• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM PDAVIET 1.4 CHO HTC WIZARD (CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0)

Theo Bạn bản ROM nào tốt nhất

• Total voters
    105
  • Poll closed .

trinhminhhai

em không thể lưu ảnh chụp được vào thẻ nhớ là sao nhỉ, ko có option đó các bác ah, trong mục Setting\tool\Options...\General ----> save as: chỉ có 2 lựa chọn là Main memory và network thôi, bác nào hướng dẫn em để có thêm mục storage card với, không thì lưu ảnh vào thẻ nhớ tốn lắm

trinhminhhai

ặc lại còn điều này nữa bác pro ơi, ngày trước khi em sử dụng Pm SKtools thì em có lựa chọn là nơi lưu trữ mặc định cache của IE là thẻ nhớ, và nơi lưu trữ các file của các ứng dụng là storage card\My document thế mà bây giờ em mò mãi mà không được, My document cứ mặc định là ở trên Memory card là sao nhỉ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ặc lại còn điều này nữa bác pro ơi, ngày trước khi em sử dụng Pm SKtools thì em có lựa chọn là nơi lưu trữ mặc định cache của IE là thẻ nhớ, và nơi lưu trữ các file của các ứng dụng là storage card\My document thế mà bây giờ em mò mãi mà không được, My document cứ mặc định là ở trên Memory card là sao nhỉ?

Nhắc nhở đã có topic riêng cho SKtool bạn không đọc kỹ tiêu đề à ở đây chỉ thảo luận rom thôi các PM đã có topic riêng rồi nhé. Thân!!!

bkvn46

Bac hongkong co the up lai Rom CE OS 5.2.1938 Build 18538.0.7.0 PV PP 6MB de anh em sai voi

Thể theo nguyện vọng của các bác khong down được bản PDAViet 1.4, hôm nay em mạn phép gửi lên cho các bác...vì tinh thần giúp đỡ nhau và nâng cao hiểu biết về PCC :D

Home.bmp
Win1.bmp
Win2.bmp

Win3.bmp
Win4.bmp
Win5.bmp

Link tải Rom ở đây ạ: WM6 PDAViet 1.4

P/S: Nhớ thank em một cái nhé :p

Bạn phải nhớ đọc theo dõi chủ đề chứ :p

bkvn46

ai download được làm ơn up lên mega hoặc mediafire dùm nha.cảm ơn nhiều

link trên down bình thường chứ có làm sao đâu bạn..
kiểm tra lại thử xem nhé..:D

Bạn chú ý là phải đợi chút để web nó được + quét virus nữa chứ (mình dùng miễn phí cơ mà :p)

Goodluck.

mbcbhieu

link trên down bình thường chứ có làm sao đâu bạn..
kiểm tra lại thử xem nhé..:D

Bạn chú ý là phải đợi chút để web nó được + quét virus nữa chứ (mình dùng miễn phí cơ mà :p)

Goodluck.

down được nhưng lâu lắm vì máy ở cơ quan minh sài wifi nên sóng yếu lắm:(:)((

MINH KHÔNG KÍCH HOẠT ĐƯỢC TFO, KHÔNG BIẾT TẠI SAO THẾ NHỈ

Chỉnh sửa cuối:

2al2007

HKEY_CURRENT_USER --->ControlPanel --->Keykb đổi dòng 0409 thành 0407 rồi lưu lại và Softrest :D

Em đã làm theo cách của bác nh]ng vẫn ko dc, mặc dù đã SR, vẫn bị như thường. hu hu hu

bluesight

ặc ặc,em xài con miniS chip G4.lần đầu uprom,up bằng shelltools,từ wm5 nguyên bản lên rom PDV1.2 clean thì shelltool chạy ko báo gì hết.chờ gần 1 tiếng mà ko thấy báo end,em tắt đi,reset lại máy thì thấy lên wm6.sau đó em tưởng shelltools nó up như vậy nên em up tiếp lên PDV1.4 => nó toi luôn.em vẫn để shelltools chạy hơn 40' mới tắt -> ko đc.up lại mấy lần vẫn ko đc.có cách nào giúp em ko?huhu.

sonnga

ặc ặc,em xài con miniS chip G4.lần đầu uprom,up bằng shelltools,từ wm5 nguyên bản lên rom PDV1.2 clean thì shelltool chạy ko báo gì hết.chờ gần 1 tiếng mà ko thấy báo end,em tắt đi,reset lại máy thì thấy lên wm6.sau đó em tưởng shelltools nó up như vậy nên em up tiếp lên PDV1.4 => nó toi luôn.em vẫn để shelltools chạy hơn 40' mới tắt -> ko đc.up lại mấy lần vẫn ko đc.có cách nào giúp em ko?huhu.

Bạn cho về bootload up lai rom gốc sau đó dùng shelltool up bản rom bạn thích .Chíp G4 thi mỗi lần úp rom thì đưa về rôm gốc bạn à.

bluesight

Bạn cho về bootload up lai rom gốc sau đó dùng shelltool up bản rom bạn thích .Chíp G4 thi mỗi lần úp rom thì đưa về rôm gốc bạn à.

nhưng uprom kiểu này em thấy "phiêu" quá!theo hướng dẫn thì shelltools sẽ thông báo end khi uprom xong.nhưng up chờ cả tiếng vẫn ko thấy thông báo chi hết!ko biết là up thành công hay thất bại nữa!chip G4 up rom chỉ có thể sử dụng shelltools để up thôi sao?ko có cách nào khác để up sao?trong diễn đàn thấy có cách unlock CID cho chip G4 nhưng cách làm nguy hiểm và nhiều rủi ro quá,em chỉ lả gà nên ko dám làm.cho em hỏi ngoài shelltools ra có cách nào uprom cho chip G4 ko?hay là tại bản shelltools của em bị lỗi?(đang dùng bản v0.1 beta).nếu bản này lỗi có thể cho em links của bản mới đc ko?thanks các bro nhiều!

sonnga

nhưng uprom kiểu này em thấy "phiêu" quá!theo hướng dẫn thì shelltools sẽ thông báo end khi uprom xong.nhưng up chờ cả tiếng vẫn ko thấy thông báo chi hết!ko biết là up thành công hay thất bại nữa!chip G4 up rom chỉ có thể sử dụng shelltools để up thôi sao?ko có cách nào khác để up sao?trong diễn đàn thấy có cách unlock CID cho chip G4 nhưng cách làm nguy hiểm và nhiều rủi ro quá,em chỉ lả gà nên ko dám làm.cho em hỏi ngoài shelltools ra có cách nào uprom cho chip G4 ko?hay là tại bản shelltools của em bị lỗi?(đang dùng bản v0.1 beta).nếu bản này lỗi có thể cho em links của bản mới đc ko?thanks các bro nhiều!

Bạn dùng shelltool up như hương dẫn,để khoảng 20 phút rút syn ra rồi handreset là được.Mình vẫn up như vậy.

khanh75

cho mình hỏi là máy O2S khi mua đã up sẵn rom 6.0 vậy mình muốn up lên bản này có cần phải unlock sid hay không? (mình chưa từng up rom bao giờ)

pqappc

kô cần phải unlock cid nữa đâu, vì khi up rom 6.0 ng ta đã phải unlock rồi. bạn cứ up vô tư đi, nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé.he:)

vochonguni

Member
Bản này dùng cũng ổn, chỉ có điều không cài đặt được các ứng dụng java :D
Các bác xem thế nào nhé

Chỉnh sửa cuối: