• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM]COREDROID SENSATION XE & 4G v4.0 [ICS][SENSE 3.6][FAST|SMOOTH] ONLINE!

o0beyeu0o

đang test,rom chạy nhanh,mượt,dòng chờ chỉ từ 20-30 sau khi cân chỉnh.đang test thêm

bạn cho mình hỏi làm thế nào để dòng chở 20-30 vây?
mình cài rom này dòng chở toàn 200 trở lên

soushas

lúc bạn k làm gì thì chắc tầm 20-30 gì đó
còn lúc mà bạn chạy máy thì nó lên 200-300 là bth có khi còn tới gần 1k đấy chứ

ferick

LinhKu

mình đặt widget ngoài màn hình thấy báo lúc đi ngủ hoặc để k dùng là 95mA, dùng tí thì lên 145mA mà vẫn thấy tốn pin. để qua đêm mất 10% k làm j cả.

bạn dùng rom nào vậy,mình sạc pin đầy lúc 11h30 đêm,ngủ đến 10h sáng vẫn nguyên 100%,mà dùng rom thì phải biết tùy chỉnh sao cho đỡ tốn chứ,lược bỏ những ứng dụng không dùng đến và tùy chỉnh nhiều nữa

soushas

mình đặt widget ngoài màn hình thấy báo lúc đi ngủ hoặc để k dùng là 95mA, dùng tí thì lên 145mA mà vẫn thấy tốn pin. để qua đêm mất 10% k làm j cả.
bác xem có chạy nhiều ứng dụng nền k
nên tuỳ chỉnh xoá bớt 1 số phần mềm trong rom mà k cần thiết
hoặc an toàn hơn thfi disable nó đi
sẽ tiết kiệm bộ nhớ và pin cho bạn hơn nhiều đấy

hitle1312

bạn ơi.nếu mình cài rom nay thì game va cac du lieu cũ của máy có còn k?
trước mình Up 1 rom cung dung dc nhưng các game,dữ liêu,danh bạ.chẳng còn gì nên mình backup về rom của máy rồi.
Mình dùng Sensation XE

LinhKu

bạn ơi.nếu mình cài rom nay thì game va cac du lieu cũ của máy có còn k?
trước mình Up 1 rom cung dung dc nhưng các game,dữ liêu,danh bạ.chẳng còn gì nên mình backup về rom của máy rồi.
Mình dùng Sensation XE

bạn nên dùng My Probackup hoặc titanium bacup nhé 2 cái này đung để sao lưu lại dữ liệu khi lên rom mới bạn có thể khôi phục lại dữ liệu,bạn có thể tham khảo ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...ục-hồi-dữ-liệu-tất-cả-trong-1-(UPDATE-v3-0-8)

cdvuong123

Cho mình hỏi chút bản rom này có phím tắt nào chụp màn hình ko hay là phải cài thêm phần mềm vậy...

LinhKu

cái này mình chưa tìm hiểu nữa,bạn thử giữ phím home và ấn nút nguồn xem

cdvuong123

Keke thế quái nào hôm qua mình thử nút nguồn + phím volume - ko dc. Mà hôm này nghe bác linkku nói làm lại phát dc ngay... hài thật...^^

choixa

Có cách nào thay đổi thanh status về đen trắng như stock ko các bác, cái này màu sặc sỡ quá. Mà cảm giác nghe nhạc ko hay bằng Rom insert coin.

LinhKu

-Update : CoreDroid Sensation V4.1 (23/02/12)
changelog
Loads of Skin added and Updated
ALL Apps UPDATED to latest
Minor issues fixed
Improvements on battery and performance
Stock Kernel Recomended (1.5 Ghz default speed) Option on flash.