• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom ngày 25/01| AHEN D6p2 |WM6.5.5|23518 HTC SENSE+ titanium

Có thể rom này không còn xa lạ,mình muốn gũi lên các bạn tham khảo thêm,một số rom mình gũi lên rồi nhung mình nghĩ rom này củng khá hay về tốc dộ,âm thanh,hình thúc,và tiện dụng...có gì các bạn góp ý thêm nhé.hình ảnh dây.nếu không nhìn thấy mong các bạn fix lại giúp mình;:IMG]http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=500986[/IMG]-
showthread.php

Link tài:
1.Rom sense2.5+ titanium,rom này bộ nhó còn trên duói 30mb:http://www.megaupload.com/?d=D1UNKBM6
2.Rom chỉ có sense 2.5,rom này có bộ nhó khoảng trông khá nhiều,khoảng 57mb:http://www.megaupload.com/?d=W0RXT3AR
theo nhận xét của mình thì rom này rất khá về thiết kế,màu sác,tốc dộ,free ram(khi khỏi dộng là trên 35mb,sau khi sũ dụng con dao dộng 24>28mb),rom khá muọt không thua rom SunY hay GenY,thậm chí còn trội hon nhiều khi chạy sene 2.5 trên nền Win6.5.3(có lẽ tốt nhất cho dến giò trên nền 6.5.3).Âm thanh khá to mà không rè giống rom khác và to hon rất nhiều.tuy nhiên có lổi là không set dc hình nền sense2.5,spbkeyboard không vào set chế dộ dc...mình up rom liên tục và nhiều rom,giò mình thấy rom này dáng xài,mình thích sense2.5 trên win6.5.3,rom này dáp úng tất cả,mình xài dến giò vẩn thấy ok.
Trên là nhận xét của mình,có gì các bạn ủng nhé.Dạo này thấy fan của Diamond giảm nhiều quá nên củng buồn lém,mình muốn giúp các faan cảm thấy chút niềm vui thôi.
Chúc các bạn và gia dình nam mói hạnh phúc,sung túc,phát tài,phát lộc,thịnh vuọng,an khang,chúc diển dàn lón mạnh,thành công.HAPPY NEW YEAR

Chỉnh sửa cuối:

heobanhki

Chỉnh sửa cuối:
thank heobanhki nhé.bạn củng xài rom này ah?vậy là có 1 nguòi cùng vui vói mình rồi.hình nhu các bạn khác bán hết diamond rồi sao ấy?bùn thật,hixxx~X(

saigonvista

Thanks các bạn trong forum, chúc các bạn năm mới vạn sư như ý. Mình vẫn tiếp tục xài Diamond vì nó nhỏ gọn, trông xinh xắn.

Thanks các bạn trong forum, chúc các bạn năm mới vạn sư như ý. Mình vẫn tiếp tục xài Diamond vì nó nhỏ gọn, trông xinh xắn.[/QUOTE]

uhm,tuy diamond giò không còn nhu ngày xua nhung mình vẩn cảm thấy thix,nhỏ gọn,dẹp,nhiều tính nang hay,tuy còn vài nhuọc diểm nhung vẩn trội hon rất nhiều dòng khác.Mong ràng các fan của Diamond tiếp tục dóng góp cho topic của Diamond thêm sinh dộng hon nhé.

Chỉnh sửa cuối:

LuonGThanGtk

mấy tay xài diamond cũ chắc lên đời hết rồi :D nên giờ chẳng đoái hoài vô đây nữa, khéo cũng phải bơi đi thôi mà đợt này yếu quá :)
còn mình thấy xài GenY ổn định nhất, bản D2 R5.3 mới nhất của Yogart dùng chuẩn nhất đã khắc phục gần hết các lỗi mà các bản trc mắc phải

mấy tay xài diamond cũ chắc lên đời hết rồi :D nên giờ chẳng đoái hoài vô đây nữa, khéo cũng phải bơi đi thôi mà đợt này yếu quá :)
còn mình thấy xài GenY ổn định nhất, bản D2 R5.3 mới nhất của Yogart dùng chuẩn nhất đã khắc phục gần hết các lỗi mà các bản trc mắc phải

hix.bùn thật,uhm,GenY khá hay,có the73 xem là hay nhất,tuy nhiên win 6.5.3 thì rom AHEN này là số 1.Rom GENY trên nền tảng củ nên mình củng không so sánh làm gì bạn hiền ah.Tùy theo ý các bạn thôi.Chác bán em này thôi,các bạn bỏ qên em nó rồi

heobanhki

ai lên đời thì mặc ai >:) còn tui thì hổng có xiền :(
con diamond đã theo mình mấy năm nay nên muốn bỏ cũng kg nỡ kakakaka
vớii lại định chừng nào con hd2 rẻ nữa thì múp 1 em về

WM là đam mê của tui mà lị \-/

Chỉnh sửa cuối:

chuotcon_86

dùng hay nhưng bàn phím nhắn tin thì thiếu dấu " _ "chả thấy đâu chán thât

heobanhki

hix.bùn thật,uhm,GenY khá hay,có the73 xem là hay nhất,tuy nhiên win 6.5.3 thì rom AHEN này là số 1.Rom GENY trên nền tảng củ nên mình củng không so sánh làm gì bạn hiền ah.Tùy theo ý các bạn thôi.Chác bán em này thôi,các bạn bỏ qên em nó rồi

uhm, 2 bản rom đó đều hay, 2 nền khác nhau nên cũng dễ dể chọn phải kg.

chuotcon_86

vào được rùi toàn chơi bấm 2 cái nó mới hiện ra ,dùng rom nầy thấy ổn nhất =D>

chuotcon_86

nhưng rom nầy chạy trên máy mình để qua đêm mà hình như màn hình ruồi ấy ,không biết ai có bị không .các rom khác bình thường :(

tuxedo075

mình vừa up rom này hôm qua, cảm giác rất đẹp di chuyển qua lại khá mượt tuy nhiên rất hay bị đơ , treo . Cảm giác rất bực mình , ko biết có bản 6.5 nào chạy êm hơn ko nhỉ ? ko mình về lại 6.1 cho lành

trucnguyenduy

Mình up rom này sao cũng thấy lỗi tè le. Cứ restart lại là bị treo máy. Phải hard reset lại!

heobanhki

Mình up rom này sao cũng thấy lỗi tè le. Cứ restart lại là bị treo máy. Phải hard reset lại!

nguyênn nhân là do bị đụng ứng dụng, đặt biệt là kg nên cài ứng dụng của SBP ( vd nếu cài SBP xong máy sẽ h-reset )
Phần nữa là do phần trống của ram còn khá ít, nếu mở mà kg thoát hoàn toàn thì dễ bị treo máy, muốn dùng mượt thì nên chú ý đến điều này.
cá bạn nên nhớ là nếu rom muốn đẹp thì phải nặng, ngốn ram nhiều còn kg thì phải xấu. Phải biết chấp nhận cái mình đang có phải kg \-/
Nếu muốn nhanh thì nên dùng rom ship, còn kg thì múc em nào thứ dữ một chút.