• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

(ROM) Mango 7.5 đẹp, đã fix lỗi Multitouch

huydong0164

(ROM) Mango 7.5 đẹp, đã fix lỗi Multitouch, camera... Có thể cài song song Android

*NEW***28/01/2012- Bản WP7.5 mới của PDAImatejam V7.1 mới cập nhật. Đẹp, ổn định. Bản này đã fix cơ bản các lỗi thường gặp như battery, Multitouch, camera..., đáng sử dụng. Không bị khóa thẻ nhớ, có thể cài song song với Android. Các bạn có thể tham khảo tại:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1356833
- Download tại đây
.

* Giới thiệu luôn bản ROM Android có sence 3.5 chạy song song tương đối tốt và ổn định là: MccMBoxmaX MixTheme RR V10 Blue+Trans+ICS XLSense3.5][2.3.5], chạy mượt, nhanh không kém gì các bản NAND. Nếu ai muốn nhanh hơn thì có thể cài các bản MIUI hoặc None Sence.
Link Download: http://www.multiupload.com/7APVMNTVML
- Ai muốn chạy thử Android Ice Cream 4.x thì có thể sử dụng bản NexusHD2-ICS-CM9-SD_v1.2. Đây là bản chạy nhanh và tương đối ổi định, Đã fix lỗi camera. đáng dùng thử. Các bạn có thể tham khảo tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1437463.
DOWNLOAD TẠI ĐÂY.
Lưu ý: Nếu bạn không khởi động được (Bị khởi động lại liên tục) thì download file: initrd.gz này thay thế file trong thư mục Android sẽ chạy bình thường.

Chỉnh sửa cuối:

thedung

link dow nhanh vào cái uploadking ý,nó có nhiều link lắm dow toan 400kb mà

lykienbinh

pro cho e và dòng hdan cách cài đặt vs e chưa chơi vs win7.5 này lần nào hjx:-?

mylove_bsk

bác nào cài đc cho em hỏi sao em cài xong nó báo lỗi "storage card not working" là sao ạ...em xài thẻ nhớ 16g class 2 sandisk theo máy.
Lạ 1 điều là em cài bản 7004 của yuki thẻ vẫn nhận...úp qua zune lên 7720->7740 ok...cứ cài rom ship 7740 là bị lỗi thẻ :|

thedung

*101# ko ấn đc mình dùng mobiphone,mutitouch vẫn chưa đc chuẩn,pin nhanh hết ghê

mylove_bsk

*101# ko ấn đc mình dùng mobiphone,mutitouch vẫn chưa đc chuẩn,pin nhanh hết ghê

bác thedung cài thế nào vậy...bác hướng dẫn em cài với...em cài toàn phải bỏ thẻ ra...cho thẻ vào báo lỗi hoài à

bugartiveron

Mình dùng Vinaphone thì ấn *101# vô tư mà... Pin hao quá lại quay về Android..:p
Bác chỉ được cái nói đúng.dùng Android liên tục được 4 tiếng.qua bản này dùng máy em còn được có 1 tiếng.pin bị chai nhưng k thể hao nhanh thế được.

thedung

bác thedung cài thế nào vậy...bác hướng dẫn em cài với...em cài toàn phải bỏ thẻ ra...cho thẻ vào báo lỗi hoài à[/QUOTE
tốt nhất quay về 6.5 xong format trong win 6.5 xong rôi cài win 7 lại la ngon mà,cứ cài lại win 6.5 mà cài ko đc thì do thẻ hỏng rồi

bản này cài từ chiều hôm qua,sạc pin cả đêm ko lên đc 90 phần trăm,chưa test kỹ,đang test hết tất cả bản mới ở bên xda từ hôm mùng 2 đến 4 xem bản nào ngon dùng đến tết
Nếu muốn pin sạc đủ 100% thì bạn phải thay Radio 5.51 vào Data.zip trước khi flash nhé.