• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM HERMES GIAO DIỆN HTC DIAMOND BẠN NGHĨ SAO?

PhamNhatThanh

Mình đang làm một bản Rom HTC HERMES với giao diện HTC DIAMOND với những ứng dụng của HTC DIAMOND các Bạn cho ý kiến nha

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiii Em cũng ủng hộ nhiệt tình, đúng là trào lưu Diamond anh Thành nhỉ. Em cũng xin góp vui bằng 1 bản ROM mang hình bóng Diamond, đang TEST và sẽ giới thiệu trong time gần nhất :D

hoatienii

Gần 1 tuần rồi mới thấy ROM của Hermes sôi động trở lại, mong các Bác sớm có ROM mới cho anh em dùng chơi.

Sonblack

Super V.I.P
Đồng ý quá đi chứ anh em! Sonblack cũng sắp ra lò cái giao diện này cho Atom, Atom Exec, Prophet cho Build 19212.1.0.3.
Hãy chờ nhé!

startrace

Hì, trước mình bên box BA thấy rất xôm tụ, giờ chuyển qua Hermes hy vọng box ngày càng sôi động, ủng hộ tinh thần các Bro

hoaidung

em thấy 2 sreenshot trên chưa giống diamond lắm (chỉ giống diamond có ở điểm giao diện của HTC Home được chuyển lại thành diamond với cái đồng hồ kiểu mới), còn lại toàn bộ trên phần TODAY Desktop đều là như cũ từ trước đến nay qua nhiều bản rom vẫn như vậy làm cho bản rom dạo gần đây ít có sự đổi mới gì đáng kể. Theo em, nếu được thì tích hợp chức năng luôn phần trượt qua trượt lại, call history,v.v.v... của phần mềm SPB và 1 số phần mềm khác,.... mà làm giống diamond 60-70% y như thật á, em cũng không dám mơ là giống 100%, nhưng ít ra cũng giống diamond khoảng 50-60% về hiệu ứng và chức năng.

Không biết ý các anh thấy sao.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Xin trả lời bạn là cái hình trên là 1 soft riêng biệt của HTC diamond và nó tích hợp cho màn VGA chứ không phải today của WM, chứ còn lại trong đó có today của WM thì như nhau thôi.
Soft này chưa có cho dòng máy chạy QVGA nên chưa thể tích hợp vào được, còn SPB thì càng không thể tích hợp vào ROM vì nó là phần mềm có bản quyền chứ không phải free bạn à.
Các bản ROM 6.0 hay 6.1 đều có cấu trúc và hình thù giống nhau chỉ có khác là soft cài theo nó vì vậy mà mình thấy nó khác nhau thôi.
Mục đích của người build ROM là tạo ra một nền tảng ROM build mới có được sự ổn định và tô điểm chút về soft và giao diện, còn lại muốn hình thù nó ra làm sao đẹp hay xấu là tùy thuộc vào phong cách cũng như sở thích của người dùng bản ROM đó.
CHúc vui

Chỉnh sửa cuối:

thanhlnt

Giao diện kim cương thì ai mà ko khoái :p. Mới úp bản diamond của bác Phạm Quang nhìn phê lắm, đang xài thử xem có tương thích với em Vario II của mình ko. Hiện thấy một vài lỗi như hay bị treo máy, hi zong xài một thời gian sẽ ổn :)