• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

phong1892

[HELP] Máy cài 7720 update qua Zune không cài được phần mềm sau.

Mình đã cài rất nhiều phần mềm kiểu như MarketPlace cho Windows nhưng đều không cài được phần mềm đuôi XAP vào máy cuar mình. Nos cứ báo Preparing rồi mình chờ cả nửa tiếng đồng hồ mà chẳng si nhê gì. Khi mình dùng wAppMarket thì nó báo "there was no end point listening at http://localhost:55501/wcfDMService that could accept the message. This is often caused by an incorrect address or SOAP action".
Thế là bị sao vậy? Mình đã làm thiếu cái gì chăng?

huyplas

mình cài zune bản mới nhất rồi,hardreset . khi kết nối với zune thi nó hiện "CONNECTION ERROR........".Mình lam mấy lần rùi .cac pro giup mình với mình là lính mới .khoái mango wa .
ở sài gòn thì gọi cho mình mình cài cho, cài free (0913769975)

videolan

mình làm theo cách 2, sau 1h thì ok, nhưng nó báo ở bản 7661 (v7.10) up to date rồi, ko biết làm sao, ko lẽ phải làm theo cách 1? ai giúp tôi với, thanks!

huyplas

mình làm theo cách 2, sau 1h thì ok, nhưng nó báo ở bản 7661 (v7.10) up to date rồi, ko biết làm sao, ko lẽ phải làm theo cách 1? ai giúp tôi với, thanks!

dùng WP7 Update Cab Sender.bat tải và cài DeviceProvisioning.cab vào sau đó up qua zune là ok thôi.

videolan

dùng WP7 Update Cab Sender.bat tải và cài DeviceProvisioning.cab vào sau đó up qua zune là ok thôi.

Thanks bạn, mình dùng bản 7661-7720.68 của Xmod xong rồi, nhưng muốn dùng ss với Android mà làm các bước xong chỉ thấy có 2 partitions 200mb và 14gb thôi, làm sao đây bạn?

tult1990

Hiện tại trên forum xda đã có bản ROM window phone 7.5 mango 7720 flash thẳng qua USB flasher ko cần update hoặc send cab file nữa,sẽ dễ dàng hơn rất nhiều cho mọi người muốn trải nghiêm mango,hơn nữa cũng không mất tg khoảng 2 tiếng như trước nữa.Mọi người tham khảo nhé
Link download:DOWNLOAD LINKS (full-speed, unlimited traffic)
Direct Link:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=953078
Bản ROM này còn 1 số lỗi là error install HTC HUB và HTC locations nhé.Ngoài ra mọi thứ hoạt đông rất tốt,kể cả bluetooth,mình cảm giác wifi và 3G còn mạnh mẽ hơn hản bản RTM... :)

easyipro

Hiện tại trên forum xda đã có bản ROM window phone 7.5 mango 7720 flash thẳng qua USB flasher ko cần update hoặc send cab file nữa,sẽ dễ dàng hơn rất nhiều cho mọi người muốn trải nghiêm mango,hơn nữa cũng không mất tg khoảng 2 tiếng như trước nữa.Mọi người tham khảo nhé
Link download:DOWNLOAD LINKS (full-speed, unlimited traffic)
Direct Link:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=953078
Bản ROM này còn 1 số lỗi là error install HTC HUB và HTC locations nhé.Ngoài ra mọi thứ hoạt đông rất tốt,kể cả bluetooth,mình cảm giác wifi và 3G còn mạnh mẽ hơn hản bản RTM... :)
bạn hướng giúp mình thông tin đầy đủ hơn về cách cài để mình chuyển từ nand android sang với,toàn link tiếng anh ko hiểu ji cả.

bạn hướng giúp mình thông tin đầy đủ hơn về cách cài để mình chuyển từ nand android sang với,toàn link tiếng anh ko hiểu ji cả.
Bạn cài MAGLDR v1.13, sau đó vào menu MAGLDR chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối với PC đến khi nào trên màn hình HD2 hiện dòng wait USB...USB thì bạn chạy file DAF.exe (nên chạy bằng quyền Administrator) trong bộ rom tải về là được.

mrtuaans

bạn vào trang dưới để up lên 7720 cho dễ dàng, mình đang dùng bản này của DFT
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=953078

1. wm6.5 rom (if you come from android nand directly wp7 might not boot)
2. Hard SPL 2.08 (see download link page, for tmous leo use hspl 3)
3. Radio 2.15 (576MB ram compatible)
4. Magldr 1.12/1.13 (v1.13 included in release)
5. sdcard needs to be in device (good performing card - will be formated!!)

