• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Mango 7720 cho HD2 (update bình thường qua Zune như HD7)

bugartiveron

Các nhận xét của bạn thì ai cũng biết, nhưng bạn bảo WP7 không cạnh tranh được với iOS hay Android thì bạn hơi lầm. WP7 đang là HĐH mới ra đời và chưa có gì nổi bật đến thời điểm bây giờ nhưng trong tương lai thì rất có thể soán ngôi vị của iOS hay Android đấy. Bạn update được lên Mango 7720 thì sẽ có đa nhiệm nhưng chỉ hoạt động với các PM của MS thôi. Còn thẻ nhớ thì khi cài WP7 nó sẽ lấy gần hết dung lượng thẻ nhớ để làm bộ nhớ trong đó bạn.
bác nói phải
WP7 có một tương lai sáng lạng.bằng chứng là Nokia nhà sx DT lớn nhất TG đã bắt tay cùng MS.
Khi dùng dt Wp7 chắc bác nào cũng cảm nhận thấy độ bảo mật của WP rất cao.rất phù hợp với sự phat triển của ví điện tử bây giờ
HĐH WP lại rất gọn nhẹ.chỉ cần chạy trên chip lõi đơn mà đã rất mượt mà hiệu quả đặc biệt gần như k bị treo máy.chứ như Android dù ram cao chip lõi kép nhưng thỉnh thoảng vẫn giật ghê gớm.do thiếu ram.vì chạy quá nhiều ứng dụng ngầm(theo suy nghĩ của em.các bác chém nhẹ tay cho)

huyplas

Đối với mỗi cá nhân sẽ có nhưng trải nghiệm khác nhau với Wp7.5 mango,đơn giản ở bản này đặc trưng chính là "put people first",mình không chơi game nhiều trên PDA,mình hay check mail và tham gia vào các mạng xã hội,mango cho mình cảm giác kết nối tất cả các mạng xã hội lại với nhau chỉ bằng 1 tác vụ,điều này không thể có ở Android và iOS,hy vọng tương lai mango xoán ngôi của iOS và Android không hề phi lý chút nào,vì số lượng người tham gia các mạng XH hiện nay cực kỳ lớn.mình chỉ hy vọng trong bản cập nhật mới hơn của MS sẽ hỗ trợ Flash hoặc 1 trình duyệt nào có thể hỗ trợ gián tiếp flash như safari của iOS.đấy chỉ là quan điêm cá nhân của mình,tuy nhiên với 1 số người thích use các ứng dụng 1 cách triệt để thì iOS và Android là 2 sự lựa chọn tốt nhất rồi :)
Tôi hoàn toàn đồng ý với bạn, mỗi người có một trãi nghiệm khác nhau, tôi thì lại rất thích wp7, đặc biệt là mango, tôi nghĩ flash cũng sẽ sớm có thôi, android cũng mất 01 năm mới có flash đấy thôi. Vấn đề pin thì tôi bỏ thêm 180k sắm thêm cục pin scud, để phòng khi nào lướt net, nghe nhạc liên tục nhiều tiếng có hết pin thì cũng có cục sơ cua, nhưng bình thường thì tối tôi xạc và ngày tôi nghịch đủ các kiểu cũng đến 22h mới hết pin nên cũng ít khi dùng tới cục pin scud. Về bản update mới của microsoft thì sau một thời gian test tôi thấy chẳng có gì khác so với bản 7720RTM cả, có lẽ đây chỉ là bước đệm để khi có update mới mình có thể update bình thường thôi. (theo như thông báo trong zune và của các member bên XDA thì bản update chỉ là để clean các bản beta trước đây của mình và update các driver cho chuẩn hơn so với bản 7720RTM thôi chứ chẳng có thay đổi gì)

bugartiveron

Tôi hoàn toàn đồng ý với bạn, mỗi người có một trãi nghiệm khác nhau, tôi thì lại rất thích wp7, đặc biệt là mango, tôi nghĩ flash cũng sẽ sớm có thôi, android cũng mất 01 năm mới có flash đấy thôi. Vấn đề pin thì tôi bỏ thêm 180k sắm thêm cục pin scud, để phòng khi nào lướt net, nghe nhạc liên tục nhiều tiếng có hết pin thì cũng có cục sơ cua, nhưng bình thường thì tối tôi xạc và ngày tôi nghịch đủ các kiểu cũng đến 22h mới hết pin nên cũng ít khi dùng tới cục pin scud. Về bản update mới của microsoft thì sau một thời gian test tôi thấy chẳng có gì khác so với bản 7720RTM cả, có lẽ đây chỉ là bước đệm để khi có update mới mình có thể update bình thường thôi. (theo như thông báo trong zune và của các member bên XDA thì bản update chỉ là để clean các bản beta trước đây của mình và update các driver cho chuẩn hơn so với bản 7720RTM thôi chứ chẳng có thay đổi gì)
WP7 sẽ k bao giờ hỗ trợ Flash đâu bác ak.giống như IOS đó.hiện giờ MS chỉ tập trung vào HTML5 thôi.
Nhung hiện giờ web nào cũng dùng flash nên hơi thiệt thòi chút síu

