• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM ICS 4.0.3][APR 15][Xperia][Sense] Xperianse V1.0.

ntt2006

[ROM ICS 4.0.3][Xperia][Sense] Xperianse V1.0 .

Nguồn XDA - Tác giả Webstar1

Changelog
v1.0
Bravia Engine
Dolby Mobile Sound (Amazing!)
Xperia'ised
AOSP Phone, SMS and Contacts
Gallery, Clock, Calculator and Browser from Xperia S
Includes Xperia Events (Not Sure if works properly)
MIUI Music ICS Themed
Contains the Amazing Cosmic Flow LWP!
Contains Weather Widget with RealFeel®
100% Stable

Download

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks bạn, đang đọc hướng dẫn sử dụng từ XDA.

Cần Up FW 3.32 sau khi up ROM nhá.

Chỉnh sửa cuối:

theblues7

fw 3.32 chỉ cần up 1 lần cho các bản rom thôi các bác ạ! nếu đã có từ up từ trước thì ko cần up lại nữa, wipe và up rom thôi

tvakhang

fw 3.32 chỉ cần up 1 lần cho các bản rom thôi các bác ạ! nếu đã có từ up từ trước thì ko cần up lại nữa, wipe và up rom thôi

Room nay xai cung ngon nhung van bi vai loi khong dang ke,thoi tiet khong cap nhat vi tri dc...xin loi khong go tieng viet duoc fo moi up room.cac bac thu roi cho y kien xem sao.

LinhKu

Anh zai chịu khó post rom quá,ko biêt rom này có phải rom trích từ sony ko hay là chèn laucher nhỉ

nguyenluan309

rom này đẹp, nhge nhac hay, chụp hình tốt, pin tương đối ổn, cũng ngang với mấy bản insertcoin, tuy nhiện ở 1 số mục giao diện không đep bằng sense

NokuaN70

Well-Known Member
Qua sử dụng thì bản Rom này vẫn còn vài lỗi nhỏ, Browser không hoạt động, hiển thị pin không chính xác (Tắt máy khởi động lại, pin lên được vài % sau đó tuột rất nhanh), Lạc Việt từ điển không hoạt động. Thỉnh thoảng bị chớp sáng màn hình mặc dù không sử dụng, đang kiểm tra lại xem có phải do Rom hay do xung đột phần mềm. Nói chung ngoài những lỗi không đáng kể trên thì bản Rom này rất đáng thử.

ntt2006

Qua sử dụng thì bản Rom này vẫn còn vài lỗi nhỏ, Browser không hoạt động, hiển thị pin không chính xác (Tắt máy khởi động lại, pin lên được vài % sau đó tuột rất nhanh), Lạc Việt từ điển không hoạt động. Thỉnh thoảng bị chớp sáng màn hình mặc dù không sử dụng, đang kiểm tra lại xem có phải do Rom hay do xung đột phần mềm. Nói chung ngoài những lỗi không đáng kể trên thì bản Rom này rất đáng thử.

Mình đã test thử thì Browser hoạt động tốt, Lạc việt thì đúng là không chạy được.

NokuaN70

Well-Known Member
Bản Rom này khá kén phần mềm, một số phần mềm như Rock Player, PowerDVD, MX Player... đều không sử dụng dc. Nghe nhạc thì hay, chỉ mỗi tội vuốt vuốt tìm bài hát thì nó hơi khựng không dc mượt mà cho lắm.