• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM OS 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT) Ramdisk16Mb

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cái M muốn hỏi là có cách chỉnh reg hay trực tiếp từ IE chứ còn phần mềm thì M dùng twecks2k2 cũng được

Vậy bạn thử mò trong IE xem có không cũng ít mục mà:-?? nếu không có thì thôi:D

tuanla

Bản ROM này khi tắt GPRS vẫn phải tắt Phone đi xong rôi bật lại - hơi bất tiện, chứ không tắt = nút Data Connection được (như trong WM5 và bản Helmi WM6)

Đề nghị minhanhtran xem xét có thể sửa lại chỗ nay không nhé. Tui hay dùng GPRS nên không thuận tiện lắm.

Cảm ơn vì bản ROM rất ổn định và tít

huandesign

Mình vẫn dùng cách này không có vấn đề gì bạn thử xem nếu thấy ngại phải cài soft. Đương nhiên 2 bản ROM phải cùng loại bạn nhé. Hiện tại mình đang dùng bản 1.0.0 16MB Ramdisk của minhanhtran được back từ bản không Ramdisk mà:D
thanks, mình sẽ thử xem

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bản ROM này khi tắt GPRS vẫn phải tắt Phone đi xong rôi bật lại - hơi bất tiện, chứ không tắt = nút Data Connection được (như trong WM5 và bản Helmi WM6)

Đề nghị minhanhtran xem xét có thể sửa lại chỗ nay không nhé. Tui hay dùng GPRS nên không thuận tiện lắm.

Cảm ơn vì bản ROM rất ổn định và tít

Trùi ui bạn không biết ư :O? Khi muốn disconnect GPRS chỉ cần nhấn phím END CALL (phím đỏ) một lúc là thoát mà cần gì phải tắt phone chứ, cả WM5 và WM6 đều đùng cánh này:p

Hoangdat_vista

bac Minhanhtran cố gắng kết hợp cái TOUCH cube giống như của bác MOBIleFUN vào bản RONM này thì tuyệt. Cố gắng bác nha

Dvha79_ddt

Super V.I.P
minhanhtran đâu rồi nhỉ, lâu không thấy bạn post bài lại thấy thiếu thiếu :), bạn có cách nào có thể nhúng TouchFlo Cube vào bản 1.0.0 16MB Ram này không. Mình chỉ muốn thử cho đa dạng thôi chứ dùng cái này chưa quen nên thấy cũng không tiện.
PM lại nhé :)

quangduc_ta

minhanhtran đâu rồi nhỉ, lâu không thấy bạn post bài lại thấy thiếu thiếu :), bạn có cách nào có thể nhúng TouchFlo Cube vào bản 1.0.0 16MB Ram này không. Mình chỉ muốn thử cho đa dạng thôi chứ dùng cái này chưa quen nên thấy cũng không tiện.
PM lại nhé :)

bạn dùng phần Touch Cube mà MobiFuns gửi kèm xem có được không? Mình nghĩ là được đấy vì có người thử rồi, mình chưa thử nhưng chiều nay cũng quay lại với MinhAnh thôi :D

phamthaitl

bản room của bạn chạy rất nuột,nhưng có điều bạn bỏ đi cái regional settings không hỗ trợ cùng czech nên mình cài từ điển czech không có fonts nên không đọc được chữ.bạn chỉ mình cách khắc phục với.hoặc bạn nào có fonts czech cho mình sin.
cám ơn rất nhiều.

Hoangdat_vista

bản ROM của bác minh anh cai them TOUCH cube chạy rất mượt. TUy vẫn có lỗi lóe màn hình khi đóng cube lỗi này không biết khắc phục được không nữa

ndnva

Bác làm ơn up lên MEGA được không. Tui dùng mạng của Công ty nó không cho down từ 4share. Thank bác nhiều.

oanhngo

Thêm vào đây luôn để anh em lựa chọn
WM6 ROM CE OS 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0.PV.HAT)
FOR HTC BLUE ANGLE 32M Ramdisk

- Rom 5.70.11 (Build on 11 Nov 2007 MinhAnhTran)
- CE OS 5.2.2000 (Build 20000.1.0.0.PV.HAT)
- ROM date: 11/11/2007
- Program: 70.1MB
- Storage: 60.30MB
- Ramdisk 32 MB
- PagePool: 16.00MB

Up rom bình thường sau đó cài RAMDisk32 pdaviet.CAB rồi soft reset
Cám ơn MinhAnhTran cùng các thành viên PDAVIET góp sức vào bản rom này

http://www.esnips.com/doc/e207d40c-b2a1-443d-99c1-0e8de9aa01b3/BA-ROM-5.2.2000-32M-Ramdisk

http://rapidshare.com/files/69116108/BA_ROM_5.2.2000_32M_Ramdisk.rar.html

2 link trên mình ko donwn dc ! hic hic ! nhờ bạn xem lại dùm nhé! hoặc ai có link donw nào nữa cho mình nhé! thanks all!

chocanS700i

Ramdisk đô6c lập có cai trò như 1 thẻ nhớ chứ không như WM5.Khi HR thì data trên Ramdisk ko bị mất

soibaccucvn

Có ai bị lỗi không sử dụng MMS được không? Mình up ROM này rồi, thấy mọi thứ đều tốt trừ việc không sử dụng MMS được dù đã cài ArcsoftMMS và MMSEnabled theo thứ tự. Help me. Thanks

trudzu

mình đang xài wm05 phiên bản khác, muốn cài phiên bản này nhưng ko được, khi nhấn vào file MaUpgradeUt_noID báo lỗi là ko thể upgrade, nhấn nhiều lần vẫn thế, mọi người ơi làm sao bây giờ nhỉ

Tuan1412

mình đang xài wm05 phiên bản khác, muốn cài phiên bản này nhưng ko được, khi nhấn vào file MaUpgradeUt_noID báo lỗi là ko thể upgrade, nhấn nhiều lần vẫn thế, mọi người ơi làm sao bây giờ nhỉ

Bạn làm theo đúng quy trình chưa,làm đúng sao thì update đơn giản,bạn phải nói rõ xem bạn làm như thế nào và báo lỗi gì thì mọi người mới giúp bạn đc chứ

Status
Không mở trả lời sau này.