hnam5

Đúng là bản 7720.68 giống Yuki-xbmod nhưng đã clearn "sạch sẽ" (sạch đến đầu thì không biết???).
Về cơ bản sau khi test 3 ngày mình thấy mọi chức năng vẫn thế và chưa phát hiện ra điều gì khác biệt so với bản RMT. Nói là mango đã chín chắc có lẽ chưa chính xác. Mình xem lại các trình diễn ứng dụng của microsoft trình diễn trước đây thấy chẳng đúng tí nào. thích nhất cái "find my fone" và "hub của weather chanel" nhưng bản này cũng không thấy đâu. Theo mình nghĩ chắc chỉ là bản update tạm thời để chuẩn bị cho vụ update sau thôi. Lại đợi Mango chín tiếp nữa rồi!?

Đúng là bản 7720.68 giống Yuki-xbmod nhưng đã clearn "sạch sẽ" (sạch đến đầu thì không biết???).
Về cơ bản sau khi test 3 ngày mình thấy mọi chức năng vẫn thế và chưa phát hiện ra điều gì khác biệt so với bản RMT. Nói là mango đã chín chắc có lẽ chưa chính xác. Mình xem lại các trình diễn ứng dụng của microsoft trình diễn trước đây thấy chẳng đúng tí nào. thích nhất cái "find my fone" và "hub của weather chanel" nhưng bản này cũng không thấy đâu. Theo mình nghĩ chắc chỉ là bản update tạm thời để chuẩn bị cho vụ update sau thôi. Lại đợi Mango chín tiếp nữa rồi!?
Theo mình hiểu RTM (Release to Manufacturing) nghĩa là bản được gửi tới các nhà sản xuất phần cứng để thử nghiệm và test lỗi trước khi ra bản Final nên RTM chắc không khác gì bản Final cả đâu.

KOK

Đối với mỗi cá nhân sẽ có nhưng trải nghiệm khác nhau với Wp7.5 mango,đơn giản ở bản này đặc trưng chính là "put people first",mình không chơi game nhiều trên PDA,mình hay check mail và tham gia vào các mạng xã hội,mango cho mình cảm giác kết nối tất cả các mạng xã hội lại với nhau chỉ bằng 1 tác vụ,điều này không thể có ở Android và iOS,hy vọng tương lai mango xoán ngôi của iOS và Android không hề phi lý chút nào,vì số lượng người tham gia các mạng XH hiện nay cực kỳ lớn.mình chỉ hy vọng trong bản cập nhật mới hơn của MS sẽ hỗ trợ Flash hoặc 1 trình duyệt nào có thể hỗ trợ gián tiếp flash như safari của iOS.đấy chỉ là quan điêm cá nhân của mình,tuy nhiên với 1 số người thích use các ứng dụng 1 cách triệt để thì iOS và Android là 2 sự lựa chọn tốt nhất rồi :)

Mình thấy tính năng này cũng bình thường thôi. Và thực tế nó rất ít phổ biến vì chẳng ai lại có nhiều acc các mạng xã hội cả. Như mình có Face, G+, Go.vn, Chim xanh nhưng chỉ dùng mỗi Face đã là quả đủ. Và nếu cái gì Mango có thể làm ổn, thì không phải iOS và Android ko thể làm được trong tương lai.

oemlogos

anh em xem giúp cho up lên bản mới bị dính ngay lỗi này(đã hardreset rồi)

anh em có ai dính lỗi này có cách khắc phục rồi thì giúp mình với nhé.
thanks

ATOM

anh em xem giúp cho up lên bản mới bị dính ngay lỗi này(đã hardreset rồi)

anh em có ai dính lỗi này có cách khắc phục rồi thì giúp mình với nhé.
thanks

minh cũng bị lỗi này, có lẽ khi khởi đông lại bạn nhập pin code.
bạn ko được đụng đên đt đến khi hoàn thành

binht611

các bạn up theo kiểu 2 ấy, trọn gói hơn 1 tiếng là xong, up theo kiểu 1 thì dễ hơn nhưng mà đợi lâu lắm!

