• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM for HP iPAQ 6945

gialang78

đó chỉ là bản update thoi bạn ơi.mấy bửa nay mình lục tung hết kho HP rồi,tìm bản 6915 gốc củng chưa có.

Taki7610

Unlock_GSM
Taki oi,nó báo lỗi:( như hình file đính kèm

Theo hình nó báo Tool không tương thích? Bạn dùng đế up và chạy trực tiếp đúng không,có thể extract ra rồi chạy hpRUU,đây là bản 'zin" dùng cứu máy khi bị treo ở BootLoader luôn đó.

PhamQuang

Manager
Taki oi,nó báo lỗi:( như hình file đính kèm

Tham khảo thêm bài hướng dẫn sau xem sao:

If you are stuck on a HP Invent Screen, with G.39, etc.

And you have tried to hard reset and softreset with no luck, this is what you do.

XP Instructions:

1. Download this link http://www.mediafire.com/?3ygfbx0sjdy

2. In the taskbar area in the right hand corner, right click on activesync, bare with me, I'm using Vista and have to remember this, click connections..., you need to uncheck everything click ok or apply...

3. press ctrl-alt-delete, end process wscescomm.exe, (named something like that, end the process.

4. Extract the file you downloaded if needed.

5. Connect your device to the usb port on your computer.

6. Run Uni Exit Bootloader Application. Done

Vista Instructions:

1. Download these 2 links, and extract them if necessary.

http://www.mediafire.com/?3ygfbx0sjdy

http://www.mediafire.com/?9pmjkponfsg

2. Start Device Manager, (Start-Control Panel, Class View[Far Left Corner])

3. Connect HW6900 to USB port, you should now see a Mobile Devices (Next to + sign), Double Click

4. Right-Click on the Device, Click Update Driver Software, Choose let me pick from a list, Uncheck compatible hardware box.

5. Click have disk, Browse to location where USBAS is extracted, choose the wceusbsh.inf file, Double Click.

6. You should see Microsoft USB Sync, if not and it reverts back to the already installed file, and the box rechecks itself, uncheck it, choose microsoft, and choose the latest Microsoft USB Sync to install

các bác ơi,dt mình không gửi và nhận tin nhắn đc,ng sửa dt nói là bị hư Rom j đó,vậy thì mình phải làm sao hả các bác,e mới dùng dt nên không bít j hết,mong các bác giúp e với

M1000

dạ thưa các bác, em được ông bạn cho 1 cái hw6945, không biết nó bị gì, khởi động vào thì mành hinh trắng xóa luôn ạ. em muốn thử hard reset trước khi up rom ma chẳng biết làm thế nào để hardreset hoặc vào bootloader. mong các cao thủ chỉ giúp em ạ. máy có thể hiện là vG.39 .

Chỉnh sửa cuối:

tien_ttm

Để hardreset cho HP 6915, bạn bấm đồng thời 3 phím Power + nút gọi + nút tắt cuộc gọi, đồng thời lấy cây bút bấm vào lỗ reset (nằm ngay bên cạnh chỗ sạc pin), sau đó nhả nút reset ra, rồi nhả các nút còn lại.

M1000

Để hardreset cho HP 6915, bạn bấm đồng thời 3 phím Power + nút gọi + nút tắt cuộc gọi, đồng thời lấy cây bút bấm vào lỗ reset (nằm ngay bên cạnh chỗ sạc pin), sau đó nhả nút reset ra, rồi nhả các nút còn lại.

đa tạ bác. em đã lam nhiều lần rồi mà no vẫn cứ như cũ. kô thể vào win đc mà chỉ là màn hình trắng thôi. bác nào ở HCM có cable của hw6945 giúp em up ROM đc không ?