• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 1.4 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Theo Bạn bản ROM nào tốt nhất

• Total voters
    105
  • Poll closed .

songbin

sau mấy ngày vất vả down hôm nay mới down thành công.Đã up cảm nhận đầu tiên là bản này khá đẹp và cảm ứng rất nhạy.Thanks bác hongkong.Bản này có 1 lỗi là khi đánh dấu tích vào Enable advanced network funcionality trong USB to PC thì sẽ không sync được với máy tính còn bỏ dấu tích đi thì sẽ sync được bác nào biết cách khắc phục không

tinhmc2003

không hiểu sao Up bản này chạy khá mượt (đã 1 tuần-từ ngày bác hong kong mới up lên), nhưng mới ngày nay mình choi game trò Bubble Breaker trong máy thì máy khoản 2h thì bị đơ Cảm Ứng, cảm ứng không còn nhạy nữa,các nút bấm trên fần start không nhạy-dùng tay bấm không lên, không biết bị lỗi gì, có bác nào bị như mình k?đã clear storage và chỉnh cảm ứng lại nhiều lần nhưng k hết.

digikni

ec, tui vào start - > settings -> system -> Touchflo setting đâu có thấy "view mode" đâu. mà cũng chưa kích hoạt được touchflo nữa. anh em có cao kiến gì ko?

------
p/s: xin lỗi, đã kiểm tra lại, nó nằm trong start -> programs -> systems -> tfsetting chứ ko phải như trên. ai biểu các bác cứ nói vắn tắt. heheh, xin lỗi mọi người nhé.

bkvn46

có bác nào cho e biết windows live lấy từ đâu k? bản rom này k có! mà em lại dùng acc của hotmail, sync k được!! :(

Bác MOD ơi kiểm tra lại forum với, em không up được file lên này...!!

bkvn46

Cho em hỏi một chút nhé:

Có bác nào biết thay cái screen khi bắt đầu khởi động máy lên không ạ(màn hình hiện thị các chỉ số SPL/OS...) ấy...em thấy có cái hình góc phố và cốc bia to vãi..chỉ giùm em cách thay với nhé...

@HongKong: trong bản ROM 1.4 này trong panel có chương trình "Omap Clock Plus", khi em chạy toàn báo Register, có cách nào khắc phục không bác.??

Thanks.

ayakech

Bản này và bản 1.2 mình dùng đều có 1 lỗi. đó là ko làm sao chạy được các chương trình của HTC Media.Ví dụ chạy HTC xem ảnh thì chạy được vài cái ảnh tự nó thoát đi đâu mất tiêu.Tiếc quá, cái soft duyệt ảnh hay quá mà ko làm sao chạy được/.Có bạn nào bị lỗi tương tự và chỉ dùm mình cách khắc phục được ko.
THanks nhiều!

namket

Mình cũng đang xài bản 1.2 cái HTC album chạy bình thường mà bạn, nó chỉ ko xem đc ảnh dạng .gif thôi.

ndb0903401104

Cho em hỏi một chút nhé:

Có bác nào biết thay cái screen khi bắt đầu khởi động máy lên không ạ(màn hình hiện thị các chỉ số SPL/OS...) ấy...em thấy có cái hình góc phố và cốc bia to vãi..chỉ giùm em cách thay với nhé...

@HongKong: trong bản ROM 1.4 này trong panel có chương trình "Omap Clock Plus", khi em chạy toàn báo Register, có cách nào khắc phục không bác.??

Thanks.

1. Dùng PM thay cái hình này được ý mờ:O
2. Register ở đây là có đồng ý OC không, chứ không phải là đăng ký bản quyền:-?

bkvn46

1. Dùng PM thay cái hình này được ý mờ:O
2. Register ở đây là có đồng ý OC không, chứ không phải là đăng ký bản quyền:-?

Hik em cũng mới dùng PPC lên chưa hiểu nhiều lắm, bác nói dùng PM để thay vậy PM là chương trình gì vậy,nếu có sẵn hoặc có link down thì cho em với... :D

Thanks.

chriscathh

Hik em cũng mới dùng PPC lên chưa hiểu nhiều lắm, bác nói dùng PM để thay vậy PM là chương trình gì vậy,nếu có sẵn hoặc có link down thì cho em với... :D

Thanks.

PM mình mình gửi cho ...:D

bkvn46

các bác ơi sao bảng 1.4 này hay bị treo máy quá,ngày nào cũng sortreset hết

Hik em dùng 2 tuần này vẫn ngon lắm mà..nói chung là vẫn còn một số lỗi nhỏ thôi, máy bác phải còn Free Store >30MB(tốt nhất bác cài chương trình gì thì cài lên card là okie thôi :D), nhưng ROM này tốn Pin phết đấy.

Máy của em : IPL/SPL: 3.08, O2 MiniS, WM6 PDAViet 1.4 chạy mượt lắm.. :p
Đang chờ bản ROM nào mới hơn thì up đây..

Nice day..

shinichi01

bạn có thể fix link lại được không ạ .Mấy link trên kia đã hỏng hết rồi
Thank

maharishi

không biết bác nào bị giống em không, mỗi lần em xạc pin thì để 1 chập thì màn hình tự động sáng lên, bác nào biết cách khắc phục không

QPhuc

pin xài ok mà! mình sướng nhất ở bản này là đỡ tồn pin

tinhmc2003

không biết bác nào bị giống em không, mỗi lần em xạc pin thì để 1 chập thì màn hình tự động sáng lên, bác nào biết cách khắc phục không

mình cũng bị như vây đó bạn, không biết có cách khắc phục không, nhưng mà cũng chẳng sao

namket

đó là lúc pin nạp đến 20% qua mức báo hết pin nên màn hình sáng lên, mình thấy cũng ko ảnh hưởng gì nhiều mà.