• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][★★ICS Sense 3.6★★][30 Jan]RCMix ICE v3.2.5,Faster Smoother Better TRUE APM MENU

trinhha

Mình dùng nhiều rom rồi nhưng thấy bản này là mình cảm thấy thỏa mãn nhất, ổn định, pin khỏe, trong quá trình cài có lựa chọn cho SenXe hoặc Sen Tmobile...... bản ICE trên Sensation đầu tiên là do nhóm này phát triển đầu tiên nên mình cũng thấy ổn nhất. Đây là screen của tác giả, mình lười up lại nên post luôn(nguồn coppy từ xda). mình sẽ đính kèm luôn bộ theme mình đang dùng, rất hay, tùy biến tốt thích thì có thể loại bỏ sense......
Features:
  • Base - XE 3.25.401.101 with sense 3.6 and Android 4.0.3
  • Kernel - Stock HTC 1.2GHz and SebastianFMs 1.5GHz modded, nice
  • True Advanced Power Menu, devs, check this post.
  • IME Popup animation
  • Optimized and zipaligned apks, zipaligned with sdk16
  • Speed optimization scripts
  • init.d support
  • Big MMS
  • HTC Beats or Alternate HTC Beats with srs/dolby/equalizer/Beats
  • SRS and equalizer in Standard version
  • Face unlock and most of other ICS goodies
  • EVO Latin IME (standard android keyboard)
  • Nice Custom RCMix ICE bootanimation
  • Bravia engine
  • Removed HTC logging shit
  • Added Volume to wake up as choice when flashing the rom, thx Ziggy
  • Remember that this rom has the auto install script, so putt all your apks into sdcard/RCTeam/user.app and they will all install on the first boot.
LƯU Ý Yêu cầu cài đặt Firmware 3.24 để Rom ổn định: http://ca-tools.co.uk/noob/3.24_Unl/HTC_PG58/PG58IMG.zip
Nếu bạn muốn qua lại các Version trước thì cần cần up lại Firmware 3.12: http://ca-tools.co.uk/noob/3.12/HTC_PG58/PG58IMG.zip

hoặc Firmware 1.17: http://ca-tools.co.uk/noob/1.17/HTC_PG58/PG58IMG.zip

BẢN ROM: http://rom.robocik.mobi/Sensation/RCMixICE/v3.2/RCMix_ICS_v325_XEbase.zip
THEMES MOD: http://199.91.154.123/fjmq1xhwr2zg/957sap3mwmgebd5/FULL_AOSP_ICS_Theme_3.6_By_ShnizlonV9.0.zip

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

Bạn có tạo được folder như trong hình không?
bạn chỉ cân kéo 2icon lại thanh 1 la nó tự động tạo folder thui mà. cái màn hình ngoài thể hiện cái icon ở tab phía dưới mà.

TB: Các MOD giúp em với. sao em không có quyền đính kèm file là sao nhỉ. muốn up ảnh mà kg đc. trước kia vẫn đc mà!

Chỉnh sửa cuối:

longntt105

bản này dòng chờ ngon ko anh ? địn nhảy qua sài thử. insertcoin càng lên cao càng nhiều lỗi cài ct ko đc và game bị lag quá

trinhha

điện ở chế độ chờ tiêu thụ rất ít. chạy mượt. mình dùng rất ổn định.

longntt105

anh dùng chương trình đo pin test thử. mà bản này chắc cũng chạy đơn CPU, ít thấy bản chạy dual nhỉ ? toàn phải dùng ct kích hoạt ko à

blackdoor

Manager
TB: Các MOD giúp em với. sao em không có quyền đính kèm file là sao nhỉ. muốn up ảnh mà kg đc. trước kia vẫn đc mà!

Hiện tại chức năng gửi tệp tin đính kèm đã không sử dụng được nữa. Nếu cần, bạn upload nó lên một host nào đó rồi dẫn link qua là được.

trinhha

bản nay kích hoạt 2 nhân rồi. tích hợp cả cho senxe luôn. mà bạn dùng ctrinh nào để đo pin. mình thấy kg chuẩn lắm vđề là xử dụng ntn thôi!

soushas

bác hướng dẫn em cài rom này làm sao để k dùng sense vs
nếu tắt sense thế còn beats k bác
e máy sen xe mà dùng rom Virtuous Inquisition v3.0.0 nó lại thành sen thường =.=
mà hình như k có beats audio
e k khoái sênse

trinhha

e máy sen xe mà dùng rom Virtuous Inquisition v3.0.0 nó lại thành sen thường =.=
e k khoái sênse

bạn cài xong bản rom thì cài bản themes mod sẽ có lựa chọn thay launcher SENSE và nhiều ctrinh nữa.... nhưng nhớ khg được thay ctrinhf music nhé thay music là mất beats đấy.

soushas

bạn cài xong bản rom thì cài bản themes mod sẽ có lựa chọn thay launcher SENSE và nhiều ctrinh nữa.... nhưng nhớ khg được thay ctrinhf music nhé thay music là mất beats đấy.
cám ơn bác nhiều để em dùng xem sao ^^

LinhKu

lúc đầu mình cũng định post rom này cho pdaviet,nhưng mình đã test rom này trước bản 4.4.8 của inrstcoin,khi up stock font cho rom này nhấn nút power sẽ bị reset lại >> rom này vẫn lỗi hơn những cook rom khác

trinhha

cũng có thể mình flash luôn themes mod nên chưa bị lỗi nào. phím nguồn vẫn okie. để mình test lại xem sao

soushas

theme mod này cài và sử dụng ntn bác hướng dẫn em đầy đủ và cụ thể đc k ạ
Thanks bác

trinhha

e k khoái sênse

lúc đầu mình cũng định post rom này cho pdaviet,nhưng mình đã test rom này trước bản 4.4.8 của inrstcoin,khi up stock font cho rom này nhấn nút power sẽ bị reset lại >> rom này vẫn lỗi hơn những cook rom khác

* Chính xác là bản này bị lỗi phím nguồn, khi ấn giữ để tăt máy thì nó sẽ khởi động lại.
* vì sau khi flash rom mình flash lại theme mod này thì hết lỗi luôn. mình dùng rất ổn định nên kg phát hiện ra lỗi mà bạn LinhKu nói.
* Cách cài themes này bạn cài qua recoverry như up rom ấy. (nó cũng là file *.zip), trong quá trình up themes máy sẽ hỏi có cài hoặc thay thế các ctrinhf này không? mình có thể chọn có hoặc không cho từng chương trình. bạn không muốn dùng sensen thì nó bạn chọn remove senen........... các ctrinh khác cũng chọn như vậy là xong

tvp3004

chơi găm máy ko nóng nhưng máy lag quá trời. còn tệ hơn DHD ngày xưa nữa

Chỉnh sửa cuối:

vipautoprovtv

Cái hình themes mod thứ 3 từ trên xuống , là bạn chọn loại bỏ sense vẫn còn đồng hồ kiểu đó hả bạn :D

soushas

mình chạy thử rom này mà sao nó toàn auto hết
k có chỗ nào cho mình chọn
chạy rom xong nó vẫn là sense
lại quay về với rom cũ =.=