• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM MIUI 2.6.8 ( ANDROID 4.0.4) CHO DESIRE HD

no1cvn

Sau 1 ngày test rom này thấy ổn định và hay nên show lên cho mọi người cùng chiến
Mọi chức năng gần như hoàn hảo, không thấy lỗi, cam recorder thì mọi người kiếm cái app 3rd trên market về là ok, camera chiến tốt., ram free khá nhiều, 3G nhanh, wifi ok đẹp.
Link down : http://forums.miui.us/showthread.php?16006 ( chọn bản 2.6.8)
Flash vơi CWM, nhớ wipe all trước khi flash nha
Một số screen shot trên máy mình cho mọi người tham khảo :

cu9x

Có bị lỗi restart không bác ? Chơi game có bị zăng không ?

cu9x

Ok. Mình sẽ test và cho cảm nhận sau, thích xài 4x thấy chưa có bản ổn định

hoang555

mới nhất là bản 2.6.22, lúc trước có test từ bản cũ có gặp một số lỗi như browser không bấm back được hay graphic bị giật. ko biết bản này đã fix chưa, còn cam app thì không quan trọng mấy,

hagno1

Bản 2.6.22 chán lắm, ăn pin kinh khủng, từ buổi trưa đến tối 64% chả dùng gì mà hết sạch pin =.=. Hay bị chậm nữa :|

cu9x

Thử nhiều bản 4x nhưng vẫn đành fải ngậm ngùi quay về với RcMix3d

no1cvn

ICS ma, choi cho biet, doi ICS chinh thuc hi vong pin do hon

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

Casper_HN

Chả csi gì hao pin tới mức thế, vẫn đủ cho 1 ngày vọc đủ thể loại, còn mong gì hơn nữa?

galois

dùng ROM miui này tốn pin nhất trong các loại rom cook mình từng dùng.
mặc dù thông báo free ram nhiều hơn các room khác.
nhưng có một cai công nhận là dùng room miui giao diện thích thật.

Casper_HN

Giá mà bác nào thêm tiếng Việt cho rom Miui thì thích, em kết Miui nhất :D Dùng Miui cho DHD chưa gặp lỗi bao giờ, ngon hơn cả rom cho HD2 :D

Casper_HN

Casper_HN

Có ai cài Miui 4.1.1 này chưa? Em cài chạy rất ngon ngoại trừ mất đèn 4 phím dưới, bó tay, lại quay về 4.0.4 vậy :((

hoang555

nghe đâu MUIU bản JB 4.1.1 này lỗi nhìu lắm hả bác, đang xài Sabsa Prime thấy cũng ok đang tính test thử cái rom MIUI này, bản 4.0.4 có 1 số lỗi & lag quá nên flash rồi lại remove

Casper_HN

nghe đâu MUIU bản JB 4.1.1 này lỗi nhìu lắm hả bác, đang xài Sabsa Prime thấy cũng ok đang tính test thử cái rom MIUI này, bản 4.0.4 có 1 số lỗi & lag quá nên flash rồi lại remove

Bản 4.0.4 dùng chả gặp bất cứ lỗi gì, bản 4.1.1 gặp lỗi với một số soft (có thể do không tương thích với JB) và lỗi mình cho rằng khó chấp nhận nhất là bị lỗi đèn 4 phím dưới và quay phim 720 lúc được lúc không, còn lại sử dụng tốt, không thấy FC.