• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] HTC Stock ICS *RELEASE* 3.32.401.3 (Flashable | Untouched | Rooted)

ntt2006

[ROM] HTC Stock ICS *RELEASE* 3.32.401.3 (Flashable | Untouched | Rooted)

Nguồn XDA

Details:

• [*=center]Completely stock and remains odexed.
    [*=center]Rooted with the latest Superuser and su.
    [*=center]Insecure boot image, for proper root access.
    [*=center]Busybox installed in /system/xbin

Note: You will need to flash the appropriate 3.32 firmware
Firmware from 3.32.401.3 & 3.32.401.103 RUU
--- MD5 checksum: E50C7A9BC98A01768FA4FD9ED046FEF2 *PG58IMG.zip ---
--- Only for 3.32.401.3 & 3.32.401.103 based ROMs

Để thể hiện tốt Tiếng Việt bạn cần up file bên dưới sau khi up rom (Thank anh DucLong)
(MD5: 3df3b1a115e930bf21c902741a3919e7)

Chỉnh sửa cuối:

LinhKu

giờ mình chỉ việc up rom như up những rom khác thôi à anh,có cần thông qua gì không

theblues7

chắc up như bình thường thôi
mình đang dùng bản 4.6.1 bên kia khá ổn nhưng cứ thử bản này xem
có mấy bản sense4 beta nhìn đẹp nhưng dùng toàn lỗi

theblues7

Y hệt bản InsertCoin 4.6.1
mà bản này còn ko có Tiếng Việt và đơn giản hơn bản InsertCoin một tí! thôi quay lại bản kìa vậy

newdriver2007

Bản này là bản thử nghiệm mà HTC phát ra cho Sen và Sen XE đúng ko anh ! ai dùng bản này cho ý kiến nhé xem có ji khác biết với bản InsertCoi 4.6.0 ko ?

theblues7

Bản này là bản thử nghiệm mà HTC phát ra cho Sen và Sen XE đúng ko anh ! ai dùng bản này cho ý kiến nhé xem có ji khác biết với bản InsertCoi 4.6.0 ko ?
không bằng InsertCoin 4.6.1 bạn ạ! 2 bản gần như cũng tương tự nhau thôi nhưng bản ở topic này đơn giản hơn tí
Có InsertCoin 5 rồi chắc tối có link up luôn bạn ạ

DucLong

Super V.I.P
Hiện nay Các cooker đang sử dụng base 3.32 đây là bản chính thức của HTC để cook các rom như Mike 6.4 và Badnew5.0.0 chẳng hạn. Khi up các bản mới này các bạn nên up firmware mới 3.32final cho máy ổn định.

theblues7

Hiện nay Các cooker đang sử dụng base 3.32 đây là bản chính thức của HTC để cook các rom như Mike 6.4 và Badnew5.0.0 chẳng hạn. Khi up các bản mới này các bạn nên up firmware mới 3.32final cho máy ổn định.
các bản cook hơi lỗi tiếng Việt 1 chút có cách khắc phục ko anh?

LinhKu

Đang dùng bản này,thấy khá tốt,mặc dù chỉ là mới đầu không như những cái cũ

theblues7

Mình đang dùng bản cook của insertcoin5.0 thì thấy giao diện tiếng việt hiển thị tốt.

hiện thị tốt nhưng chưa thực sự hoàn hảo bạn ạ hix giá mà khắc phục được nữa thì tốt quá

LinhKu

rom nó mới chỉ ở giai đoạn đầu thôi mà ông bạn,rồi nó sẽ khắc phục được hết thôi

theblues7

rom nó mới chỉ ở giai đoạn đầu thôi mà ông bạn,rồi nó sẽ khắc phục được hết thôi
hii mình mới tập up rom từ hôm qua nên định hỏi ý kiến mấy anh em có kinh nghiệm xem có khăc phục cho nó đẹp đc ko mà :p

AK47_CCCP

Bác nào đã cài rồi.cho em hỏi: ảnh hiển thị trog danh bạ có bị lỗi nhòe ko,font chũ sau khi fix có rõ ràng ko hay vẫn lem nhem.
E mong chờ Sens4 xem mặt mũi thế nào,mong chờ WP7 ngày cang hoàn thiên để bác Long ra tay.cho a em đc dùng những bản Rom ngon.

blackdoor

Manager
Bác nào tải được ROM này rồi thì upload cho tôi xin cái Rosie.apk, nó nằm trong System\app
Thanks!