• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

highway1vn

Các bác cho hỏi dạo này có bản win 7 nào đỡ tốn pin hơn không ah, em quay lại win 6.5 dùng nhưng mà độ mượt kém quá không ổn định bằng win7

Các bác cho hỏi dạo này có bản win 7 nào đỡ tốn pin hơn không ah, em quay lại win 6.5 dùng nhưng mà độ mượt kém quá không ổn định bằng win7
WinPhone 7 trên HD2 bản nào cũng tốn pin hơn bình thường bạn ạ. Chấp nhận thôi.

videolan

Mấy bạn cho mình hỏi , mình cài 7740.16 fully unlocked của Hd2o, thậm chí 7720 cũng không cài apps ngoài được (nó báo chưa unlock), chỉ cài apps từ market được, là do máy mình hay do đâu vậy? máy mình cài zune 4.8, thanks!

thedung

Bạn có còn dùng wp7 nữa không, nếu có xin cho mình tham khảo về pin với, dòng chờ của bản này khoảng bao nhiêu?
hiện tai win 7 là os ăn pin nhất đấy,ko hiểu sao lại thế,mình chán android thỉnh thoảng quay lại win nhưng chỉ đc nửa tháng là chán,

Mấy bạn cho mình hỏi , mình cài 7740.16 fully unlocked của Hd2o, thậm chí 7720 cũng không cài apps ngoài được (nó báo chưa unlock), chỉ cài apps từ market được, là do máy mình hay do đâu vậy? máy mình cài zune 4.8, thanks!
Khi bạn cài các file .xap bằng TomXapInstaller qua Zune mặc dù báo lỗi nhưng vẫn cài thành công đó bạn (yêu cầu phải cài WP7 SDK trên PC nhé).

videolan

Khi bạn cài các file .xap bằng TomXapInstaller qua Zune mặc dù báo lỗi nhưng vẫn cài thành công đó bạn (yêu cầu phải cài WP7 SDK trên PC nhé).

Thanks bạn, bạn chắc là người nhiệt tình nhất 4rum này, nhưng mấy lần trước khi cài 7395 thì cài được dù báo lỗi, lần này cài vừa bấm install là nó báo lỗi phone chưa unlock ngay! nghe nói cài xap qua IE9 thế nào đó, mà mình ko biết, mình cài song song với Android nên mỗi lần cài lại ngại quá, bạn có cách nào giúp mình ko?
Tiện đây hỏi bạn 1 vấn đề nữa: mình lần đầu cài Rom MIUI song song với WP7 nhưng trong MIUI cứ cài apps là nó báo thẻ nhớ hết, có cách nào chuyển apps cài vào thẻ nhớ chứ ko cài vào bộ nhớ trong như đang bị hay không? chỉ mình với, cảm ơn bạn nhiều nhiều!

Thanks bạn, bạn chắc là người nhiệt tình nhất 4rum này, nhưng mấy lần trước khi cài 7395 thì cài được dù báo lỗi, lần này cài vừa bấm install là nó báo lỗi phone chưa unlock ngay! nghe nói cài xap qua IE9 thế nào đó, mà mình ko biết, mình cài song song với Android nên mỗi lần cài lại ngại quá, bạn có cách nào giúp mình ko?
Bạn tiến hành HardReset WP7 để unlock nhé. Bạn khởi động lại máy, khi nó đến đoạn 12345 go go go thì nhấn đồng thời 2 phím Volume Up & Down, khi hiện lên thông báo thì nhấn phím Volume Down rồi nhấn phím Call để khởi động lại máy.

Tiện đây hỏi bạn 1 vấn đề nữa: mình lần đầu cài Rom MIUI song song với WP7 nhưng trong MIUI cứ cài apps là nó báo thẻ nhớ hết, có cách nào chuyển apps cài vào thẻ nhớ chứ ko cài vào bộ nhớ trong như đang bị hay không? chỉ mình với, cảm ơn bạn nhiều nhiều!
Bạn search Google PM APP2SD nhé.

lyakhoi

ngó qua kế bên coi có ai xài nokia, nhờ format lại cái thẻ là hết bị lock... format xong (nokia)
- gắn thể vào lại máy bấm nút nguồn (đỏ) khi khởi động đến dòng 123..
- bấm luôn 2 nút volume lên và xuống... sẽ hiện ra 1 thông báo ....
- bấm nút volume xuống xong bấm ...nút xanh ...máy sẽ khởi động lại là OK xài tiếp tục..hehehe (tui từng đã bị ..và đã làm ok)

sao mình làm cái này không được nhỉ vẫn lỗi thẻ

lyakhoi

đã cho về được màn hình reset rồi bấm VL dow rồi bấm call, máy tắt phụp cái khởi động lại vẫn thế vẫn khóa SD

huydong0164

Đã có bản ROM WP7.5 của tác giả efsane bên XDA, fix lỗi Multitouch. Ai còn hứng thú với WP7 nên cập nhật. Bản này đã unlock và không bị khóa thẻ nhớ. Các bạn có thể cài song song với Android.
Tham khảo tại: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1405381
Download: http://www.multiupload.com/F6OUCJDISQ
Hình ảnh: