• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] CyanogenMod-6 for Nexus One: Holy crap,full of AWESOME! V6.0.0-RC1 (07/11/2010)

happyghost2000

Latest version: 6.0.0-N1-RC1 - 07/11/2010
link down : http://kanged.net/mirror/download.php?file=update-cm-6.0.0-N1-RC1-signed.zip
addone link down : http://kanged.net/mirror/download.php?file=gapps-hdpi-FRF91-signed.zip

1.Rom chạy mượt
2.Sóng rất tốt , mình xài rom 2.2 chưa cho rom nào sóng lên được H
Rom này thì lên sóng H vô tư .

nguồn : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=722798

Chỉnh sửa cuối:

happyghost2000

bác trinhha ơi , nhờ bác cho em xin phần mềm . setcpu.apk ( em tìm hoài mà cũng không tìm ra ) ngại wa cứ phải xin bác hoài , xin bác thông cảm .

em cám ơn bác nhiều .

lamphong107

bác chỉ dùm e cái vu A2SD của bản ROM này với, sao ko thấy nó hướng dẫn gì hết

happyghost2000

bác vào market down modinstall về , set modinstall la extrem , sau đó vào setting-application- chọn chương trình move đi đâu là tùy bạn , mà hình như trong rom cung đã tích hợp sẳn , bạn chịu khó mò sẽ thấy thôi .

lamphong107

bác vào market down modinstall về , set modinstall la extrem , sau đó vào setting-application- chọn chương trình move đi đâu là tùy bạn , mà hình như trong rom cung đã tích hợp sẳn , bạn chịu khó mò sẽ thấy thôi .

thanks mình mò thấy rồi vào setting -> CyanogenMod settings -> App setting -> Install location -> External là ok

fellow

Mình đang xài bản này, đúng là sóng lên H có lúc hiện 3G nhưng gọi dt chập chờn quá, có lúc tự nhiên mấ sóng :(, mặc dù đưa lên radio mới nhất. Nhưng hôm nay tắt thử kô xài cái 3G bỏ hết thông số ANP thì sóng gọi bình thường lúc nào cũng full

happyghost2000

Mình thấy nếu không không chức năng cài ct lên thẻ thì . thì rom này chạy hoàn toàn bình thường sóng rất tốt .
Nếu sửa dụng chức năng cài ct lên thẻ nhớ sẽ gặp rất nhiều vấn đề xảy ra ,
Mình cảm thấy Android 2.2 hình như chúc năng cài ct lên thẻ nhớ không ổn định lắm .

black_eagle5000

Mình đang dùng bản CM 5.0.8 không biết khi up lên bản CM6 này. Chức năng APP2SD có gì thay đổi so với bản cũ ko vậy. CM 5.0.8 đang dùng sd-ext liệu lên CM 6 có xài dc không.

happyghost2000

Mình đang dùng bản CM 5.0.8 không biết khi up lên bản CM6 này. Chức năng APP2SD có gì thay đổi so với bản cũ ko vậy. CM 5.0.8 đang dùng sd-ext liệu lên CM 6 có xài dc không.

thanks mình mò thấy rồi vào setting -> CyanogenMod settings -> App setting -> Install location -> External là ok

đã lời của bạn đó .

Bạn hãy đọc bài trước khi hỏi nhé .

nthieu52

Bản này mình test roài. Ko được ổn định lém, vào qua số nhiều lúc không hiển thị phím bấm quay số.