họa đấy nhé. :D

Vậy chừng nào MAN có thể đưa lên cho anh em cùng hưởng với;;)

wildcat

Chính xác anh QUANG ơi, tất nhiên là với anh không có gì cao siêu cả \-/ vấn đề là em và chắc một số anh em cũng muốn có bản build cho COM5 anh ah, hy vọng sẽ sớm có bản V13 build cho COM5, hình minh hoạ của anh là COM2

alozng

Chính xác anh QUANG ơi, tất nhiên là với anh không có gì cao siêu cả \-/ vấn đề là em và chắc một số anh em cũng muốn có bản build cho COM5 anh ah, hy vọng sẽ sớm có bản V13 build cho COM5, hình minh hoạ của anh là COM2

và một số anh em cũng mong v13 build cho com2 nữa chú ! thôi thì làm 2 bản giống build 12 và 11 lun chú Quang :D

sài vài bản rom thì vẫn quay về với rom của chú Quang :D hehe