• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM mới UNI.2.11.09 Core 1921 build 18521.0.7.0

cuongking

sao bác không làm com.m 8 cổng giống room 2.14 của bác PQ?e thấy cái đó rất tiện(chỉ là nhận xét của em thui^^)

sao bác không làm com.m 8 cổng giống room 2.14 của bác PQ?e thấy cái đó rất tiện(chỉ là nhận xét của em thui^^)
Theo lời a Cường thì cái Comm mặc định của MS nhẹ hơn nhiều, tuy nhiên nếu bạn thích Comm của HTC thì dump ra rồi thay vào là xong, hiện giờ đang có bản Comm mới nhưng là của QVGA, trông khá pto, mình đang nhờ người làm lại cho VGA, nếu được thì chắc tuyệt lắm :D

nncuong

Administrator
Comm Manager của HTC có thể hiệu chỉnh đuợc từ 4 đến 10 nút theo ý riêng (xem tool trong mục phần mềm Việt). Tuy nhiên, với dung lượng 20k của MS và dung luợng > 2M của HTC với cùng chức năng thì bạn chọn cái nào. Tôi thì ít dùng cả 2 vì pBar 1.4 đã làm được.

locvtn

với bản rom 11.09, k biết các bác có gặp tình trạng máy đang chạy bình thường thì tự nhiên chạy chậm lại, thậm chí treo máy, sau đó phải reset lại vài lần thì máy mới bình thường trở lại không?

với bản rom 11.09, k biết các bác có gặp tình trạng máy đang chạy bình thường thì tự nhiên chạy chậm lại, thậm chí treo máy, sau đó phải reset lại vài lần thì máy mới bình thường trở lại không?

Mình chưa gặp tình trạng này, thậm chí chưa bị treo lần nào đối với bản rom mới này! Có khi nào do ụng soft ko bạn? Mình chỉ thường bị treo mày khi mở Phone ở bản 07 thôi!

tienhung

Active Member
đã up thử trên MDA pro rồi nhưng khi pin còn 75% thì tự động restart máy lại sau khi reset thì nhận được thông báo ""GSM radio has crashed - system will reboot in 30 seconds"
nhận xét thế thui còn lại các tính năng khác chạy bình thường
tốc độ nhanh nhưng pin tụt khá nhanh. bộ nhớ nhiều tha hồ cái chương trình
nhưng đành up bản khác do lỗi ""GSM radio crashed"" mặc dù đã thử up bản radio 1.11 và 1.15 lẫn 1.18 :(

ltrhai

Khi vào chương trình Text Mesages thì bình thường nhưng nếu có tin nhắn gửi đến mà mình muốn reply thì màn hình mạc định vẫn chạy lên quá trên không nhìn thấy được phần địa chỉ, tôi thấy chỗ này vẫn không bình thường, các bạn thử kiểm tra lại xem.

đã up thử trên MDA pro rồi nhưng khi pin còn 75% thì tự động restart máy lại sau khi reset thì nhận được thông báo ""GSM radio has crashed - system will reboot in 30 seconds"
nhận xét thế thui còn lại các tính năng khác chạy bình thường
tốc độ nhanh nhưng pin tụt khá nhanh. bộ nhớ nhiều tha hồ cái chương trình
nhưng đành up bản khác do lỗi ""GSM radio crashed"" mặc dù đã thử up bản radio 1.11 và 1.15 lẫn 1.18 :(

Do cục pin của bạn thôi, những build cao sao này đều như thế chứ ko riêng gì bản này đâu bạn, nếu pin tốt thì khi còn chừng 10% mới bị crash!

Khi vào chương trình Text Mesages thì bình thường nhưng nếu có tin nhắn gửi đến mà mình muốn reply thì màn hình mạc định vẫn chạy lên quá trên không nhìn thấy được phần địa chỉ, tôi thấy chỗ này vẫn không bình thường, các bạn thử kiểm tra lại xem.

những bản rom trước đây hoặc các bản khác đều nh vậy mà bạn, cái đó đâu phải lỗi!

caotung1988

Do cục pin của bạn thôi, những build cao sao này đều như thế chứ ko riêng gì bản này đâu bạn, nếu pin tốt thì khi còn chừng 10% mới bị crash!

những bản rom trước đây hoặc các bản khác đều nh vậy mà bạn, cái đó đâu phải lỗi!

đúng vậy, bản 2.11.12 em đang dùng, 1% vẫn chạy ngon, có báo lỗi gì đâu

locvtn

không biết mình cài SmileSMS vào có phải là nguyên nhân không vậy nhỉ? vấn đề là mình cài thêm phần mềm k nhiều: smilesms 1.53, sau khi reset thì đã chạy lại bình thường. để theo dõi tiếp vậy. còn vụ text message thì từ trước đã thế rồi.

belle_lune

Chào các bác... em là thành viên mới nên chưa biết Rom nào tốt cả. Down thử bản này xem sao. cảm ơn bác nnCuong đã chia sẻ files.