Giá như có opera mini cho wp7 thì tốt nhỉ!!! Dùng cái này lướt nét đỡ tốn chứ dùng ie lướt nét 3g chết tiền các bác ạ!

Bác nào có pm tương tự opera mini trên windows phone k0 giới thiệu e với :D:D:D (tức là dạng webbrows nhưng mà tải qua server trung gian nén dữ liệu lại cho tiết kiệm ấy )

huyngh

Các bạn cho mình hỏi, mình mới up WP nên còn gà lắm, khi up lên 7720 thì máy đã có JAILBREAK chưa?, vì khi kết nối với Zune thì ok còn với các Tool cài ứng dụng file XAP thì không kết nối được, ai giúp mình với, Thanks.

Các bạn cho mình hỏi, mình mới up WP nên còn gà lắm, khi up lên 7720 thì máy đã có JAILBREAK chưa?, vì khi kết nối với Zune thì ok còn với các Tool cài ứng dụng file XAP thì không kết nối được, ai giúp mình với, Thanks.
Đã JB rồi bạn ạ, bạn nên HardReset lại rồi sau đó hãy cài các file XAP. Nếu bạn dùng TomXapInstaller để cài file XAP thì mặc dù Tool báo lỗi kết nối nhưng ứng dụng vẫn cài thành công, bạn vào menu sẽ thấy.

huyplas

minh cũng bị lỗi này, có lẽ khi khởi đông lại bạn nhập pin code.
bạn ko được đụng đên đt đến khi hoàn thành
khi bạn dính lỗi này (bị lỗi ở bước 5) thì bạn cứ chọn update lại để zune check lại, có thể sẽ bị lỗi lần nữa nhưng bạn kiên nhẫn update tới lần thứ 3 hoặc 4 thì zune sẽ chịu và chuyển qua bước 6, ngồi đợi khoảng 10' là xong. Chào Bạn.

huyngh

Đã JB rồi bạn ạ, bạn nên HardReset lại rồi sau đó hãy cài các file XAP. Nếu bạn dùng TomXapInstaller để cài file XAP thì mặc dù Tool báo lỗi kết nối nhưng ứng dụng vẫn cài thành công, bạn vào menu sẽ thấy.

Máy mình đã hard reset rồi mình đã cài nhiều pm miễn phí từ market, chỉ không cài được các file .xap
chạy Tom báo lỗi ,"Please make sure your phone unlook and please make sure you connect device to PC and Zune laucher". ,
Giúp mình với. Thanks

Máy mình đã hard reset rồi mình đã cài nhiều pm miễn phí từ market, chỉ không cài được các file .xap
chạy Tom báo lỗi ,"Please make sure your phone unlook and please make sure you connect device to PC and Zune laucher". ,
Giúp mình với. Thanks
Bạn đã cài bộ WP7 SDK chưa vậy? Lỗi này là do chưa cài bộ WP7 SDK thôi.

huyplas

Giúp mình với. Thanks
bạn làm theo cách này nhé:
- kết nối zune
- điện thoại không được khóa màn hình hoặc tắt màn hình
- vào start mở soft: windows phone developer tool-application deployment
- chọn ứng dụng .xap và cài, nếu vẫn ko cài được thì máy bạn chưa JAILBREAK, phải hard reset lại bằng cách vào setting-about-reset your phone
- nếu ko tìm thấy windows phone developer tool-application deployment thì phải cài bộ tool SDK, ko có SDK thì ko thể dùng tom xap install

huyngh

bạn làm theo cách này nhé:
- kết nối zune
- điện thoại không được khóa màn hình hoặc tắt màn hình
- vào start mở soft: windows phone developer tool-application deployment
- chọn ứng dụng .xap và cài, nếu vẫn ko cài được thì máy bạn chưa JAILBREAK, phải hard reset lại bằng cách vào setting-about-reset your phone
- nếu ko tìm thấy windows phone developer tool-application deployment thì phải cài bộ tool SDK, ko có SDK thì ko thể dùng tom xap install

Vậy mình phải cái cả bộ SDK gần 500BM hả bạn hay bạn cho mình xin link tool này đi

Vậy mình phải cái cả bộ SDK gần 500BM hả bạn hay bạn cho mình xin link tool này đi
Bạn search Google kiếm bộ WP7 SDK .iso (gõ từ khóa WPDT_RTM_en1.iso) mà cài Offline chứ cài qua mạng nó download lâu lắm, khi cài xong nó chiếm hơn 3Gb ổ C đó...