• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom LIA_V14.0_21882.5.0.73

doquangduc

Well-Known Member
Version 14.0 Changelog
added version with OS 21882
Updated OS to 28004 dated Nov 19
Updated kitchen with all HTC HD2 (LEO) base and packages
Added new Opera 10 Beta set as default in Manila, Enabled Landscape
Added new Office 2010 Beta. (Old Office Mobile Folder you have to delete manually)
Moved all Programs and Utilities to install from Storage card
Added link to Preset Installer in Applications Folder
Added PhysicsEngine.dll to improve kinetic scrolling
All my builds have Latest Neo2007 drivers, and SD Tuneup
Link down: http://rapidshare.com/files/312293500/LIA_V14.0_21882_EXT.7z
Pass: bobsbbq
Em vừa Up bản này xong. Giao diện đẹp, cảm ứng mượt mà, Ram khởi động 46%. 1 số hình:

caothanhhai

Vẫn chậm Đức à, không so sánh với kwbr được. Chắc nhóm này của Thái Lan nên thời tiết để sẵn Pataiya.
Nhiều ứng dụng không cần thiết nhưng có bộ ảnh (chắc là cô bồ) trong Picture đẹp phết

binhhdda

Vẫn chậm Đức à, không so sánh với kwbr được. Chắc nhóm này của Thái Lan nên thời tiết để sẵn Pataiya.
Nhiều ứng dụng không cần thiết nhưng có bộ ảnh (chắc là cô bồ) trong Picture đẹp phết

Cùng một suy nghĩ :) Lại quay về với [ROM][WWE][Nov.24] Vanilla Series Rhodium [5.2.21876][1.56.405][ONLINE] của kwbr.

doquangduc

Well-Known Member
Cùng một suy nghĩ :) Lại quay về với [ROM][WWE][Nov.24] Vanilla Series Rhodium [5.2.21876][1.56.405][ONLINE] của kwbr.
Chưa có bản 6.5 nào chạy nhanh bằng kwbr cả, đó là điều tất nhiên. Chưa nói đến các thứ khác, chỉ nói đến cái manila 2.5 thôi thì nó đã chậm hơn 2.1 rồi. Nhưng em thấy hài lòng với bản này Các Bác ạ.:D

tuanmqme

Bản này lỗi Radio thì phải em up lên mở Radio báo lỗi hic lại chuyển về 6.5 của kwbr

doquangduc

Well-Known Member
Bản này lỗi Radio thì phải em up lên mở Radio báo lỗi hic lại chuyển về 6.5 của kwbr
Bạn dùng bản Radio nào vậy? Bác thử Up lại xem sao,
Bản Rom này mặc định cái pagepool là 16mb, nhưng em đổi thành 20mb, nhanh và mượt lắm.

sea76

Member
Chưa có bản 6.5 nào chạy nhanh bằng kwbr cả, đó là điều tất nhiên. Chưa nói đến các thứ khác, chỉ nói đến cái manila 2.5 thôi thì nó đã chậm hơn 2.1 rồi. Nhưng em thấy hài lòng với bản này Các Bác ạ.:D
.

Bạn có thử Miri V32 chưa. theo tôi thấy vẫn mượt và ổn định lắm.

DucLong

Super V.I.P
nói chung Rom của bác này giao diện đẹp nhưng thường bị lỗi kết nối, tốc độ thì vừa phải, khi up xong muốn up rom khác bằng thẻ nhớ thì không được nữa. chỉ còn cách up bằng PC.

hitle2006

rom topix thường chỉ có manila 2.1 nên nhanh hơn là chuyện bình thường.nếu topix làm dc manila 2.5 mà nhanh thì mới khủng chứ:D.nói thật bi giờ có Leo rùi dùng manila 2.1 nó thế nào ý

hitle2006

.

Bạn có thử Miri V32 chưa. theo tôi thấy vẫn mượt và ổn định lắm.

các bản Rom của Miri mình cũng đã up nhiều nên có nhânj xét thế này.giao diện và icon đơn giản(or nhàm chán).ko nhúng thêm ứng dụng,sau khi boot thì nhanh,sau khi cài thêm ứng dụng thì cũng lại chậm dần.

doquangduc

Well-Known Member
nói chung Rom của bác này giao diện đẹp nhưng thường bị lỗi kết nối, tốc độ thì vừa phải, khi up xong muốn up rom khác bằng thẻ nhớ thì không được nữa. chỉ còn cách up bằng PC.
Không phải lỗi kết nối đâu Bác longnguyen30 ơi. Em đọc bài của Bác xong thì em liền Up bản 24/11 ngay. Up bằng thẻ nhớ bình thường, không bị lỗi gì cả Bác ạ.

headone

Version 14.0 Changelog
added version with OS 21882
Updated OS to 28004 dated Nov 19
Updated kitchen with all HTC HD2 (LEO) base and packages

Chúc mừng bạn, bạn đang sở hữu 1 bản ROM với Manila 2.5 nhanh nhất cho tới thời điểm này

To all: đánh giá 1 bản ROM nhanh hay chậm không thể dựa vào cảm nhận mà dựa vào rất nhiều thông số. Cùng 1 cấu hình máy nhưng tốc độ đọc, ghi, copy 1MB. Tốc độ đọc, ghi, copy 100 files, 1000 files... Tốc độ trong rất nhiều thử nghiệm về graphic, CPU, multimedia...của các bản ROM khác nhau thì khác nhau. Bản ROM nhanh nhất là các bản ROM có điểm trung bình cao nhất. Bản mà bạn Đức giới thiệu đang là 1 trong 2 bản nhanh nhất dựa theo điểm benchmark của Daeron

Bản ROM nhanh nhất chưa chắc đã tốt nhất vì còn phụ thuộc vào BUG nhiều hay ít, bug lớn hay nhỏ và phụ thuộc cả vào khả năng hiệu chỉnh của từng user