• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới của KHUANCHAI từ MADACO

kiev

Một trong những cooker mà tôi yêu thích. các bản ROM của KhuanChai làm việc rất ổn định và tiết kiệm bộ nhớ.
LINK của MODACO :

http://www.modaco.com/content/i9x0-...5-aku-1-4-4-full-and-lite-version-1-feb-2009/

LINK tải trực tiếp từ RAPIDSHARE.

Omnia TouchFlo 2D build 20765 aku 1.4.4 Full and Lite versions (1 Feb 2009)

This new customized ROM was made for my personal use but you may find it useful for your daily use. Again, my intention is to make a Fast, Stable, Small footprint but workable ROM.

Specifications
1. Ported from Official HTC Iolite ROM build 20765 aku 1.4.4 by Mrtoto's NB0 Kitchen Tool.
2. Use OEM from i900DXIA2 ROM with icons modification.
3. Replace with NetCF 3.5
4. Replace with Adobe Flash player 7 oem
5. Thai enble but (hope) to support all languages (Thanks vivi for his oem)
6. No online-Widget
7. It's a TouchFlo 2D Lite version; please skip this if you want the original omnia interface.
8. More than 140 MB free storage memory
9. No Phone part

Full version: Add Audiomanager, HTC album, Opera, Googlemaps, and YoutubePlay.

Download links:

Lite version:
http://rapidshare.com/files/191603175/M2D_IA2_20765_Lite.zip

Full version:
http://rapidshare.com/files/192270382/M2D_IA2_20765_Full.zip

CAB For original Samsung keyboard:
http://rapidshare.com/files/191937285/OmniaKeyboard.zip

This is for testing only.

Thanks to:
PDAMobiz ROM Tool Developer (mrtoto)
All PDAMobiz ROM Cookers:
chan , ruchonburi , hong2101 , หมอpee , Marut , pairojn , , Keng230 , undetect , khuanchai , Teeh , wasan007 , tee+ , somphon_r , Ton-nahm , belt001 , doydoy9 , IamX , kaew1995 , pairach , Bordintoon , I-Mono-I , kahuna , dorara , lomlom , xtraart , pig , xenon_art , onizza , Dong_Bang_Ka_Pi , xolono , Som7128 , neogin , draran , kamolsf , nabsk , recoba , obi-wan , greendoor , pawaj , kornp , nathawoots , tcvaio

Please donate to modaco.com if you find this ROM useful.
Sreenshots:

kehantinh

Có vẽ pro nhưng ngày tây ngày tết vẫn còn dư âm, chưa xài đâu, qua tết lâu lâu đã, theme đen tuy pro nhưng kg hợp :D

tuanbka

ai xài cho ý kiến về pin đi
chứ M2D của bác PQ xài nhanh hết pin quá
hum trước xài custom rom của taril pin phải gấp đôi M2D là ít ^^

tuanbka

vừa up thử bản này xong
để test xem pin thế nào chứ bản M2D V15M của bác PQ sáng nay em xạc đầy rút ra lúc 7h mà đến 6h tối đã hết sạch pin
Cả ngày em chẳng chụp ảnh nghe nhạc gì chỉ nhắn mấy tin và gọi mấy phút thôi ~~
cảm nhận đầu tiên là chạy nhanh và có luôn 1 số soft nho nhỏ nhưng rất hữu ích
nếu mà nhanh hết pin có lẽ mình lại up lại rom custom của taril xài vậy

tuanbka

sau 2 ngày sử dụng thấy thế này
sáng xạc full rút ra lúc 7h
tối qua dùng đến 12h đêm thấy còn 70%
bật wifi lên nghịch tý pin lên 80%
đi ngủ ko tắt wifi, đã để power save nên nó tự tắt khi không hoạt động
sáng nay tiếp tục dùng đến 16h còn 50%
sau đó lại xài wifi tải 10mb lại thấy pin lên 60%
hô hô chẳng hỉu
nói chung pin khá ổn cho M2D
dùng ko nghe nhạc mà chỉ chụp ảnh, vào wifi, nhắn tin với gọi điện bình thường thì 2 ngày thoải mái

cái topic này chẳng ai reply làm mình 3 bài liên tục ngại quá ^^

jacktran

bạn đang ONLINE à? mình cũng có nhận xét cùng với bạn. cũng thích ROM PQ lắm, nhưng mỗi tội nhanh hết Pin.
2 điểm thích nhất là:
Pin dùng '' TRÂU '' lắm
Bộ nhớ KHỦNG luôn(remove rất hợp lý)

anhbaba

Pin trâu hay không theo mình thì tùy máy. Mình và đứa em cùng xài i900, cùng bản rom, máy mình là hàng xách tay, pin xài gấp đôi máy của đứa em (hàng chính hãng) thế mới lạ. Đã test qua rất nhiều bản rom rồi

moongirls

Tui cũng đã thử bản này, nhưng có vẻ bản của Taril dùng vẫn ok hơn về pin.

Mình đã dùng cả 3 bản: của t2008, taril, và của bác PQ. Thấy bản của T2008 pin trâu nhất, dùng ổn định nhất, bộ nhớ trống khá nhiều, .... nhưng có cái mình ko vào web được từ bản đó dù kết nối wifi tốt ( cái lỗi thấy có mỗi mình mình bị, khổ thật).

kiev

Mình dùng ROM của Khuanchai thấy pin khá tốt. Nếu dùng bình thường chỉ nghe thoại khi có ,đặt turn off GPRS trong GP-SOFT trong setting và power safe mode trong power thì 4 , 5 hôm. Còn thỉng thoảng nghe nhạc hoặc vào mạng thì 3 hôm đảm bảo.
ROM của Taril cũng rất khá.Mĩnh cũng thỉng thoảng UPROM này tuy nhiên không cài sẵn M2D nên mình vẫn hay dùng KHUANCHAI