Các bác cho em hỏi có rom nào việt hóa không ạ?
Hay có rom nào kết hợp với bàn phím AZERT không ạ hay chỉ có các rom với bàn phím QWERT thôi ạ?

nncuong

Administrator
Đang test bản 7.10.02 (từ nay tôi sẽ lấy mã số theo ngày build để tránh nhầm lẫn với các build khác, phiên bản nào mới ra chắc build phải cao hơn :D) trừ camera coi như tịt hẳn ra thì mọi thứ đều tốt:
- Pin lâu hơn, không bị crash bất chợt nữa, pin lô (Tàu) sạc đầy không bị treo.
- WiFi tự kết nối khi reset, không còn hiện tượng treo đầu dê bán thịt chó (icon kết nối trong khi WiFi tắt). Kết nối ổn định với dạng WEP và WPA.
Hiện giờ tôi lấy băng dính đen bịt cái camera lại, coi như nó không tồn tại :D Nếu fix ok thì sẽ ra mắt trong vài ngày tới.

nncuong

Administrator
Ơ tuyệt, Cool camera vẫn hoạt động bình thường. Chắc cái driver nó làm sao rồi. Thôi chẳng fix nữa, để thử chạy có ổn định không.
Hiện nay FlaskDisk lên đến 25MB, sướng quá :D

linhquangtri

Ơ tuyệt, Cool camera vẫn hoạt động bình thường. Chắc cái driver nó làm sao rồi. Thôi chẳng fix nữa, để thử chạy có ổn định không.
Hiện nay FlaskDisk lên đến 25MB, sướng quá :D

Anh Cường mà làm thế này thì chắc bọn em chết mất, mới Up bản 0.9 bây giờ chuẩn bị tinh thần để Up tiếp bản nửa đây.

nncuong

Administrator
Các bạn cứ yên tâm với bản 09 đi, thậm chí bản 07 vẫn tốt chán. Bản mới vẫn chưa triệt để được lỗi camera và treo khi sạc với pin lô của Tàu.

caothanhhai

Đang test bản 7.10.02 (từ nay tôi sẽ lấy mã số theo ngày build để tránh nhầm lẫn với các build khác, phiên bản nào mới ra chắc build phải cao hơn :D) trừ camera coi như tịt hẳn ra thì mọi thứ đều tốt:
- Pin lâu hơn, không bị crash bất chợt nữa, pin lô (Tàu) sạc đầy không bị treo.
- WiFi tự kết nối khi reset, không còn hiện tượng treo đầu dê bán thịt chó (icon kết nối trong khi WiFi tắt). Kết nối ổn định với dạng WEP và WPA.
Hiện giờ tôi lấy băng dính đen bịt cái camera lại, coi như nó không tồn tại :D Nếu fix ok thì sẽ ra mắt trong vài ngày tới.

Thank bác nhé,bác xem luôn cho tôi cái Wifi mã khóa WPA nhé (máy cơ quan mà ) chỉ vì điều này mà tôi phải chung thủy với bản Rom 2.10.05 Fix4 vì không bị lỗi Wifi

Thank bác nhé,bác xem luôn cho tôi cái Wifi mã khóa WPA nhé (máy cơ quan mà ) chỉ vì điều này mà tôi phải chung thủy với bản Rom 2.10.05 Fix4 vì không bị lỗi Wifi

a Cường đã fix lổi wifi WPA ở bản mới rồi mà!

YingYu

cho mình hỏi một câu hơi nope :

có bạn nào dùng ROM này duyệt Web được không ?
Mình mới up xong dùng Sync lẫn Wireless đều vào Net không được. Nhưng chat thì được. Mình dùng MDA Pro.

chúc vui

HaChau

Super V.I.P
Các bạn cứ yên tâm với bản 09 đi, thậm chí bản 07 vẫn tốt chán. Bản mới vẫn chưa triệt để được lỗi camera và treo khi sạc với pin lô của Tàu.

Mong anh Cường sớm up version mới lên. Em đã download bản 09 về rồi nhưng chưa up vì chưa thấy có gì mới. Nghe nói giảm hiện tượng GSM crashed và không treo khi xạc pin lô là tốt quá rồi.

Thông tin cách fix lỗi kết nối WiFi có security thì bạn tham khảo các link sau nhé:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=333558
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=330481

Thân!

locvtn

mình tham khảo rồi nhưng mà dùng tool trong đó thì dẫn đến mất wireless luôn hic. phải làm thế nào đây nhỉ!!!!