• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM MIUI VIỆT HÓA BỞI ancola66 PDAVIET _v1.12.2_Beta1(Cập nhật 15/12/2011)

ancola66

Super V.I.P
ROM MIUI VIỆT HÓA BỞI ancola66 PDAVIET
v1.12.2_Beta1
(Cập nhật 15/12/2011)

ROM MIUI là Một dự án ROM Android của MIUI ANDROID DEVELOPER cho nhiều dòng máy Android. Hiện nay chưa có Bản Rom chính thức cho EVO 3D GSM. Nhưng các DEV đã nỗ lực đưa được MIUI lên EVO 3D GSM. Tuy nhiên mới trong giai đoạn tìm tòi thử nghiệm nhưng những chức năng cơ bản đã hoạt động tốt. Một số chức năng (Camera, 3D) chưa hoạt động. Nhưng đối với những bạn không quan trọng lắm trong việc chụp ảnh và xem 3D thì có thể sử dụng hằng ngày rất tốt

*ƯU điểm của ROM MIUI là Nhanh, Nhẹ, Mượt, Free RAM cao và đặc biệt tiện lợi. Các chức năng liên quan đến nhau rất chặt chẽ và chỉ cần rất ít thao tác là có thể chuyển đổi thực hiện được ngay.

*Được tích hợp nhiều ứng dụng, tiện lợi hay được phát triển bởi MIUI cho rom ANDROID (Chỉ có Rom MIUI mới chạy được) mà các bản Rom khác không có:
*** Miui Music : Nghe nhạc cực hay với EQ và tự động tải lời bài hát
*** Chặn cuộc gọi : Chặn cực nhanh không đổ chuông
*** Backup : Sao lưu tât tật các thứ bạn có trên điện thoại ( Ứng dụng, tin nhắn, lịch sử cuộc gọi, các thiết lập......)

***HÌNH ẢNH CHI TIẾT SẼ CẬP NHẬT Ở BÀI 2
***THÔNG TIN CHI TIẾT SẼ CẬP NHẬT Ở BÀI 3

CÁC BẠN NÊN CHẠY FULL WIPE TRƯỚC KHI UP ROM

Những chức năng chưa hoạt động :

*Camera
*3D

Chỉnh sửa cuối:

papawin

Cám ơn bác nhiều, nhưng cầm evo 3d mà không sô hàng được 3d thì hơi phí nhỉ, đợi bản rom hoàn chỉnh thì up hehehe

KimUyLong

_ Bác Ân có thầu vụ remake theme không !? Dùng thích rom MiuI vì bộ theme iphone của amitmiz. Nhưng mà nghe nói trên bản beta nếu cài theme không hỗ trợ đúng độ phân giải thì sẽ boot loop. Hiện nay theme của amitmiz phiên bản chuẩn nhất là 6.8, nếu dc thì chút nửa lục lại rồi post lên nhờ bác ân remake dùm :ar!

ancola66

Super V.I.P
_ Bác Ân có thầu vụ remake theme không !? Dùng thích rom MiuI vì bộ theme iphone của amitmiz. Nhưng mà nghe nói trên bản beta nếu cài theme không hỗ trợ đúng độ phân giải thì sẽ boot loop. Hiện nay theme của amitmiz phiên bản chuẩn nhất là 6.8, nếu dc thì chút nửa lục lại rồi post lên nhờ bác ân remake dùm :ar!
Cứ chiến lên đi rồi nghiên cứu (Mình là fans Miui mà):p

KimUyLong

Đây. Bác Ân lấy về tham khảo thử :-?
_ Hình như amitmiz cũng ngừng phát triển dự án này luôn rồi, thấy ra đến bản 7.0 thì tịt luôn. Nhưng mà theo nhận xét cá nhân thì bản 6.8 là chuẩn nhất, bản 7. chỉ được cái thanh notification bar là đẹp ngoài ra không có gì khác biệt. Lúc trước chạy miui trên galaxy tab7 có cài vào thử, mọi thứ hoạt động bình thường, chỉ có lock screen là bị mất một khúc thôi :mad:)
_ Mong sớm nhận dc tin bác, có theme này là quất MiuI ngay =D>

phamthaitl

cập nhập bản mới nè các bạn.
MIUI 1.12.16 uploaded

- New market 3.4.4 added
- MMS now working for me
- MiTalk app added
- code cleanups
- removed unnecessary files from system/lib/hw
- removed unnecessary keychars and keylayouts

DSP Manager maybe at first time if you start there are FC,but after this,should work.
But think,it`s not a important app
Otherwise all other things should working as before.
Camera still doesn`t work for me,sorry!

