• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM] Nik_Aura_Rebirth_Sense4a v1.0 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar

Phoenix

[ROM] Nik_Aura_Rebirth_Sense4a v4.1 By Nikhil007 a.k.a Nikhil Dhayatkar

Hôm qua Nik đã public bản Rom ICS với sense 4a cho Incredible S. Đây một tác giả chuyên cook Rom cho IS

Mình xin giới thiệu đến mọi người bản Rom này.

Link download: DOWNLOAD
Update v3.0: DOWNLOAD
Update v4.1: DOWNLOAD

Changelog
Mã:
Loudspeaker fixed
Music touch on lockscreen fixed
New theming engine introduced now skin all icons you want .. Change the themes now through Personalize --> Icon Style
Try the new theme i made (Nik_Buff) and post ur reviews and in the themes section i will be updating the link for new icon packs and how to make these !!
3 finger gestures implemented .. ( Choose from a list of amazing new actions which you want from the menu in Settings ---> Display & Gestures --> Gesture Settings )
(This feature is a WIP --> Work in progress , there might be some small bugs )
Overall ROM optimized for battery life and performance
Native Mail app ( Exchange ActiveSync fixed ) .. Using the app from the new base
Browser resized and used from the Onex
Switch between Recent apps of ICS Style & Sense 4 style Recent apps by just long pressing on the Time on the Top Right .
Some apps have been removed from the rom .. You can download them in the patches and mods FOR V4.1 .. i will be updating the links .

So với bản Rom 4.0 [ROM][AOSP 4.0.4] IceColdSandwich 8.0 'Son of a Bitch' của kaijura thì Rom của Nik vẫn giữ được bản sắc riêng của HTC (đó chính là sense 4).
Sau khi test buổi sáng hôm nay mình có cảm giác Rom rất mượt, Ram free hơn 300Mb.
Tuy còn vài lỗi bug nhưng tác giả sẽ sớm fixbug cho bản Rom tiếp theo.

Một vài hình ảnh trên con IS của mình:
Màn hình screenlock: vẫn giống giao diện sense 3.5.

Màn hình Home, thanh startbar có 5 icons (có vẻ giống IP và SS)

Các ứng dụng được sắp xếp theo danh sách trượt ngang:

Thông tin về Rom:

Một điểm mới là folder Favorites chứa nhiều shortcut:

Giao diện phím bấm gọi thay đổi màu sắc với đường nét sắc cạnh:

Setting:

Mọi người thưởng thức nhé!
Update v4.1 link ở trên.
Mọi vấn đề đã fix trừ wifi hotspot (cái này đành phải cài app khác rồi).

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

dùng bản này đi thím, thấy cũng mượt quan trọng không Bug!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1686583

OK,thật ra bản v2 đấy mình test lâu rồi. Menu app vẫn để dạng trượt xuống theo trang (giống như sense2.1 vậy), tuy nhiên mọi người có thể so sánh 2 Rom (đều của cùng 1 tác giả mà).
Bây giờ đang test bản này nên mới post cho mọi người biết.

Tác giả đã update bản 2.0 tuy nhiên camera ở chế độ 8Mpx vẫn bị FC, chọn chế độ 5Mpx thì hoạt động bình thường. Hứa hẹn mọi người sắp có bản update với nhiều mod thêm.

Last edited by a moderator:

truongban_80

Bản ROm này mình ko thể nào active được Titanium Backup, nó toàn báo lỗi máy mình chưa root

masterminh_bn

OK,thật ra bản v2 đấy mình test lâu rồi. Menu app vẫn để dạng trượt xuống theo trang (giống như sense2.1 vậy), tuy nhiên mọi người có thể so sánh 2 Rom (đều của cùng 1 tác giả mà).
Bây giờ đang test bản này nên mới post cho mọi người biết.

Tác giả đã update bản 2.0 tuy nhiên camera ở chế độ 8Mpx vẫn bị FC, chọn chế độ 5Mpx thì hoạt động bình thường. Hứa hẹn mọi người sắp có bản update với nhiều mod thêm.

bác có bản vá blacklight không nhỉ?

truongban_80

bác có bản vá blacklight không nhỉ?

Bạn nên update lên v2, bản update này sẽ fix được 1 số lỗi cũng như kèm theo backlight fix, TB cũng active được rồi.
Tác giả cũng vừa up lên bản cài tweaks, bạn có thể truy cập trang XDA để load về

Phoenix

Update v2 với Fallout Tweaks!. Thật ra v2.0 chỉ là add file vivobacklightfix.apk vào Rom và đổi mấy icons ở thanh quick settings.
Link download: DOWLOAD V2.0.
Link Fallout Tweaks có hỗ trợ wake up phone bằng phím volume.: TWEAKS
Ai thích icon ở quick setting giống v1.0 thì xem ở đây nhé: Change icon
Bản này nghe nói tác giả đã fix GPS, tuy nhiên mình test thấy vẫn không hoạt động.

venusian

Moderator
Update v2 với Fallout Tweaks!. Thật ra v2.0 chỉ là add file vivobacklightfix.apk vào Rom và đổi mấy icons ở thanh quick settings.
Link download: DOWLOAD V2.0.
Link Fallout Tweaks có hỗ trợ wake up phone bằng phím volume.: TWEAKS
Ai thích icon ở quick setting giống v1.0 thì xem ở đây nhé: Change icon
Bản này nghe nói tác giả đã fix GPS, tuy nhiên mình test thấy vẫn không hoạt động.