youzi227

lâu không vào diễn đàn, mình muốn hỏi là pin của bản update nay dùng lâu không, có cần phải làm gì không? thanks!

gacondilac9495

Bạn cài MAGLDR v1.13, sau đó vào menu MAGLDR chọn mục 5 USB Flasher, cắm cable kết nối với PC đến khi nào trên màn hình HD2 hiện dòng wait USB...USB thì bạn chạy file DAF.exe (nên chạy bằng quyền Administrator) trong bộ rom tải về là được.
các bác cho em hỏi chút chỉ cần tai room về máy chạy DAF bình thường có cần thêm gì nữa k e mới từ androi sang len hỏi hơi gà síu

phong1892

các bác cho em hỏi chút chỉ cần tai room về máy chạy DAF bình thường có cần thêm gì nữa k e mới từ androi sang len hỏi hơi gà síu

Flash cũng đơn giản thôi nhưng nên đọc kĩ tất cả các tip và trick của WP7 nhé, nếu không bạn sẽ sớm bỏ cuộc đấy. Một khi đã chinh phục được em nó rồi thì không dứt ra được đâu, như mình bây giờ nè. WP7 có ưu điểm so với Android đó là sự ổn định(nếu bạn có một cái thẻ nhớ tốt, nên là Sandisk Class 4), tính khoa học trong giao diện người dùng và đặc biệt là cảm ứng mượt mà, nhưng bù lại vì các API còn ít, số lượng developer chưa nhiều và cook ROM khó hơn Android nên nhìn chung WP7 vẫn còn nhiều nhược điểm.

randoms

Rom này camera chụp với Flash và đa điểm đã được khắc phục chưa các bác ơi?

gacondilac9495

Flash cũng đơn giản thôi nhưng nên đọc kĩ tất cả các tip và trick của WP7 nhé, nếu không bạn sẽ sớm bỏ cuộc đấy. Một khi đã chinh phục được em nó rồi thì không dứt ra được đâu, như mình bây giờ nè. WP7 có ưu điểm so với Android đó là sự ổn định(nếu bạn có một cái thẻ nhớ tốt, nên là Sandisk Class 4), tính khoa học trong giao diện người dùng và đặc biệt là cảm ứng mượt mà, nhưng bù lại vì các API còn ít, số lượng developer chưa nhiều và cook ROM khó hơn Android nên nhìn chung WP7 vẫn còn nhiều nhược điểm.
E làm dc rùi nhug k cài dc zune thế mới dau trứ mtinh nhà e sp2 k biết có bác nào biết cài chỉ giáo cho mình vs liệu mình lên win7 có cài dc zune k bây h lại pai qay về androi thui hjx

daicatm

mình up trực tiếp bản của DFT xong thì nó báo storage card not working. có phải thẻ nhớ của mình bị hư không (thẻ 16g). Trước đó mình có up qua zune nhưng không thành công. Bây giờ thẻ cắm đâu cũng không nhận :(

AquaSta

Moderator
mình up trực tiếp bản của DFT xong thì nó báo storage card not working. có phải thẻ nhớ của mình bị hư không (thẻ 16g). Trước đó mình có up qua zune nhưng không thành công. Bây giờ thẻ cắm đâu cũng không nhận :(
Sau khi bạn cài đặt Windows Phone trên HD2, ở phiên bản đầu tiên, thẻ nhớ của bạn đã bị mã hóa, đó là do cách thức Microsoft áp dụng. Nó giống như kiểu là thẻ nhớ bị đặt password. Bạn chỉ cần kiếm 1 chiếc điện thoại Nokia sử dụng Symbian S60v3, S60v3 hoặc S^3 và cắm thẻ nhớ đó vào format là được. Các điện thoại khác không thể nhận được khi bị khóa, nhưng dòng Symbian vẫn có thể nhận được thẻ nhớ bị khóa và có tùy chọn là nhập mật khẩu hoặc format để xóa mật khẩu.
Mình thấy việc cài đặt WP7 trên HD2 rất vất vả vì khó tương thích thẻ nhớ, thường thì cài phiên bản đầu tiên được luôn nhưng update lên bản tiếp theo là lại lỗi

daicatm

cho hỏi câu hơi ngu cái này tmous leo chạy hspl 3 à?

randoms

cho hỏi câu hơi ngu cái này tmous leo chạy hspl 3 à?
Bạn HSPL v4.0 nhé. Bạn vào Bootloader mà kiểm tra, khi thấy thông số SPL 2.08.HSPL thì bạn flash WP7 vô tư.

Camera đã có flash và đa điểm có nhưng không nhạy lắm bạn nhé.