HTML:
http://www.megaupload.com/?d=VJ6A7HHP

ancola66

Super V.I.P
Đây. Bác Ân lấy về tham khảo thử :-?
_ Hình như amitmiz cũng ngừng phát triển dự án này luôn rồi, thấy ra đến bản 7.0 thì tịt luôn. Nhưng mà theo nhận xét cá nhân thì bản 6.8 là chuẩn nhất, bản 7. chỉ được cái thanh notification bar là đẹp ngoài ra không có gì khác biệt. Lúc trước chạy miui trên galaxy tab7 có cài vào thử, mọi thứ hoạt động bình thường, chỉ có lock screen là bị mất một khúc thôi :mad:)
_ Mong sớm nhận dc tin bác, có theme này là quất MiuI ngay =D>

:p

kutamitsu

Mình cũng đang xài 2.3.7 cho nexusone phải nói là ko có cái gì thiếu mà cũng chả có cái gì thừa. Rất tiện ích, đầy đủ. Mượt mà.

KimUyLong

Bác Ân chơi post hình mà không cho link nhỉ...kiểu tra tấn này cổ xưa mà hiệu quả lắm này :mad:)
_ Nhìn mấy tấm hình cứ muốn điên lên ~X(. Vừa mất 2 ngày cho con evo thành hd7. ..vừa xong hồi 15:00 thì thấy mấy tấm hình này. ..lung lay ~X(. ..chắc wp7 phải gục ngã trước sức mạnh của iphone MiuI quá :mad:)

phamthaitl

Bác Ân chơi post hình mà không cho link nhỉ...kiểu tra tấn này cổ xưa mà hiệu quả lắm này :mad:)
_ Nhìn mấy tấm hình cứ muốn điên lên ~X(. Vừa mất 2 ngày cho con evo thành hd7. ..vừa xong hồi 15:00 thì thấy mấy tấm hình này. ..lung lay ~X(. ..chắc wp7 phải gục ngã trước sức mạnh của iphone MiuI quá :mad:)
bạn muốn link gì.?nó nằm ở chữ dawload đó.

sdream

Nhìn thấy cũng thèm quá nhưng chắc đành phải đợi hoàn chỉnh nốt vụ camera và 3D mới up. Mong chờ bác Ân :)

KimUyLong

bạn muốn link gì.?nó nằm ở chữ dawload đó.
_Cái mình cần là cái theme iphone mình post lên nhờ bác Ân resize hộ. Mà hình như bác Ân post bên MiClocker rồi. Để thưởng thức wp7 vài ngày đã. ..

hachivna

Cảm ơn anh Ancola66, tôi rất thích ROM Miui từ lúc dùng DHD, lên EVO rồi vẫn chờ hóng tin trên XDA mà trình độ IT kém chỉ biết dùng sẵn thôi. Mong chờ ra bản Miui chính thức sẽ cài luôn. Mong tin anh.

leodanye

Bạn ơi, chỉ cho mình xin cái link về ROM WP7 cho EVO 3D với @_@ Muốn trải nghiệm thử quá...

KimUyLong

Bạn ơi, chỉ cho mình xin cái link về ROM WP7 cho EVO 3D với @_@ Muốn trải nghiệm thử quá...
Ẹc, E3D đâu có chạy dc wp7 đâu bạn :mad:). Mình dùng Launcher7 thôi mà :mad:)

phamtuan304

hôm qua em cắm nhầm cap nokia vao htc evo 3d , em cắm vào máy tính tự nhiên bị cheo máy , em khởi động lại máy vẫn chạy bình thường nhưng khi xem lại những clip em quay thì dừng hinh nhưng vẫn nghe thấy tiếng , em vào chụp ảnh thì thấy màn hình có nhưng sọc nhỏ em chuyển chế độ quay camera cũng bị như vậy nhưng khi xem lai thì báo lỗi không xem dược , em chuyển qua chế độ 3d cung bi tương tự như 2d , nhưng vẫn xem được lại được nhưng bị chia làm hai khung hình , em đã cho máy chở về trạng thai ban đầu nhưng không khắc phục được , may em vẫn để nguyên bản , anh xem hộ em với em cảm ơn anh chước

gameonly308

Bác Ân cho em hỏi, máy em EVO 3D asia, thỉnh thoảng nó lại bị đơ chỉ ấn được nút nguồn tắt đi bật lại hoặc khởi động lại, vẫn tắt được màn hình và mở được màn hình. Nhưng 4 nút home back ... và các icon trên máy thì ko có cảm ứng. Lỗi ở đâu vậy ạ ?