• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][Mar 11] Sabsa Prime v15.0 | 4.0.4 | Full Sense 4.1 | Fully Working | Brilliant

giapcn

Hic, link bên XDA vị xóa mất tích luôn rồi, có lẽ V9.0 này sẽ là bản cuối cùng rồi :((

coolpixs4

bên xda chỉ tạm thời bị các Mods ẩn thread đi để điều tra xem có phải là camera.apk bị đánh cắp từ Nik Project X sang ko ? thôi.

Share cho anh em vài cái screen shot:

Cài bản Sabsa Prime V8.5U này rồi cài Sabsa Prime V9.0 over v8.5U ko cần full wipe gì hết

sau đó vào /system check file build.prop xem đã đúng như file này chưa, nếu chưa down về và replace đảm bảo battery cực COOL luôn

nhớ say Thanks

sangcuc21072011

bên xda chỉ tạm thời bị các Mods ẩn thread đi để điều tra xem có phải là camera.apk bị đánh cắp từ Nik Project X sang ko ? thôi.

Cài bản Sabsa Prime V8.5U này rồi cài Sabsa Prime V9.0 over v8.5U ko cần full wipe gì hết

sau đó vào /system check file build.prop xem đã đúng như file này chưa, nếu chưa down về và replace đảm bảo battery cực COOL luôn
bác dùng có thấy lỗi gì không. em dùng chỉ thấy lỗi thỉnh thoảng có ai gọi đến là không thể nào trả lời được.bưc quá. các bác có cách nao sửa không

coolpixs4

bác dùng có thấy lỗi gì không. em dùng chỉ thấy lỗi thỉnh thoảng có ai gọi đến là không thể nào trả lời được.bưc quá. các bác có cách nao sửa không

Mình ko thấy lỗi gì hết, chỉ 1 số cái chưa hoàn thiện như fallout tweaks, widgets thế thôi

Còn lại đều Ok

bạn thử factory reset, rồi full wipe, davik cache trước khi cài bản V8.5U sau khi flash V8.5U back ra Ext4 recovery rồi install tiếp V9.0 mà ko cần reboot và wipe nữa.
Sau đó mới reboot (lần đầu bôt sẽ hơi lâu 1 chút)

vào config Daemon controller và dùng thôi

xem lại mấy bài trước cách config DC của mình

check file build.prop xem đã giống như file attach cả mình chưa ? nếu chưa replace rồi reboot và dùng thôi

coolpixs4

V8.5U là bản mình combine V8.0 và v8.5 patch trên xda lại thôi
thực ra v9.0 cũng ko có gì mới ngoại trừ thêm camera.apk fully work và thêm Roise.apk 4x5 hoặc 5x5 app drawer...

quan trọng của bản Update trên xda ko đề cập và khác với ROM mình cook lại là chưa có xLoud engine và tweaks advanced build.prop, Và mình xóa bớt 1 số các *.apk ko cần thiết (StreamFriend, Showme, GoogleNews,...) trong system/app/
+ với thay Caculator.apk = TouchwizCaculator.apk, thêm TouchwizTaskmanager.apk của GalaxyS3, thay Notepad.apk=TouchwizMemo.apk,...)

Bạn check file build.prop của mình sẽ thấy...
tại sao battery lại tốt hơn

ngoài ra battery + performance còn phụ thuộc cách config Daemon controller/ UV để Over Clock

Nếu để standby máy mình có thể được 3 ngày, dùng mức độ trung bình được 2 ngày, heavy uesage được 1 ngày, lướt web liên tcj thì đc khoang 5~6h gì đó, chơi game thì được tầm >4h liên tục (có vẻ vì mình OC lên 1.2Ghz nên khi chơi game Pin sụt nhanh hơn)

ohbilo

thực ra v9.0 cũng ko có gì mới ngoại trừ thêm camera.apk fully work và thêm Roise.apk 4x5 hoặc 5x5 app drawer...

quan trọng của bản Update trên xda ko đề cập và khác với ROM mình cook lại là chưa có xLoud engine và tweaks advanced build.prop, Và mình xóa bớt 1 số các *.apk ko cần thiết (StreamFriend, Showme, GoogleNews,...) trong system/app/
+ với thay Caculator.apk = TouchwizCaculator.apk, thêm TouchwizTaskmanager.apk của GalaxyS3, thay Notepad.apk=TouchwizMemo.apk,...)