Lâu lắm mới thấy chủ Topic xuất hiện :D

Phoenix

Lâu lắm mới thấy chủ Topic xuất hiện :D

Dạo này trang chủ PV bị reset nhiều quá, hôm muốn vào lại không vào được, hôm vào chỉ để xem tin tức (không post bài) thì lại vào được. Mà cũng lâu rồi bên xda không có nhiều Rom cho IS.
Đã có nhiều patch và mod cho v2.0 rồi, các bạn có thể tham khảo ở đây nhé: Patch and Mod for Nik_Aura_Rebirth_Sense4a v2.0.
Notification icons giống v1.0: ĐÂY.
Mình thấy quan trọng nhất là backlightfix (không phải dùng app vivobacklightfix.apk nữa dùng file apk fix kia khi màn hình quay ngang thì đèn phím cảm ứng này tắt, quay màn hình thì phím lại sáng). DownFile này và flash bằng Recovery.
Battery mod: Ở đây

masterminh_bn

IS PDA dạo này im quá ! tình cờ sang bên xda thấy bản rom mới "IceColdSandwich 8.1.1 - AOKP" up thấy chạy khá mượt các hiệu ứng chuyển động êm ái. chỉ cáo quay phim được 480p mà không thể lên được 720p.
link: http://www.mediafire.com/?361q9wmk6h2yr02
đã dùng buổi sáng thấy ổn định. Ram free 320mb.

Phoenix

IS PDA dạo này im quá ! tình cờ sang bên xda thấy bản rom mới "IceColdSandwich 8.1.1 - AOKP" up thấy chạy khá mượt các hiệu ứng chuyển động êm ái. chỉ cáo quay phim được 480p mà không thể lên được 720p.

Bản này mình đã test từ v6.0 và mình không thích vì nó không còn giao diện sense đặc trưng của các dòng máy HTC nữa, kiểu kiểu giống như SS hay IP nên chán.
PS: Bạn giới thiệu Rom nên cho một số hình ảnh minh họa và thêm vài thông tin cụ thể hơn cho mọi người biết.

Phoenix

Bản này mình đã test từ v6.0 và mình không thích vì nó không còn giao diện sense đặc trưng của các dòng máy HTC nữa, kiểu kiểu giống như SS hay IP nên chán.
PS: Bạn giới thiệu Rom nên cho một số hình ảnh minh họa và thêm vài thông tin cụ thể hơn cho mọi người biết.

thomastn

mình up thử ver3.0. cảm nhận là đẹp nhưng mà ko ốn định... hay bị mất sóng và liệt (bấm icon hay gọi điên, nhắn tin cứ đơ đơ)... camera lúc đầu thì chọn 5MB thì ok, sau vài ngày thì ko xài được luôn... đang tìm bản nào ICS khác ôn định hơn giơi thiệu giúp minh nhé...

truongban_80

mình up thử ver3.0. cảm nhận là đẹp nhưng mà ko ốn định... hay bị mất sóng và liệt (bấm icon hay gọi điên, nhắn tin cứ đơ đơ)... camera lúc đầu thì chọn 5MB thì ok, sau vài ngày thì ko xài được luôn... đang tìm bản nào ICS khác ôn định hơn giơi thiệu giúp minh nhé...

Quay về 2.3.5 thôi bạn ơi, các ROM ICS bây giờ vẫn chưa ổn định lắm, đặc biệt là camera rất ko ổn định

Phoenix

Sắp có bản Project X v4.0 rồi các bạn nhé!

Quay về 2.3.5 thôi bạn ơi, các ROM ICS bây giờ vẫn chưa ổn định lắm, đặc biệt là camera rất ko ổn định

Đúng là camera ở các bản ICS port cho IS đều không ổn định, tuy nhiên vấn đề này đang được khắc phục. Bản Project X v3.0 đã fix lỗi camera rồi nhưng wifi hospot không hoạt động, vẫn còn một số bug khác nữa, đôi khi nhận cuộc gọi xong thì liệt mấy fim cảm ứng. Bản 4.0 sẽ fix tất cả các lỗi trừ wifi hospot.
Khi nào tác giả public mình sẽ đưa lên cho mọi người thưởng thức.