ngoài ra battery + performance còn phụ thuộc cách config Daemon controller/ UV để Over Clock

Nếu để standby máy mình có thể được 3 ngày, dùng mức độ trung bình được 2 ngày, heavy uesage được 1 ngày, lướt web liên tcj thì đc khoang 5~6h gì đó, chơi game thì được tầm >4h liên tục (có vẻ vì mình OC lên 1.2Ghz nên khi chơi game Pin sụt nhanh hơn)
Hehe lại gặp bác bên đây
Mình đã có hình nhưng lại gặp vấn đề về cài hình trên dhd, vì rom sabsa khi cài hình nó bắt phải cắt ảnh để chia làm 5 màn hình nhỏ, bác có cách nào cài hình full màn k bị cắt k?

coolpixs4

Hehe lại gặp bác bên đây
Mình đã có hình nhưng lại gặp vấn đề về cài hình trên dhd, vì rom sabsa khi cài hình nó bắt phải cắt ảnh để chia làm 5 màn hình nhỏ, bác có cách nào cài hình full màn k bị cắt k?

Sense 4.x thì ko có cách nào, chỉ Sense <3.6 mới chọn Wallpaper kiểu đó đc

ohbilo

mình đã có 1 giải pháp cho vấn đề này
đó chính là app MultiPicture Live Wallpaper

tình năng của app này là mỗi cửa sổ sẽ là 1 hình và có thể tự động thay đổi theo lượng thời gian nhất định do mình cài đặt, và quan trọng nhất là nó tự động cân chỉnh bức ảnh vừa khít với màn hình

cái này mình xài lâu rùi, từ hồi xài em htc magic, lâu quá k xài nên quên mất, h lại cần đến :D

phanvan

Bạn ơi sao mình mới cài rom này!mọi thứ ok hết nhưng sao thấy pin mau hết quá!Hic!bữa hôm giờ xài bản 2.3.5 pin xài tầm đc 1-2 ngày!có cách nào chỉnh lại config Daemon giảm over clock xuống hay chỉnh về chế độ mạng gsm không để bớt hao pin không bạn!

phanvan

Sense 4 và Android 4 nặng hơn thì mau hết pin là đúng rồi bạn ak

bản này bạn dùng được mấy ngày vậy!sao mình dùng được có 1 ngày ah!Hic..4.0 đẹp quá mà hao pin cỡ này chắc mình về 2.3 quá:((

ohbilo

bản này bạn dùng được mấy ngày vậy!sao mình dùng được có 1 ngày ah!Hic..4.0 đẹp quá mà hao pin cỡ này chắc mình về 2.3 quá:((

Từ sáng hum wa tới h dt mình k vọc chỉ có nghe gọi, h đang lướt web tí xíu mà pin vẫn còn 56% nhé, nhìu khi k fải do rom mà do cục pin của bạn nữa

phanvan

Từ sáng hum wa tới h dt mình k vọc chỉ có nghe gọi, h đang lướt web tí xíu mà pin vẫn còn 56% nhé, nhìu khi k fải do rom mà do cục pin của bạn nữa

Ừh.mình đang test lại thử phải do pin k

coolpixs4

pin thì ok nhưng vẫn bị cái lỗi thinh thoảng có ai gọi đến là không tài nào mở khoá để nghe được

Chụp cái screen shot lên coi lỗi đó xem nào? tui chưa bị lỗi đó bao giờ ở bất kỳ các ROM đã / đang và sẽ dùng.:))

trên xda cũng thấy vài trường hợp phàn nàn vấn đề giống bạn và ko chỉ ở rom sabsa prime mà cả ở những rom cook khác, xem ra vấn đề đó ko phải do ROM.

Về vấn đề battery các bạn chịu khó back lại 1~2 trang xem file build.prop của tui. đảm bảo improve alot

ohbilo

bác làm ơn up hộ bản nảy Sabsa Prime V8.5U lên Fshare hay MF hộ mình với, down bữa h mấy ngày rùi mà k down dc hixhix